High school in Canada

Lê Anh Thư
(Lê Anh Thư)

Em muốn hỏi thăm những anh chị nào đang học high school và college ở Canada, đặc biệt là ở Toronto có thể cho em biết một số thông tin về các high school và Hội đồng GD Toronto (Toronto District School Board). Cụ thể hơn là high school nào tốt và cuộc sống của sinh viên nước ngoài tại các high school này như thế nào ( VD như có phân biệt chủng tộc, vv) Nếu có thể cho em cả địa chỉ mail và ID nữa thì càng tốt :)

Uầy , mình ở Canada nhưng ở Ottawa :) Năm nay là tớ vào đại học rồi, tớ cũng tính chuyển lên Toronto :p Nick tớ đây kenji_shinoda_vn :D Thích thì add , nếu giúp được gì thì tớ sẵn sàng :)

high school thì hình như cái nào chả như cái nào nhỉ :D chị nghĩ thế :D

thích tốt thì có thể vào private nhưng chắc $$$ nhiều :D

high school có lẽ chưa cần lo nhiều đâu em ạ, có hỏi thì nên hỏi về uni ý :D

Bà Chao đấy bảo mình thích học ngành gì rồi sẽ giúp mình tìm trường phù hợp.

Anh năm ngoái cũng học highschool ở Toronto đây. Nếu em nào muốn anh có thể giúp em apply vào trường đấy. Email cho anh những gì em cần biết nhé. Anh đang thi final exams nên bận bây giờ, ko check Box Du học thường xuyên được nên email là tốt nhất. [email protected]

Anh có apply qua Toronto District School Board ko? Tiền học với chi phí sinh hoạt tổng cộng hết khoảng bao nhiêu :-/ mà theo các anh chị nên học high school ở những thành phố lớn hay chỉ cần ở những vùng bình thường khác thôi :-/ mà anh đang học ĐH nào ở Toronto thế :-/

Back
Bên trên