[HBC] ---- Book is the Look

Khương Thanh Hà
(Thanh_Ha)

Member

HBC-Book is the look
http://hbc.hsvol.org

Bạn :),

Bạn có ước mơ , nhưng liệu bạn có dám biến nó thành hiện thực?
Bạn chưa tự tin và thấy rằng ước mơ của mình chưa đủ lớn?
Hay bạn cảm thấy mình chưa dám “hy sinh” để dồn sức cho ước mơ ấy?
Quả thực, ai cũng muốn lên Thiên đàng nhưng không phải ai cũng dám chết!

Người ta nói “Sách dạy cho ta mọi điều”, sách cũng có thể làm thay đổi suy nghĩ của chính bạn. Và với cuốn sách trong talkshow thứ 3 của HBC, chúng tôi hy vọng nó sẽ thổi lớn giấc mơ của bạn như đã làm với nhiều người khác trên Thế giới :)

Vào ngày 7/9 tới đây, từ 14h-16h tại IIE (Institute of International Education) địa chỉ 9C Giảng Võ, HBC chúng tôi sẽ tổ chức buổi talkshow về cuốn sách “Rocket boys” - một bestseller của Mỹ được viết bởi nhà văn Homer Hadley Hickam, Jr. - từng được trao giải W.D. Weatherford vào năm 1998 và được dựng thành phim “October sky” vào năm 1999. Tác phẩm đã được dịch ra 8 thứ tiếng và sắp tới, nhà văn đã chọn Việt Nam làm nơi tiếp theo để xuất bản cuốn sách.

Cuốn sách viết về cậu bé Homer Hickam -sinh ra trong vùng quê khai thác mỏ và bị mặc định với 1 tương lai duy nhất :làm việc tại mỏ than - bị thôi thúc bởi mong muốn chế tạo tên lửa sau khi nghe tin vệ tinh nhân tạo Sputnik của Soviet được phóng lên qũy đạo. Nhưng không may, cha của Homer và phần lớn mọi người trong thị trấn đều nghĩ Homer và bạn bè đang lãng phí thời gian vô ích. Chỉ có một giáo viên hiểu những nỗ lực và khuyến khích họ tham gia triển lãm khoa học toàn quốc. Lúc này, Homer và những người bạn phải học cách hoàn thiện tên lửa của mình và vượt qua rất nhiều khó khăn khi họ phóng tên lửa...

Và quả là 1 cơ hội hiếm có khi chính tác giả của cuốn sách – nhà văn Homer Hickam, Jr - sẽ đến Việt Nam, cùng thảo luận với chúng ta về tác phẩm của mình. Vì câu chuyện trong cuốn sách cũng chính là câu chuyện thời thơ ấu của ông, chúng ta sẽ được nghe ông chia sẻ về những trải nghiệm của bản thân về mơ ước, kiên trì và sự nỗ lực.
Đến với buổi talkshow thứ 3 của HBC, bạn còn có cơ hội bộc lộ, bày tỏ những suy nghĩ, quan điểm của chính bạn về những vấn đề mà cuốn sách đề cập tới. Buổi talkshow sẽ được làm bằng Tiếng Anh nên bạn cũng có cơ hội "thử thách" vốn Tiếng Anh cùng sự tự tin của mình khi trực tiếp nói chuyện với tác giả. Cùng với những trò chơi nhỏ thú vị và những phần quà hấp dẫn cho người tham dự, buổi talkshow thứ 3 hứa hẹn là 1 buổi talkshow vui vẻ, trẻ trung nhưng cũng đầy ý nghĩa.

Bạn muốn tham gia cùng chúng tôi? Chỉ cần gửi email đến địa chỉ : [email protected] với tên của bạn, trường, lớp và đến với talkshow để có cơ hội giao lưu, trò chuyện với nhà văn Homer Hickam. Bạn hãy là 1 trong 30 người đăng kí đầu tiên để nắm lấy cơ hội này nhé :)

Với HBC, bạn luôn được chào đón :) <:p

P/s: Một lưu ý nhỏ khi đi bạn nhé :) Bạn nhớ mang Chứng minh thư hay Thẻ học sinh khi đến IIE đấy :)

CHo em xin nói thêm về buổi talkshow thứ 3: Về phía tác giả thì tác giả có phiên dịch và MC sẽ dẫn bằng Tiếng Việt ạ :D
Nếu muốn thì anh chị có thể trực tiếp hỏi tác giả bằng Tiếng anh :)

Back
Bên trên