hiiiiiii

• Bắt đầu huyentram
  • Ngày bắt đầu
H

(huyentram)

Guest
Mình chuẩn bị thi vào trường này.
các anh chị có the chi cho em 1 so bí quyết được ko?
hoặc có thể cho em đề năm trước nha!
em xin cảm ơn trước
em là 1 hs giỏi môn toán
Mong găp các anh chị trong trường=;

Mình cũng thi vào trường đấy nhưng mà mình chỉ học được Anh thui còn Toán là môn mình học vớ vẩn nhất trong 3 môn thi, chán thật nhưng mà bạn thi gì thế? Mình thi chuyên Trung
Còn đề thi toán những năm trước thì bạn vào trang này nè
http://giasuams.org/gsabook/categories.php?cat_id=7&sessionid=2101d0b9a791aeb0dff724aa715fdff2
Đề post lên dưới dạng file pdf nên phải dùng chương trình Acrobat reader (không biết viết có đúng không) mới xem được
À, còn phải đăng kí thì mới down được đấy!
Chúc bạn thi tốt nhá!

Chỉnh sửa lần cuối:
thi vào ams thì khó nhưng vào ams học roài thì thấy rất nhẹ nhàng và thoải mái. PHải có động lực , em ah

Đúng rùi, học ams nhẹ nhàng và thoải mái hơn rất nhìu trường chuyên khác.,.
mà thực ra năm nay đề thi không khó mà chọi nhau nhìu là chủ yếu thôi, trình bày lý lẽ cẩn thận là được :D:D:D

Bây giờ mình muốn học Ams cũng đâu có được... thời gian ơi hãy trở lại..:D

Bí quyết nè:)):))
trước khi vào thi:))
làm quen trước với mấy đứa ngồi gần mình:))
hỏi xem nó có thi trùng môn chuyên với mình ko:))
nếu có thì thôi:)), kệ nó:))
nếu ko thì 2 đứa hợp tác làm bài môn toán văn:)):))

Thi văn không chuyên Ams thì viết ngắn thôi mới đc điểm cao,nhưng phải đủ ý.
Còn các trường chuyên còn lại ở HN thì cứ táng thật dài vào.
Đề thi thì cũng thường thôi,còn học Ams tất nhiên là khỏe rồi,tuy nhiên muốn đủ phẩy thì cũng mệt lắm :(

----------

Ams nổi nhỉ,ko ngờ có cả cái này

xin lỗi đã chen ngang .........nhưng có anh chị nào có thông tin hay kinh nghiệm thi vào lớp 11 ams kô ah , giúp em với

Ý em là thi chuyển hệ lên lớp 11 đúng không?
Em thử vào đây hỏi xem,các anh chị ấy đang thảo luận về vấn đề này & có thể giúp em đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Lương Thành đã viết:
Ý em là thi chuyển hệ lên lớp 11 đúng không?
Em thử vào đây hỏi xem,các anh chị ấy đang thảo luận về vấn đề này & có thể giúp em đấy.

thanks anh , em click vào rùi nhưng kô được:eek:
ý em là năm nay em đang học lớp 10 ở trường LHP và em muốn thi vào 11 anh 1 của trường ams nhưng ít information quá

Nguyễn Đức Hiếu đã viết:
Bí quyết nè:)):))
trước khi vào thi:))
làm quen trước với mấy đứa ngồi gần mình:))
hỏi xem nó có thi trùng môn chuyên với mình ko:))
nếu có thì thôi:)), kệ nó:))
nếu ko thì 2 đứa hợp tác làm bài môn toán văn:)):))

Pó tay mày Hiếu ơi :))
Gian manh đến thể là cùng :))
Hồi trc thi chắc tao cũng ngồi gần mày nhg ko để ý :)|

Bí quyết là nhắc sai nhg đứa người xung quanh >:)
Bất kể chuyen gì :))
Đánh nhầm còn hơn bỏ sót :))

Sao lại ko đc nhỉ,cái đó là topic trong box 04-07 mà,hay là em là trường ngoài nên ko vào đc?
Thôi đc rồi,em cụ thể muốn biết về cái j` thì hỏi luôn ở đây anh biết j` thì giúp cho.
Chung chung thì nó là thế này:
_Mỗi năm các lớp hệ A sẽ lấy thêm 1 vài hs (thường thì 2 đến 4 người) do nhu cầu của lớp & gvcn,vì 1 số hs đi du học nên thiếu chỗ,bằng 1 kì thi vào tháng 8.
Nếu em muốn vào lớp hệ A thì bắt buộc có giải thành phố trở lên mới đc dự thi,giải cấp 2 cũng đc.
Nhưng nói trước với em là đề thi rất khó,nếu em đạt thì em thực sự là người tài.Năm ngoái có người đạt giải nhì toán tp HN (hình như học Trần Phú) dự thi vào lớp anh đc 2,5 điểm,trong khi điểm để vào lớp là 7,5 đ.
Tiếng Anh thì anh ko rõ,nhưng nếu em tự tin vào khả năng của mình thì cứ dự thi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung thi vào Ams thì 2 môn Toán Văn điều kiện thì bình thường thôi chỉ cần chăm học là làm tốt nhưng thi môn chuyên thì đề khủng lắm toàn kiến thức ở đẩu đâu chả bít đằng nào mà lần.

Trần Lương Thành đã viết:
Sao lại ko đc nhỉ,cái đó là topic trong box 04-07 mà,hay là em là trường ngoài nên ko vào đc?
Thôi đc rồi,em cụ thể muốn biết về cái j` thì hỏi luôn ở đây anh biết j` thì giúp cho.
Chung chung thì nó là thế này:
_Mỗi năm các lớp hệ A sẽ lấy thêm 1 vài hs (thường thì 2 đến 4 người) do nhu cầu của lớp & gvcn,vì 1 số hs đi du học nên thiếu chỗ,bằng 1 kì thi vào tháng 8.
Nếu em muốn vào lớp hệ A thì bắt buộc có giải thành phố trở lên mới đc dự thi,giải cấp 2 cũng đc.
Nhưng nói trước với em là đề thi rất khó,nếu em đạt thì em thực sự là người tài.Năm ngoái có người đạt giải nhì toán tp HN (hình như học Trần Phú) dự thi vào lớp anh đc 2,5 điểm,trong khi điểm để vào lớp là 7,5 đ.
Tiếng Anh thì anh ko rõ,nhưng nếu em tự tin vào khả năng của mình thì cứ dự thi.

nhưng học sinh tỉnh ngoài mà có giải tỉnh thì có được dự thi kô anh

Được hết..lớp anh có đứa năm lớp 10 học ở Thái Nguyên.
Em có giải tỉnh thì cứ vô tư mà thi đi,vào văn phòng trường mà xin hồ sơ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên