Help - tiếng Nhật

Đinh Huy Anh
(xr00157)

Ban tranh ảnh
Có ai biết tiếng Nhật thì cho mình hỏi nhờ chút. Cám ơn trước.

Tiếng Nhật dùng chính thức 3 loại chữ:Kanji,Hiragana và Katakana.Về 2 loại đầu em sẽ giới thiệu với trong dịp khác vì nó k0 fải 1 sớm 1 chiều mà master đượk và k0 có tính thực dụng
Katakana còn gọi là chữ cứng dùng để ghi lại cách đọc tên hay từ ngoại nhất mà nhiều nhất là ENGLISH nên rất dễ cho ai nhiều từ vựng English.Hơn nữa tần số xuất hiện rất cao!

Cao dau ma cao, hehe...chac ko = duoc hiragana dau em a :) Vi chi hoc mai cha nho hehe :"> :cry:

Co anh Thai Ha` va chi HTrang de nho va tieng Nhat day a... Anh Huy Anh lien he nha'.

Cám ơn em My, em cho anh địa chỉ email của mấy người kia được không?

Mình muốn hỏi bạn nào biết tiếng Nhật vì mình cần tìm một số địa chỉ email hoặc contact person (Investor Relations) của một số công ty ở Nhật. Họ có trang web tiếng Anh nhưng thường không tìm được địa chỉ email qua đó mà phải vào trang web tiếng Nhật trong khi mình không biết chữ nào tiếng Nhật.

Anh dung PM trong HAO ay a :)
Nguyen Hien Trang (A1 98-01) va anh Nguyen Thai Ha dang o Nhat hoac anh Nguyen Kien Cuong...deu tren HAO het a :)

G'luck anh nha

Nè, bổ xung cho bác Huy Anh Em... có thêm em Phạm Lan Anh gì gì đó cũng giúp được bác... Em Lan Anh, em và em Trang dở hơi đang ở Vn... có gì bác cứ liên lạc... (Vớ em Lan Anh hay em Trang đều được cả... tiếng Nhật giỏi, trong xinh gái... Em tình nguyện đứng làm trung gian cho bác đấy.... chỉ cần.. có hậu tạ đầy đủ... hehe):cool: :cool: :cool:
To em My.. thấy em Trang quảng cáo.. em My cũng nội công tiếng Nhật thâm hậu lắm... thế mà cứ khiêm tốn mãi...:D :D :D

Thì tại Tiếng Nhật em biết toàn từ thông dụng trong Game thôi,chị My cứ thử chơi Game tiếng nhật xem có phải Katakana được dùng phổ biến nhất không.
Em chỉ biết bập bẹ thôi,có ai biết chỗ nào dậy học căn bản Tiếng nhật không?

Bổ sung: Tiếng Nhật có 4 kiểu chữ, not 3.
Kiểu thứ 4 là Romanji tức là tiếng Nhật viết dưới dạng phiên âm latin.
Học tiếng Nhật mất thời gian nhưng chắc sau khi thi đại học tôi cũng sẽ cố ^^.

:cool: :D :D :D
Sozy.. chot go nham.. gio xoa het roi...
:D :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ, Huy Anh coi thường bạn bè nhể, nhờ Hà thì không thèm nhờ lại chui vào HAO cầu cứu, đã thế ko thèm giúp (đằng nào cũng chả biết cái thứ tiếng củ chuối này mà giúp):D

Back
Bên trên