hotel manegerment & bio-technology.... WHAT SHOUD I DO???

Nguyễn Khánh Nguyên
(nguyenmoon)

mình có 2 tham vọng hơi bị to, một là mở đc 1 hệ thống KS thật hoành tráng trên chinh quê hương mình. Hai là, sau này có thể sở hữu 1 nhãn hiệu mỹ phẩm "có tiếng" ( đặc biệt là nước hoa!). Hiện giờ mình đã học nganh CNSH năm thứ 2 rồi. Mình thấy khó nghĩ lắm. ko bít sang Sing bi giờ thì nên học tiếp CNSH, rồi sau đấy học Quản lý KS sau, hay là làm ngược lại.........???
mọi người có kinh nghiệm về du học Sing tư vấn cho mình với nhé. mà sing co trương công lập nào đào tạo hai ngành này ngon ngon ko? chỉ mình với! có học bổng nữa thì quá tốt. Cảm ơn mọi người !

Chỉnh sửa lần cuối:
mình có 2 tham vọng hơi bị to, một là mở đc 1 hệ thống KS thật hoành tráng trên chinh quê hương mình. Hai là, sau này có thể sở hữu 1 nhãn hiệu mỹ phẩm "có tiếng" ( đặc biệt là nước hoa!). Hiện giờ mình đã học nganh CNSH năm thứ 2 rồi. Mình thấy khó nghĩ lắm. ko bít sang Sing bi giờ thì nên học tiếp CNSH, rồi sau đấy học Quản lý KS sau, hay là làm ngược lại.........???
mọi người có kinh nghiệm về du học Sing tư vấn cho mình với nhé. mà sing co trương công lập nào đào tạo hai ngành này ngon ngon ko? chỉ mình với! có học bổng nữa thì quá tốt. Cảm ơn mọi người !

Ben Sing co truong Cornell-Nanyang day hotel management khá nổi đấy ấy ạ. Còn học bổng chắc phải tự viết thư liên lạc với trường mà hỏi thui à, tớ cũng đang tìm hiểu, no idea yet.

em không dám comment nhiều, chỉ xin nói 1 câu là không thi nổi vào Bio technology đâu :D trừ phi anh học được cỡ 9.5 trở lên tiếng anh chuyên ngành thì chắc chắn thi được.
NTU và NUS đều có biology, cả engineering lẫn science. Chất lượng của 2 trường là thuộc top thế giới ( theo 2006 thì NUS #15 còn NTU #71, về engineering thì NUS # 7 , NTU không rõ :D)
Còn cái quản lý khách sạn thì ngoài SMU , NUS có ngành quản trị kinh doanh, các trường khác đều là trường private -> học phí cỡ khoảng 22k s$ chưa kể ăn ở cho 1 academic year x 3 năm.

vậy à. uhm.. vậy cho mình hỏi hai ngành đấy fai thi những môn j thế? vào NUS ấy .

về nus anh có thể lên trang chủ của trường để tìm hiểu thêm nus.edu.sg
26/10 có hội thảo của NUS tại hà nội, khả năng là tại ks melia

cho em hoi nganh bussiness la phai thi toan ly a.Co dc thi Hoa thay cho Ly ko?

Back
Bên trên