Hoi cac ban A1 ve du hoc Anh (gấp)

Trinh Viet Anh
(Hatxihoi)

Chao moi nguoi

Minh co dua em vua duoc hoc bong cua truong Rossall School (Broadway, Fleetwood, Lancashire, FY7 8JW): 50% tien hoc, an, o cho 4 nam hoc; se hoc hai nam o do truong truoc khi vao hoc A-level. Hoc bong nhu vay co hoi it khong, minh co the xin them khong?

Minh muon hoi moi nguoi co biet ve truong nay khong. Do sap phai tra loi xem co sang hoc khong, nen rat muon hoi moi nguoi thong tin ve truong nay.Voi bang xep hang nhu sau thi truong nay co tot khong ? (Minh tim tren BBC thi xep hang cua truong do nhu sau:
GCSE/GNVQ 19 out of 93(Lancashire) 811 out of 3579(UK)

A/AS-LEVEL 15 out of 28(Lancashire) 872 out of 2740 (Lancashire)

Cac chi so khac:

ABSENCE:
4.20% authorised (7.2% locally, 7.1% nationally)
0.10% unauthorised (0.9% locally, 1.1% nationally)

GCSE/GNVQ PERFORMANCE

80 eligible, none of whom had special educational needs

2003 SCORE

74%(school)
52.9%(UK)

2002
83%(school)
51.6%(UK)

2001
76%(school)
50.0%(UK)

2000

76% (school)

49.2%(UK)

A/AS-LEVEL

41 entrants

2003 SCORE

278.5 (school)

258.6 (UK)

Cam on nhieu!!!

Dương ko còn để ý nhiều đến các trường A Levels nên ko biết thông tin nhiều nhưng vào xem bảng xếp hạng & website cua Rossall School thấy có vẻ cũng hòanh tráng đấy. 50% học bổng kể cả ăn ở có vẻ ok lắm nhưng nếu học 4 năm GCSE & A Levels xong 3-4 năm đại học thì khá là tốn kém, kể ra nếu em VA xin học luôn A Levels thì đỡ được nhiều khoản đấy, cả thời gian & tiền bạc, ko biết em VA có đủ tuổi học luôn AS ko?

Cảm on Dương.

Em VA mới học lớp 9. Nếu như muốn sang học AS (cái này có khác A-level không ?), thì lớp mấy là tốt nhất. Thx

Trinh Viet Anh đã viết:
Cảm on Dương.

Em VA mới học lớp 9. Nếu như muốn sang học AS (cái này có khác A-level không ?), thì lớp mấy là tốt nhất. Thx

AS la năm đầu của A Levels, thường thì 16 tuổi là đủ tuổi học AS, tức là hết lớp 10 ở VN, nhưng cũng có trường hợp học AS sớm hơn nếu TA tốt & chăm 1 chút. Học được AS ngay bây giờ hay ko còn phụ thuộc vào khả năng tiếp thu bài giảng cua em VA nữa vì tất nhiên AS là nặng hơn GCSE nhưng thường thì sv VN sang đây đều học ok cả.

Tớ thấy là lớp 9 thì chẳng nên cho đi học sớm như thế làm gì. Chuyện tài chính là một phần nhưng cái chính là GCSE ở bên này chúng nó chẳng dạy gì mấy, phí mất 2 năm, trong khi nếu học lớp 10, 11 ở nhà, kiến thức toán và các môn tự nhiên chắc hơn nhiều. Xu hướng sang Anh du học bây giờ là khi học hết lớp 10, vào học A level luôn. Tớ thấy như thế ổn hơn, hoặc thậm chí có học thêm lớp 11 ở nhà cũng chẳng phải là quá muộn.
Rossall thì tớ ko học nhưng có biết một số người học ở đấy, hiện nay có một số đã học xong và học cùng DH với tớ, toàn các siêu cao thủ cả :) để tớ hỏi lại chúng nó thì sẽ rõ hơn. 50% tiền học và ăn, ở nhìn chung là cũng tạm ổn, và hình như cũng là mức cao nhất Rossall cho rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
hay là anh thử hỏi chúng nó xem có cho bảo lưu kết quả ko đợi 2 năm nữa sang học A-level. AS là năm 1 của A level anh ạ,năm 2 gọi là A2
em anh học AL ở đây chắc là tốt rồi vì trường này ranking cũng khá cao^___^
mà 50% là tối đa rồi,chắc ko xin nó thêm được đâu ạ;)

Đi lớp 9 hơi sớm anh ah, nhưng nếu muốn thì học thêm một năm GCSE trước thì học AS sẽ đỡ vất vả hơn vì có một năm đệm, trình độ tiếng Anh cũng cao hơn, 50% cũng là okie rồi ạ :)

Back
Bên trên