:::.H1 join together .::: !!!!!

ah uh, nếu mai máu me thì đi xong vẫn kịp đến trường, hix, chạy như ngựa, nhưng tình hình lớp mình các bạn đi cũng ít mà, chán thế :(

Hà ơi ko phải tớ lấy nik ấy câu bài đâu :|

Rõ ràng gõ đi gõ lại 3 lần liền cái pass đấy mà nó toàn báo lỗi 8-}

Tự dưng nhớ ra pass YM , ngu quá :((

Lúc nhớ ra rồi vào thử lại lần nữa thì lại vào đc 8-}

Mình hôm nay bị ngu rồi 8-}

ặc, ko cần phải giải thích đâu, loằng ngoằng, đằng nào cũng là vào nick ngừoi khác post bài, chả hiểu nick thế nhỡ có PM thì làm sao ?!

Chỉnh sửa lần cuối:
thì là đằng nào cũng vào nick ngừoi khác còn gì, post bài với mục đích câu hay ko câu thì cũng same same cả :D
mình là mình ko thích ngừơi khác vào nick mình đâu :D
eheh, tuần tới lại nghỉ 4 tiết Hóa rồi, chết thật :D

Chị nghĩ tôi thừa thời gian đến mức vào nik 1 ai đó câu rồi bịa ra 1 câu chuyện nào đó giải thích cho việc mình làm à /:) 8-}

thôi, ko quan tâm lắm, vì đằng nào cũng ko liên quan gì đến em :D
ôn tập đến đâu rồi, thứ 5 thi rồi ;;)

kệ, ko liên quan vẫn cứ nói :p
thứ năm thi là chuyện của thứ 5, bây giờ cứ chơi, hiếu nhỉ

hêhe, Diệp ơi, chuyện thi cử là chuyện của Hiếu, còn chuyệnc ủa chị em mình là thứ 5 được nghỉ, sướng thế :))

hãy tận hưởng cái sự sung sướng này đã :D

mà các bạn đội tuyển cố lên nhé

1) Tuần tới đc nghỉ 4 tiết HÓa à ? sao mình o biết j nhẩy ? :((
2) Series ảnh khốn kíp của nhợn KG đc bọn QA+ Híu 11H đc vào clip, trong đó có cái ảnh Lara Croft bệnh hoạn của mình, may mà clip nhanh nên o ai nhìn thấy mặt mình, không thì o dám đi học mất. Trông cái ảnh Lara to đùng trên cái màn ảnh ( chắc phải to =2 ng thường) mà sợ vl. :((

KHỐN KG, ông sẽ học ghép ảnh cho mày chít. :))

hixx, thật đáng buồn cái clip Hóa nhạt nhẽo thiếu NaCl ;;), đấy tính hóa học đấy nhé :D
chẹp, ko hẳn là nghỉ mà là 2 tiết thứ 2 thì dành tổng kết, thứ 5 nghỉ cho các bạn tuyển đi thi

1) Tuần tới đc nghỉ 4 tiết HÓa à ? sao mình o biết j nhẩy ? :((
2) Series ảnh khốn kíp của nhợn KG đc bọn QA+ Híu 11H đc vào clip, trong đó có cái ảnh Lara Croft bệnh hoạn của mình, may mà clip nhanh nên o ai nhìn thấy mặt mình, không thì o dám đi học mất. Trông cái ảnh Lara to đùng trên cái màn ảnh ( chắc phải to =2 ng thường) mà sợ vl. :((

KHỐN KG, ông sẽ học ghép ảnh cho mày chít. :))

Ôi giời phúc đức quá :)) Thế là thị Chửa có cơ hội đc mở rộng tầm phủ sóng còn j ;)) ;)) Phải cái clip chán nên chẳng ai nhớ dung nhan thị Chửa ;))

Topik lớp mình bây h có vẻ nhạt quá. :((
Post cái này cho thay đổi o khí 1 chút: :D

Đây là bài đầu tiên trong Tuần lễ Phan Huỳnh Điểu. Xin giới thiệu đến các bạn bài hát:

NHỮNG ÁNH SAO ĐÊM

Nhạc và lời: Phan Huỳnh Điểu

Link bài :"Những ánh sao đêm"

http://www.nhacso.net/Music/Song/Hoa-Tau/2006/06/05F615B4/

Làn gió thơm hương đêm về quanh khu nhà tôi mới cất xong chiều qua
Tôi đứng trên tầng gác thật cao nhìn ra chân trời xa xa
Từ bao mái nhà đèn hoa sáng ngời bầu trời thêm muôn vì sao sáng
Tôi ngắm bao gia đình lửa ấm tình yêu nghe máu trong tim hoà niềm vui lâng lâng lời ca

Em ơi, anh còn đi xây nhiều nhà khắp nơi
Nhiều tổ ấm sống vui tình lứa đôi
Lòng anh thấy càng thương nhớ em
Dù xa nhau trọn ngày đêm anh càng yêu em càng hăng say xây cho nhà cao cao mãi

Ôi xinh đẹp Tổ Quốc của ta
Anh lắng nghe bao lời ân ái những bài tình ca ....

Lòng nhớ thương quê hương miền Nam anh hằng tha thiết mong ngày mai
Anh sẽ đi về khắp làng quê xây những ngôi nhà tương lai
Dòng sông mát xanh vòng quanh phố phường và nhiều công trường xây niềm vui mới
Khi bóng đêm trở về rực ánh đèn lên em thấy như muôn ngàn vì sao thêu trong đêm tối

Em ơi tuy giờ đây hai miền còn cách xa
Niềm chia cắt thắt đau lòng chúng ta
Nhưng không thể xóa được hình bóng em
Dù xa nhau trọn ngày đêm, anh càng yêu em càng hăng say xây cho nhà cao cao mãi

Anh lắng nghe bao lời ân ái những bài tình ... ca
.

Nguồn: http://vnmusic.com.vn

Những ánh sao đêm là một sáng tác của nhạc sĩ Phan Huỳnh Điểu, một người miền Trung ra tập kết ở miền Bắc từ năm 1955.

---------------------------------------

Trong những ca khúc của mình, cái chất phóng khoáng giản dị của Phan Huỳnh Điểu dường như làm phông nền cho những nét chấm phá thường với sắc màu tươi tắn về những gì đang xảy ra trên miền Bắc xã hội chủ nghĩa của những năm 1960, đang vươn lên xây dựng mà đau đáu một nửa đất nước còn đương máu lửa.

Phan Huỳnh Điểu gói tâm sự này gọn gàng trong bài Những ánh sao đêm, khi kể lại chuyện người con trai ngày ngày lên công trường xây những ngôi nhà mới trên đất Bắc.

Làn gió thơm hương đêm về quanh khu nhà tôi mới cất xong chiều qua

Tôi đứng trên tầng gác thật cao nhìn ra chân trời xa xa...

Đêm đến chỉ còn lại anh và bầu trời sao, với ánh đèn điện thành phố từ xa hắt về ...

Từ bao mái nhà đèn hoa sáng ngời bầu trời thêm vào muôn vì sao sáng

Tôi ngắm bao gia đình lửa ấm tình yêu nghe máu trong tim hoà niềm vui lâng lâng lời ca

Em ơi, anh còn đi xây nhiều nhà khắp nơi

Nhiều tổ ấm sống vui tình lứa đôi

Lòng anh những thấy càng thương nhớ em

Rồi dòng nhạc trầm xuống ở đây, như nén lại một cảm xúc to lớn, một cảm xúc chỉ có thể bùng lên, không có sức gì ngăn cản nó đạt tới đỉnh điểm của cao trào, ngây ngất

Dù xa nhau trọn ngày đêm

Anh càng yêu em, càng hăng say

Xây cho nhà cao, cao mãi

Cái đóng góp nhỏ nhoi của anh, vào sự lớn mạnh chung của tổ quốc, làm cho anh cảm thấy hình như yêu nó nhiều hơn, quí mến nó nhiều hơn

Ôi! Xinh đẹp tổ quốc của ta

Anh lắng nghe bao lời ân ái

Những bài tình ca.

Và khi trái tim ngân lên bản tình ca về em ở bên kia vĩ tuyến 17, là khi người nghệ sĩ mượn ánh sao kia in dòng ký ức lên trời cao.

Lòng nhớ thương quê hương miền Nam anh hằng tha thiết ước mong ngày mai

Anh sẽ đi về khắp làng quê xây những ngôi nhà tương lai

Dòng sông mát xanh vòng quanh phố phường và nhiều công trường xây niềm vui mới

Hình ảnh bầu trời sao lại quay trở lại, trong anh, nhắc nhở lại chủ điểm của bài hát. Một hình ảnh lung linh, trong sáng.

Khi bóng đêm trở về rực ánh đèn lên em thấy như muôn ngàn vì sao thêu trong đêm tối

Nét nhạc trào lên, quặn lại trong lòng khi phải nghĩ về sự chia cắt, vì đó đâu phải là lẽ tự nhiên...

Em ơi, tuy giờ đây hai miền còn cách xa

Niềm chia cắt thắt đau lòng chúng ta

Nhưng không thể xóa được hình bóng em

Dù xa nhau trọn ngày đêm, anh càng yêu em càng hăng say xây cho nhà cao cao mãi

Anh lắng nghe bao lời ân ái những bài tình ... ca.

Tổ quốc rồi sẽ trở nên tươi đẹp hơn, hạnh phúc chung ấy ta cùng nhau xây phải chăng là mục tiêu trước mắt? Hòa trong cái chung ấy, rồi sẽ là nét nhạc của bản tình ca khi hai người gặp lại...

Đó không chỉ là suy nghĩ của riêng nhạc sĩ mà của cả vạn vạn tấm lòng, dẫu "thân trên đất Bắc lòng đáo trời Nam".

Tuy nhạc của Phan Huỳnh Điểu có giai điệu giản dị, dễ hát, bài Những ánh sao đêm vẫn đòi hỏi người trình bày phải có nhạc lý nhất định và quan trọng hơn, một nhạc cảm thật tinh tế vì thời điểm nêu ra trong bài hát đã cách ta mấy chục năm, đã là lịch sử. Đó là thử thách lớn nhất cho các ca sĩ hiện đại khi lựa chọn bài hát này trong tiết mục của mình.

Những ánh sao đêm được liệt kê trong loại bài có tựa Những bài ca không quên trên trang web của Đài Tiếng nói Việt Nam

Nguồn: http://wikipedia.org

bài trên lấy từ : http://blog.360.yahoo.com/blog-Vtns.ZEnd6cJxc74cPvrlQ--?cq=1

Link bài :"Những ánh sao đêm"

http://www.nhacso.net/Music/Song/Hoa-Tau/2006/06/05F615B4/

Mọi ng nghe thử nhá. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Cút ngay , đổi chủ đề kiểu này thà đừng đổi còn hơn >:p
Mai thi QG đúng ko, chúc các bạn tuyển lớp mình ( Dự Mai Hiếu ) thi tốt nhé :x Mang thêm vinh quang về cho H1 thân yêu nhé :x :x :x :x Năm ngoái Mai Dự đc giải rồi năm nay phải phấn đấu ít nhất là vào đc tuyển quốc tế nhé :x :x :x Hy vọng vào các bạn lắm đấy :x :x :x
Chắc Mai với Dự thì ít khi online, nhất là vào giai đoạn này. Bạn nào lên đây có lòng giúp tớ chuyển lời chúc thi tốt cho 2 bạn í nhé :D Thanx rất là nhìu :x :x

1 tuần rùi mới ol
em có gf mới rui` sếp ah
kute lắm :D
hôm hội trại ko thằng nào ghi âm đoạn hát My Luv của em ko thì em gửi cho sếp
nghe xong cứ gọi là ...B-)

các bạn tuyển QG mai thi tốt nhá

chúc những ai mai phải đi thi thi tốt, nhầm, được đi thi ...................
em hứa sẽ ngủ ngoan sáng mai để mọi người thi tốt ạ :">

1 tuần rùi mới ol
em có gf mới rui` sếp ah
kute lắm :D
hôm hội trại ko thằng nào ghi âm đoạn hát My Luv của em ko thì em gửi cho sếp
nghe xong cứ gọi là ...B-)

các bạn tuyển QG mai thi tốt nhá

Tôi biết cái tiết mục hát lạc cả giọng sai cả nhạc của anh rồi =)) =)) Ở đấy mà tinh với vi >:p
Bị galfriend trc đá rồi nên cuống cuồng đi tìm đứa mới chứ j >:p Trình chú cũng chỉ đến thế mà thôi >:p
@ Chửa : tôi thì hiển nhiên là đậm hơn Chửa rồi :)) Ở đời phải biết mình là ai :))

Back
Bên trên