H-A-O Chuyển server

Hệ thống warm tạm thời tắt đi, sử dụng thệ thống mới Infraction Users.
Bên cạnh icon để chấm điểm sẽ có hình một cái thẻ vàng / thẻ đỏ :D... Đó chính là Infraction Users mà forum đang thử nghiệm.

Còn vụ 30s thì em sẽ thử ktra lại xem thế nào.

Anh ơi , lần đầu tiên em up ảnh , các ảnh của em toàn > 500 kB . Mà sao chẳng thấy có cái nào được up cả , nó toàn hiện ra cái dòng :
DSC02496.JPG (exceeds filesize limit)
thế là thế nào ạ :-/

Anh ơi , lần đầu tiên em up ảnh , các ảnh của em toàn > 500 kB . Mà sao chẳng thấy có cái nào được up cả , nó toàn hiện ra cái dòng :

thế là thế nào ạ :-/

H-A-O không cho phép upload ảnh quá lớn. Ảnh của em toàn >500Kb thì là to quá rồi. Em đọc ở phần Các giới hạn cần biết khi upload ảnh, để biết thêm chi tiết.

Nhưng anh Hà ơi , bây h các loại máy ảnh đời mới toàn chụp như vậy , có ảnh còn lên đến 1,92 Mb nữa, em biết là nếu up những ảnh quá lớn như vậy sẽ không có lợi , nhưng nếu chỉ được phép up ảnh có dung lượng nhỏ thì chỉ có chụp bằng máy ảnh cơ thôi ạ . Như vậy thì sẽ có rất nhiều ảnh không thể nào up lên được . Mà cũng không có máy ảnh chụp để cho ảnh có dung lượng nhỏ đúng không ạ ?

em resize và compress nó lại trước khi up
ảnh trên HAO chả có mấy ai định rửa ra treo nên chất lượng ảnh không cần quá cao đâu em ạ, ảnh của anh toàn tầm 200-300k mà vẫn ngon lành lắm, rửa ra vẫn chấp nhận đc (postcard)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh ơi , sao khi em up ảnh có dung lượng nhỏ chụp từ máy di động ra thì nó có dòng chữ : Image pending approval mà chẳng hiện ra ảnh thế ạ ?

Thông cảm em không giỏi anh lắm :|

cái này thì là ảnh em đã up, nhưng phải chờ thành viên quản lý ảnh Album lớp đồng ý xét duyệt thì ảnh mới hiện ra chính thức :)

Trời , nhưng mà lớp em làm gì có đứa nào đứng ra quản lý box ảnh của lớp đâu :eek:

Thế thì làm sao up được ảnh ạ 8-}

Back
Bên trên