HDC - Các thảo luận chung

Đinh Tường Lan
(motminh)

Điều hành viên
Re: HDC-Thông báo, thắc mắc, giải đáp

Vấn đề của chúng ta là:

cô Lan thân mến lại chiếm dụng phòng ăn của mình vào ngày thứ Năm.

Thật không biết giới hạn là đâu nữa! Đầu tiên HDC tập CN, cô nhảy vô, hồi đó mọi người cũng không ý kiến gì, trước là giữ hòa khí, nữa là 1 số người có ý nể nang cá nhân. Mình lên phòng học, kê dọn khổ sở như thế nào, không thành viên HDC nào không biết! :madflame:

Rồi trường không cho mình dùng phòng học ra sao, mình phải đổi buổi, thay đổi lớn như thế nào, mãi mới tìm được giải pháp :-s đã xin thày Tuấn hẳn hoi rồi, có giấy có tờ đàng hoàng, thì bây giờ, đùng 1 cái, bà cô nổi hứng lên, nhảy vào buổi thứ Năm, đá HDC ra đường :| Các bác bảo vệ cũng thấy là vô lí nữa, nhưng lại kêu mình thôi đừng vào tranh cãi mất công, mất hòa khí >> tìm thầy Tuấn hỏi lại >_<

Bức xúc không tả được! Cái phòng ăn, chẳng qua cũng chỉ là chỗ trong trường Ams, chất lượng sàn không lấy gì làm tốt, các bác bảo vệ làm khó đủ điều rồi, bây giờ thế này, quả là ép người ta quá đáng lắm! Mọi người nêu ý kiến với

Chỉnh sửa lần cuối:

Hic, tóm lại là bây giờ lại không tập thứ 5 nữa à? Tuần sau chị về, đang định mở chiến dịch dạy liên tục kiếm chác ít xiền. Thế là không thành công rồi. :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Hizzz lớp mình và cô Lan quả là nhiều duyên nợ, nhân dịp này lớp mình thống kê lại thành viên và các buổi có thể tập được vậy. Dù sao cũng là hè nên học sinh thoải mái hơn là trong năm rồi. Nhưng vấn đề các bác bảo vệ thì đúng là hơi quá đáng thật, đồng ý với chị Lan "voi"

Sao cô Lan vô lý thế??? Ai đến sau thi phai chịu chứ >.<!!. Đành rằng là mình muốn giữ hòa khí nhưng cô ấy không muốn thì làm thế nào được??? Chẳng lẽ mình cứ phải nhịn mãi à???

Chưa biết mặt cô LAn thế nào nhưng nghe bạn Lan nói thế này thì mình hơi tớ hơi ghét cô ý rồi đấy.
Mấy thành viên bên lớp cô Lan đọc đc mấy dòng này thì cũng thấy cô ý ...#$@%&* thế nào rồi đấy,mau mau tìm CLB khác trong trường AMS để học nhảy thôi.
HDC = hightly recommended :D

Mọi ng ơi topic này là để dân HDC thảo luận về tất cả mọi vấn đề trên trời dưới biển, tìm thày, tìm địa điểm, ... các vấn đề nội bộ nhé. Topic thông báo là để "đối ngoại" khi CLB thay đổi địa điểm, thời gian, và để các bạn khác hỏi về CLB thôi, mọi ng đồng ý chứ ạ?

Okie :)

Em/tớ/chị định thế này: thứ Năm tới, mình cứ đến (sớm hơn cô Lan), xin chà khóa bác bảo vệ. Nếu sau cô Lan có đến, mình lấy đơn xin mượn phòng có chữ kí của thày Tuấn ra >> Dẫu sao thì về lí cũng có cái đúng. Với lại mình đến trước rồi, chẳng nhẽ cô đuổi mình ra :| 8-}

Vậy nên.. 5h15 nhé :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Lại là cô Lan X-(, suốt trong năm học mình chạy long sòng sọc, chạy lên chạy xuống, cuối cùng đã rút đi gọn ghẽ, chuyển sang tối thứ 5, vậy mà cũng ko yên.
Mình có cảm giác rằng cô Lan ko biết việc tồn tại của HDC, cứ lấy phòng ăn để tập mà ko cần biết xem phòng ăn có bận j vào ngày đấy ko, và mình cũng nghi ngờ rằng thầy Tuấn cũng ko biết việc này, vì bây h có lẽ thầy đang rất bận cho công việc nhà trường. Có lẽ chúng ta cần nói chuyện thu xếp với cô Lan trước, nếu có thể thu xếp ổn thỏa giữa 2 lớp là tốt nhất, nếu ko thì chúng ta đành phải nhờ thầy Tuần giải quyết thôi.

Chị nghĩ các em nên lên gặp thầy Tuấn trước, hỏi cho rõ ràng. Nếu cô Lan không nói qua với thầy Tuấn về việc này thì các em mới có thể nói chuyện với cô Lan về quyết định của thầy (đơn xin phép của các em), chứ không nên làm như cách Lan nói, nghe cứ như là kéo nhau đi oánh trận ấy :p

Lan à chị thấy làm như em nói, nếu mình "thắng" thì để các bạn học sinh của cô Lan ngày hôm đó đến nơi ko có chỗ tập cũng ko hay, các bạn ấy cũng có làm gì có lỗi đâu. Nếu có thể hỏi thấy Tuấn trước ngày thứ năm và gặp trực tiếp cô Lan nói chuyện thẳng thắn về phòng tập đc là hợp lý nhất. Chúc mọi ng thành công giành lại đc chỗ tập ổn định! :)>-

Hôm trước thành viên HDC cũng đâu làm gì có lỗi đâu :-s

Nghe cháu Cường nói là đến 6h30 lớp đó cũng nghỉ rồi, có thể mình sẽ liên lạc với cô Lan xem có thể đẩy lớp đó lên sớm hơn không. Trước đó thì sẽ hỏi thày Tuấn trước. Vậy có được không ạ? 0:) (đỡ giống đánh trận chưa ạ? :p)

Ak sao lại theo "cháu Cường"????? 6h30 đến thì lớp đó đang tập.

Tình hình là hôm qua em với chị Lan đã đi nói chuyện với cô Lan. Nói chung là tạm ổn. Nhưng có vấn đề xảy ra:

Hôm qua bạn em học ở lớp cô Lan có nói: Sau khi em với chị Lan về thì thầy Tuấn có gọi cho cô Lan và nói là bọn mình đang học thì cô vào chiếm phòng đuổi mình ra. Cô Lan hôm qua rất tức tối, ngồi mắng loạn lên trong phòng, cứ coi như trong phòng ấy ko có ai.

Căng thẳng quá!!! Thầy Tuấn thì nghĩ là mình đang học thì cô Lan đuổi bọn mình ra chiếm phòng, còn cô Lan thì hôm qua chửi um cả phòng lên là: Bọn này mới bé tí mà đã biết vu khống như thế rồi. Nên hiện h là cô Lan đang hiểu lầm chúng ta, mà ko biết phải nói ntn với cô đây :-?

Từ "đang học" có thể hiểu theo 2 nghĩa:
Một là, đang học tại thời điểm nói.
Hai là, đang học nhưng là cả một quá trình lâu dài.

Có lẽ cô Lan và thầy Tuấn đang hiểu theo ý thứ 1, còn chúng ta lại rơi vào ý thứ 2. Rốt cuộc cũng chỉ tại Tiếng Việt đa nghĩa quá :-S

Dù sao thì HDC vẫn duy trì, nói về lý thì chúng ta ko phải thay đổi gì cả, chúng ta có sự cho phép của BGH nhà trường rồi, đã cố định thì ko chuyển đổi nữa. HDC vẫn học tiếp vào tối thứ 5 hàng tuần.

PS: Hix, năm sau mình mà học cô Lan dạy Lý tiếp thì dễ chết lắm, có khi phải chuồn sớm :-S

Chỉnh sửa lần cuối:
Khổ em Mai Anh thật :( Lại học sinh cô Lan nữa. Vụ này HDC mình muốn giải quyết êm mà cũng ko êm đc.
Nhưng thôi, mình có địa điểm, mình đúng đứng về lý, thì anh em cứ thế tập luyện bt nhé!

Thật ra là cô này có thái độ rất coi thường mình. Khi mình đến nói chuyện thì đã không có lí lẽ gì rồi, bắt mình chuyển buổi này nọ, bắt đổi giờ, kêu là cô không thu xếp được (thế sao cô nghĩ là em được? :|), kêu là lớp học lâu rồi (HDC đóng đô ở đó sơ sơ có vài tháng |-)) Chán!

Cái thái độ chưa biết thế nào đã chửi bới ầm ĩ thì lại càng chẳng ra gì! 8-} Bà này mất tư cách quá! Chẹp!

HDC hôm rồi buồn quá! Có mỗi 3 người đến :(( Mọi người toàn bận đi học. Chắc phải nghỉ chờ vào năm học, tìm thêm thành viên mới mất :(

Mãi mới lấy được phòng, giờ lại phải nhường lại :-< Mà vào năm học cũng không biết còn có phòng tập được nữa không :(

:(

Mọi người có kế sách gì không? 0:)

Hầy, cô Lan các đồng chí chắc cũng hiểu đôi ba phần, không nên bàn nhiều làm gì, nhấ là đồng chí Lan tiểu thơ:D

Giờ tình hình là HDC có 1 buổi không được học ở trong phòng tập à?
Thế nếu tối thứ 5 mình cũng cứ đến học, cô Lan cứ đến dạy, oánh nhau à:eek::eek::eek:

Có đồng chí nào già nhấ HDC không? Vì thực ra nếu để bạn Mai Anh mỏng manh với chị Lan tiểu thơ (cả 2 đều đã là học sinh Ams) đi nói chuyện, xét về mặt TÂM LÝ HỌC, kiểu gì cũng không ổn.
Vì đang không có cái mẹt ở nhà nên em Huy hỏi han vậy, mong HDC cố gắng tiếp tục để em Huy còn có chỗ nương thân:((

1. :( Rất buồn là anh Long bây giờ bận với ODC buổi thứ 5.

2. Buổi trước nữa chỉ có em Cường và chị, chị mời tạm Thạch đến, đổi món sang S, nhưng không có ai khác đến tập cả, đến buổi vừa rồi, do ko có cả thày, nên chị cũng nghỉ. Anh Ngọc đến, không có ai, đi về! :((

3. Vì những lí do đó, HDC thứ năm này họp tính kế hoạch trước mắt và dài hạn, mong mọi người có mặt đông đủ, tại Ams, 6pm

Chào thân ái (nói quyết thắng e có mạnh miệng :-< )

Ố, thế HDC thế nào rồi chị Lan:-/:-/:-/

Đang định lên hỏi mọi người cho ý kiến. Giờ vào năm học rùi, lịch mọi người thế nào? Ai tính tham gia, ai theo, đăng kí buổi để còn tổ chức lại :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên