[H20] - Hái Hoa :D

SW mình khoái nhất là những nhân vật rất có cá tính, hâm mộ nhất là Yoda, lol siêu imba leader? vừa lead hay mà vừa khỏe. nhưng vẫn thọt vì anakin nó phản bội quả tởm quá.
Obiwan cũng hay nhưng mà cuối cùng thành ông già sầu đời=> mất hình ảnh.

lão nhìn hơi trầm cảm thôi chứ không phải là sầu đời mà là ẩn dật . Yoda ... 1 siêu nhân over 500 tuổi, các bạn nên nghe bài Yoda của Al yancovic , fer vl =)) .

10-7 thi xong , đề nghị ban đi chơi của lớp lên kế hoạch để khoảng giữa tháng 7 lớp mình đổ bộ lên trang trại nhà toàn :x

thực ra nên đi vào 11 vì bạn Trang tổ trưởng giữa tháng 7 là đi sing rồi.

Yoda thọ gần 900t cơ ;;) sai toét òy chikki oai
T thik Shaak Ti và Luminara Undulli ^^

ờ thì t đọc thiếu nhưng mà 900 thì gần vs 1000 hơn anh ạ

about 1000???
dù anh ý bao tuổi tao vẫn hâm mộ siêu thần lực đẩy lui cả Darth Sidius của anh ý. mà ko biết ai là người đánh light saber giỏi nhất thời đấy nhỉ? master windu?

T nghĩ đánh light saber thì Yoda và Mace Windu giỏi ngang nhau. Nhưng ngoài ra còn 1 Jedi Master nữa giống Yoda là Yaddle. Bà này sống thọ gần 500t và die là do tự hy sinh. Sau này Shaak Ti thay thế vị trí bà ta trong Jedi Council.

Àh, suýt quên, còn cả Count Dooku, Padawan của Yoda nữa. Lão này cũng siêu mà, trong phần II "Clones War" đánh ngang ngửa vs Yoda đấy. Đến phần III bị Anakin kill là do đc ra lệnh phải thua chứ cả Anakin và Obiwan hợp sức đều thua lão.

----------

http://www.youtube.com/watch?v=ojj-0zmIcYk

Assajin Ventress VS Luminara Unduli & Ashoka Tano

Chỉnh sửa lần cuối:
Tui thấy topic này bàn luận bao nhiêu vấn đề hay như thế còn gì?=)) hết war lại đến star war, khi nào ông Nam gỗ vác cả starcraft vào cho vui B-)
Topic này nó bựa là do cái thằng lập nên trời sinh tính đã bựa, trách chi các bạn chả bựa theo =))

Quay lại chủ để Stars War nhá! ^^ (mình khoái chủ đề này).

Đầu tiên nói về các bước trở thành 1 Jedi Knight nhá!

E hèm! 1 đứa trẻ có khả năng sẽ đc đưa tới Jedi Temple và bắt đầu việc luyện tập vs Grandmaster là Yoda (trong lịch s thì chỉ có 3 Grandmaster là Yoda, Mace Windu và sau này ở hội đồng mới là Luke Skywalker, con trai Anakin), lũ trẻ này đc gọi là các "Youngling".

Các Youngling đc tìm hiểu về thần lực, học cách điều khiển, sử dụng thần lực và light saber cho tới khi đủ lớn và thuần thục. Sau đó chúng đc lên 1 cấp cao hơn sau khi qua các bài ktra. Đó là trở thành 1 đệ tử Padawan. Mỗi Padawan sẽ đc 1 Jedi Knight hoặc thậm chí là 1 Jedi Master trực tiếp hướng dẫn. Padawan đc tham gia vào các trận đánh thực cùng vs thầy của mình. Sau khi đc huấn luyện cả lý thuyết và thực tế thì Padawan phải hoàn thành 1 bài test cuối cùng đó là tự tạo 1 cái light saber cho mình (sử dụng thần lực để làm. cái này có thể xem trên Youtube, có 1 đoạn Barriss Offee, đệ tử padawan của Jedi Master Luminara Unduli tự làm light saber cho mình).

Sau đó Padawan có thể chính thức trở thành 1 Jedi Knight nếu vượt qua đc bài test về skill, hiểu biết về thần lực, blah blah,...

Jedi Knight: là tướng trong các trận đánh. Jedi Knight đc phép huấn luyện đệ tử Padawan. Jedi Knight là danh hiệu phổ biến của các Jedi.

Jedi Master: để trở thành 1 Jedi Master thì phải huấn luyện thành cồng 1 Padawan thành Jedi Knight. Hoặc là vs thành tích và sự mạnh lên (thần lực + skill) của mình, Jedi Knight có thể đc xét phong danh hiệu Master nếu có 1 thành viên trong Jedi Council đề cử và đc hội đồng xem xét.

Jedi Council: đây là hội đồng tối cao của Jedi, mọi Jedi phải nghe theo sự chỉ đạo của hội đồng. Nó như kiểu bộ quốc phòng ^^. thành viên của hội đồng buộc phải là Jedi Master (trừ tr.hợp của Anakin Skywalker). Khi 1 thành viên hội đồng bị chết or rút lui (như Jocasta Nu) thì chỗ khuyết sẽ đc cả hội đồng xem xét để bù vào bằng 1 Jedi Master khác. Đứng đầu hội đồng là Master Yoda (trong cả 3 phần I, II, III). Ngoài ra Master Windu cũng có tiếng nói rất lớn trong hội đồng. Và đứng đầu hội đồng Jedi mới sau khi Darth Sidious bị giết là Luke Skywalker.

Về thành viên trong Jedi Council thì t cũng ko nhớ đầy đủ. Nhớ đầy đủ nhất là trong Council ở phần III : Yoda, Mace Windu, Andi-Kin Mundi, Luminara Unduli, Obiwan Kenobi, Shaak Ti, Kit Fritso, Saesee Tiin, Agen Kolar, Stass Allie, Coleman Kcaj và Anakin Skywalker đc vào hội đồng nhưng Mace Windu ko đồng ý việc trao danh hiệu Master cho anh ta.
Sau Order 66 ngoài Anakin ngả về Dark Side thì trong hội đồng chỉ còn Yoda, Obiwan Kenobi và Shaak Ti sống sót. Sau đó Obiwan cố tình để thua và bị Anakin (lúc này là Darth Vader) kill, Yoda thì chết vì tuổi già (gần 1000t chớ có ít đâu ^^) và đệ tử của Anakin là Starkiller may mắn giết đc Shaak Ti nhưng cũng bị bà dùng light saber đâm mù 1 mắt. Quả die của 3 ng` này hay dã man, đều chết rồi hoá thân vào cũng thần lực, xoẹt 1 cái cả xác biến mất, chỉ còn linh hồn là tồn tại cùng thần lực.

Đấy, còn cái sự phân chia Jedi về các đường thì cũng chưa rõ lắm, bác nào post giùm, h mới chỉ bít Jedi thiên về chữa trị cứu thường như Barriss Offee thoai.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên