HoChiMinh City: Cushing Academy Recruitment Tour 2007

Nguyễn Lý Hiền Nga
(emNga)

Điều hành viên
tớ hiện đang học lớp 12 tại trường Cushing Academy, bang Massachusetts, Mỹ. Cushing là 1 trường boarding school (nội trú) cấp 3 (tứ lớp 9 đến 12) cho học sinh Mỹ và quốc tế. trường học theo chường trình college preparatory. thông tin về trường có thể tìm hiểu ở: http://www.cushing.org.

tháng 11 này cô Gustafson - giám đốc Admission trường tớ sẽ đến thành phố Hồ Chí Minh để giới thiệu về Cushing Academy với các bạn học sinh cấp 3 và phụ huynh, kết hợp phỏng vấn các bạn có mong muốn apply vào Cushing.

đây là thông tin về tour mà cô gửi cho tớ:

Arriving: Tuesday, November 13 at 10:20 am

Reception at the Park Hyatt Saigon from 7:00 - 9:00 pm Tuesday, Nov 13

Wednesday, November 14: school visits and interviews. Dinner with Richard Sherwood, consultant.

I have time on Tuesday after we arrive or on Wednesday to meet with any families,. schools or consultants who you know who may be interested in learning more about Cushing.

I will be leaving for Boston on Thursday morning early.

không biết có trường cấp 3 nào ở thành phố Hồ Chí Minh có nhiều học sinh có nhu cầu gặp admission 1 trường prep school như Cushing không? nghe nói lần này tới VN thì ngoài Cushing ra còn có 1,2 trường prep school nữa. tớ viết bài này để thông báo cho các bạn được biết và tham dự, hẹn gặp admission trường tớ, cũng để hỏi xem không biết khi cô Gustafson đến HCMC thì nên liên lạc và nói chuyện với ai? (VD: hiệu trưởng trường Lê Hồng Phong? trường HCMC International School? như ở HN thì có thể là thầy Tuấn trường Ams ấy). các bạn gợi ý và giúp tớ liên lạc nhé.

để hỏi thêm thông tin chi tiết về tour, cũng như hẹn lịch phỏng vấn, các bạn có thể email cho cô Gustafson ở địa chỉ: [email protected], hoặc email cho tớ: [email protected]/YM: lollapalooza_b

:)

chị ơi cái này chỉ tổ chức ở HCMC thôi hả chị ?

chỉ có ở HCMC thôi em. nhưng em vẫn có thể phone interview được mà

tuition á. khoảng 40k. có trên website đó em

chị ơi em vào website của trường rồi nhưng em không biết tìm thông tin này ở đâu chị ạ ? :-/

em chịu khó lục lọi từng ngóc ngách trong website :D có gì còn chưa hiểu thì lên đây hỏi chị

Back
Bên trên