HAO Band member stuff - No chit chat !

Đây tổng kết các vấn đề:
1. Chất lượng tập
Smooth:
Trống: buổi sau chuyển sang cho Minh đánh
Hát: phải tập thật nhiều, nghe phần hát đầu không rõ nốt. Phần đấy giao cho Chi về tập hát bè cho dầy lên.
Goodbye to romance:
Đánh chậm hơn nên hơi buồn
Solo: Chưa chuẩn, Tùng về tự tập
Kissme:
Cần nghe lại toàn bộ vì mọi người đều quên.
Torn:
Nửa cuối chưa bắt hoàn chỉnh, trống đánh không đúng. Buổi tập hôm chủ nhật, anh và Tú, Việt đã thống nhất kết cấu bài và tập lại. Khuê và anh sẽ hoán đổi bè, Khuê về phải nghe lại. Trống sẽ chuyển sang cho Minh đánh.
Chuyện tình:
Buổi tập thứ bẩy, bè của Tú chưa tập. Chủ nhật đã tập lại và thống nhất đoạn kết, chỉ còn chờ phần trống là được.
Too much love:
Đã ổn. Chi phải cố gắng giữ giọng để hôm diễn hát được.
Các bài khác thì hai hôm vừa rồi chưa tập. Sẽ tập lại buổi sau.
2.Tinh thần tập
Anh rất lo ngại phần Trống! Cả về tinh thần lẫn chuyên môn. Một mảng có đến hai người chơi thay nhau nhưng không có gì chắc chắn. Tuần này anh sẽ gọi điện cho Minh để chắc chắn phần của Minh tham gia thế nào. Những bài nào Nghĩa đánh phải tập lại cẩn thận và nhớ kết cấu bài.
Anh rất hoan nghênh tinh thần tập của Việt, Hà và Châu.=D>
Để đảm bảo chất lương chương trình trong số những bài đã chọn nếu cảm thấy không đủ chất lượng anh vẫn sẽ tiếp tục cắt bớt trước khi bị ban tổ chức cắt. Nhớ là, có 02 chương trình, và chương trình chính buổi tối thì chỉ có những bài đạt chất lượng mới được tham gia, còn nếu không sẽ tham gia chương trình ban ngày nên cách duy nhất để có mặt trong đêm diễn là phải chịu khó tự luyện tập. Theo kế hoạch ngày 17/11 sẽ tiến hành tổng duyệt. Từ nay đến hôm đấy còn khoảng 3 buổi tập. Anh sẽ xem xét sự tiến bộ của mọi người từng buổi một và quyết định danh sách bài cuối cùng tham gia.
Từ hôm nay, mỗi lần chuẩn bị nghe nhạc mọi người phải cố gắng nghe lại những bài mình chơi để nó ngấm hẳn vào mình đi. Cả anh cũng thế! Move our lazy asses, make it real, or lets forget about it!
Thân

Chị Giao vừa gặp người sẽ chịu trách nhiệm Tổng đạo diễn cho toàn bộ chương trình tối 25/12. Yêu cầu là tới đầu tuần sau phải có danh sách chính thức các tiết mục ca nhạc sẽ tham gia trình diễn (bao gồm: tên bài hát, người biểu diễn, thời lượng). Tùng duyệt lại các tiết mục trong tuần này và lên danh sách giúp nhé.

PS. Theo kế hoạch mới mà nhà trường thông báo thì toàn bộ ngày 25/12 sẽ dành cho các hoạt động của cựu học sinh, do đó chương trình dạ hội tối 24/12 sẽ chuyển sang tối 25/12.

1. Anh Tùng nhầm à 8-} sao lại là 17/11 ?? :-? 17/12 chứ :D ( thứ 7 )
2. How about "Last Christmas" ??? :-/

Hừ , bai "Kiss me" em co quen dau ma anh lai bao tat ca moi nguoi deu quen.

to: Ha...gui 1,2 cai clip len de, hay anh iec gi cung dc.Buon wa!:-s

Ừ, anh Dũng chụp mấy cái ảnh sao chưa thấy post nhỉ? Video thì mới lấy vào máy chưa biên tập, mấy hôm vừa rồi đi cả ngày mệt quá chưa làm được :| Tẹo nữa tôi post lên cho.

Thông báo từ Sếp Tùng :
Thứ năm ( 1/12 ) tối 6h mọi người có đi tập được ko ??? Hôm đấy (chú) Minh đi tập được ;) :D
Em thì em đi được, nhà mình cố gắng đi nhé - cơ hội "ngàn vàng" đấy :D :p
Em cũng thấy lo phần trống lắm :-s :-<

Thứ 5 đi được.
Tình hình là vụ 20/11 ở trường em đổ bể do ko gặp mọi người bàn bạc được, thêm vào đó là chương trình cho thầy cô nên mình tham gia cũng ko hay.
Sắp tới khoa Quản trị sẽ tổ chức 1 chương trình lớn cho noel (khoảng 22/12), có dàn âm thanh ngon hơn, có 3 band khác tham gia --> sẵn drums rồi, nếu anh em có hứng thì cho em ý kiến để em liên lạc, mình sẽ có thể được diễn 2-3 bài (cái này mọi người cần thông cảm vì ko phải chương trình của riêng mình) và ko có cát xê (ko bán vé, chương trình tự do). Nếu mọi người cảm thấy 2 cái đó ko quan trọng thì em nghĩ mình nên tham gia để cọ xát. Có gì anh Tùng và mọi người vào đấy cho em ý kiến để em liên lạc luôn với bên đó.

Em ko di duoc vi hom sau T6 em thi roi, moi nguoi thong cam...em se tap o nha....!

okie sếp B-) Chiều mai em phải gặp mấy người bên nhóm thiết kế font, chắc chắn khoảng 7 rưỡi em sẽ đến.

Tình hình là anh KHuê và anh Việt tối mai thứ 5 ko đi tập được vì thứ 6 phải thi nên anh Tùng bảo hoãn buổi tập, chuyển sang 5h chiêu` thu 7. Mọi người đi tập đầy đủ đúng giờ nhé ;)

--------------------------------------------------------------------------

Ôi giời, ko hiểu thứ 7 thì chú Minh có đi tập được hay ko đây :-<

90 tiet muc ma chon co 10...chang hiu lam an ra sao nua!...Danh the tha ko danh con hon...len danh dc 2 3 bai thi chua kip fe da xuong bo mat roi...Chan[-(

hì hì, anh nhà mình muốn đánh phê thì trước giờ diễn, mang trống đàn ra đánh ở chỗ khác, đến khi phải lên diễn phê là vừa ;;) :D :)) :p

Theo em nghĩ là mình phải liên lạc với trường, cho biết là có 1 nhóm cựu học sinh đã lập band luyện tập từ tháng 3 rồi, chỉ để diễn cho ngày hội trường, để trường còn sắp xếp, chứ mình cứ đánh đồng với các tiết mục khác thì mình thiệt lắm.
60 phút cho văn nghệ thì chỉ tầm vài tiết mục nhảy + hát của hs đã hết thời gian rồi, đủ làm sao được cho band mình, dù chỉ 2 bài cũng khó, thế thì chả hứng thú gì.

Thu 7 nay ma danh het 10 bai chac ko on dau...vi band minh da tap ngon lanh ca 10 bai dau...chi tap trung vao may bai de Cn duyet thoi...Em Chau lieu the...!

Em ko liều, ,mà đây là chị Giao với anh Sơn bảo em về truyền đạt thế :D

Em thân mến, nếu đến thứ 7 này mà còn chưa tập ngon cả 10 bài thì làm sao mà em tập cho ngon được trong 1 tuần. CN này 11/12 là tổng duyệt ca nhạc, bài nào không hay, chưa tập tốt cho loại luôn rồi. Tuần sau 17/12 sẽ duyệt lại lần nữa. 20/12 ráp chương trình, 22/12 chạy thử chương trình, 24/12 tổng duyệt chương trình. Chị sẽ không duyệt bài nào mà còn chưa chuẩn bị tốt đâu. :)

Các chị chẳng thông báo thông tin tổng duyệt gì cả thì bọn em biết đằng nào mà đi ạ? Đáng lẽ 1 tuần trước khi duyệt chị Châu phải list ra danh sách đăng ký và nói rõ thời gian tổng duyệt, dán ở Sảnh là được rồi.
Mà thành viên ban giám khảo ở trong band thì em sợ không khách quan.
Cho em hỏi sao HAO band già thế, toàn cựu HS :D

Back
Bên trên