Hội Warcraft III HAO - DotA

Thái Minh Hoàng Hà
(Jolly Joker)

Điều hành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/f
1/ Cài đặt game & update patch
Đầu tiên là cần phải mua 2 CD Warcraft III, bản gốc là Reign Of Chaos (ROC), bản mở rộng là The Frozen Throne (TFT). Cài ROC trước, sau đó mới cài được TFT.
Nếu chú nào muốn down thì có thể dùng bit torrent (tìm trong www.isohunt.com hoặc www.torrentspy.com - nhớ down file torrent nào mà đồ thị Health của nó màu xanh --> tốc độ cao, nhiều người share). Tuy nhiên down 2 CD dung lượng tầm hơn 1GB thì rất mất thời gian (không dưới 1 ngày) và tốn tiền nếu không dùng unlimited. Tốt nhất là đi mua đi, ở Trần Huy Liệu bán giá 5000/cd thôi.
CD có thể down ở đây (chưa test link) http://www.gamevn.com/forums/showthread.php?t=151615
Cài xong TFT, cần phải update lên bản patch mới nhất (đến lúc này là 1.20b), download tại: http://www.blizzard.com/support/?id=mwr0744p

2/ Cài đặt Daemon Tools
Do điều lệ ở HAO nên xin mời đọc kỹ về cái này tại http://www.gamevn.com/forums/forumdisplay.php?f=71 . Nói sơ qua: Cài đặt cái này để tạo 1 CD ảo để không bị đòi hỏi CD mỗi khi chơi. File này bé lắm, chỉ tầm hơn 1MB, không phải lo chật ổ cứng đâu.
Bài hướng dẫn nằm ở đây: http://www.gamevn.com/forums/showthread.php?t=56012

3/ Cài PVPGN
Vào trang http://www.eurobattle.net/english/ để down file w3battle.exe về, cài đặt vào folder đã cài War, thế là xong.

Re: Cài Warcraft III để chơi Battlenet -:: hướng dẫn ::-

Làm quả Clan HAO trong Star đi anh Hà
em thấy ít người chơi quá
mà em đang mún chơi , chẳng bít rủ ai :(

Chỉnh sửa lần cuối:

chậc , vậy Hao có clan war chưa vậy ? :D

Star đã có clan Last và clan HAO em ạ.
Còn war thì hình như cũng có nhưng ko biết dạt đâu rồi. Ai muốn create thì lên battlenet, Northrend, anh em create :D

----------

Star có team Last của HAO đấy em ạ.
Còn War thì lên Kalimdor hoặc Northrend anh em lập.

Ặc sao xóa bài của tôi?? :( :(
Nói ko đúng sao lolz...
Clan Hao ngày trước mình Cr8 thì phải :-? ko nhớ luôn... Ai thik thì cr8 lại :D tập trung đủ 10 thằng là ok( kiếm 10 thằng amsers chơi war cùng 1 luc khó hơn tìm 10 cái CD key xịn :)) :)) )

Chẹp, ko cần CD key mà vẫn đánh được battle.net à???

Có ai chơi war qua hamachi ko? Add vào chơi đeeeee :D

Hay đấy. Ông anh add cái Ym của em vô. Bao h lên Buzz thì chiến :p. Dạo này thi cử xong roài,đang nhàn cư vi bất thiện :D :guitar:
YM : Images_and_words_1986
Thế nhé.

yo , đợi em up patch đã , hôm trước mới mượn được cái CD key của long thú :D . Có zi` anh em cho nick em đánh với luôn . Đang noob :D

@ anh Hà : có zi` anh create đi , rồi lên danh sách thành viên . Cho em 1 chân luôn nhá .

Nick của tui: krbabydino1982. Add chú Quang vào rồi đấy :D

Đánh hamachi giống như chơi LAN vậy, ko cần CD key xịn.

Có gì add vào giao lưu nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tôi cũng vừa cài Hamachi & CGA xong. Channel nào nhỉ anh em lên làm tí footy frenzy 1-1-1 :-?
Còn gate xịn thì cả 4 nơi đều là jollyjoker712 nhé :D toàn vào Northrend là chính vì ở đó có nhiều người quen hay vào :D

@ anh Hà : có zi` anh create đi , rồi lên danh sách thành viên . Cho em 1 chân luôn nhá .
Khanh: duonghoahoc_k49cc (thằng này gosu lắm đó, là thằng rùa ý,ai wa gamevn thì chắc rõ :)) )

----------

kalimdor :
Quang : Dark_eyes
Tiến: dob-qop
Khanh: fullofmana
Thường ở channel Vietnam
Các cổng khác ko đánh.
Các bác thông báo luôn ID trên battle.net nhé,Tết roài vào gặp nhau đỡ chửi :)) :))
gl and hf
ah Hamachi mọi người vào gg05 hay bm01,bm02 nhé.
Em lấy tên là spirit_moon (hoặc Farewell)
còn thằng Khanh rùa lấy tên là 4k.grubby.

----------

kalimdor :
Quang : Dark_eyes
Tiến: dob-qop
Khanh: fullofmana
Thường ở channel Vietnam
Các cổng khác ko đánh.
Các bác thông báo luôn ID trên battle.net nhé,Tết roài vào gặp nhau đỡ chửi :)) :))
gl and hf
ah Hamachi mọi người vào gg05 hay bm01,bm02 nhé.
Em lấy tên là spirit_moon (hoặc Farewell)
còn thằng Khanh rùa lấy tên là 4k.grubby.

chậc , anh Quang và đồng bọn chơi trội , lấy tên gosu làm nick :p

Nếu đánh hamachi thì vẫn cần dùng same patch . Các anh bi h patch 1.20 hết roài phải ko ? Để em còn up xD

Em sẽ cố call to arm mấy thằng bạn nghịch hamachi cho vui .
nick yahoo : dhquan_astrologue :p (các anh add em đi chứ em lười lắm :D )

Ạnh em chiến đi. Mà mọi người có trận nào hay hay save replay lại rồi send lên cho anh em mở mang tầm mắt. :D

Anh bỏ ladder mấy tháng rồi, từ dạo đó toàn chơi legendary heroes, footmen frenzy với cả footmen vs grunts, có chú nào hay chơi mấy map đấy ko :D
Nick ở gate nào của anh cũng là jollyjoker712 nhé, kể cả PVPGN hay Hamachi cũng vậy tuốt.
Edit: Quên, hầu như chủ nhật nào anh với mấy đứa bạn cũng chiến war ở game Đạt (trước ra VIE nhưng chơi nhiều nên xót quá :D), có chú nào rỗi rãi ra anh em chơi cho vui, chủ yếu là chơi DDay, Dota, Footmen,... thôi vì bạn anh có 1 nửa ko biết chơi phát triển :D Cứ tầm 2h chiều trở đi là cả hội có mặt ở đấy rồi, chú nào đến nhắn tin cho anh nhé, hoặc hẹn trước để anh em biết mặt.

Chỉnh sửa lần cuối:

chúng ta nên thành lập team HAO ở Northrend :D Anh em hôm nào tụ tập đủ 10 thằng là create được team đấy :)

Ặc vô northrend làm j.Vào Kalimdor đi. Chúng ta ở Châu Á thì chiến Châu Á. Mí lại bọn em ở VN chiến ở Northrend lag với delay vãi. Mà Kalimdor nhiều gosu hơn :D :D
Chiều CN này bác Hà wa Vie ko em rủ mấy thằng bạn lun :p.Nghỉ ôn thi cả tháng nay rồi,chưa ra đó ko biết bi h làm sao. Tình hình war dạo này xuống vãi.
Chơi custom game em chỉ chiến dota thôi. Các bác thich chiến em chiều. Còn các game khác ko chơi:D
Ah mà mọi người down cái micro arena về mà tập khiển .Thú vị lắm đó.:D
hF ^^

em còn noob lắm :p
thành tích của em chỉ là : đánh được 2 comp normal hoặc 1 amai thoai . Có zi` xin chỉ giáo :D

Micro arena mấy lần create xong bọn nó chơi bẩn bỏ cha, toàn chọn 1 đống paladin với mountain king :|
PS Chiều chủ nhật ra Đạt nhé em, cho rẻ, bọn anh chơi ở VIE nhiều tốn quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bọn nó nói tiếng Hàn :D. Chat với chúng nó làm j. Gặp cứ aloso mà đánh thôi. :D
Mà Đạt là chỗ nào thế. Gameol chỉ biết mỗi nhà mình với clan vie
Ở Vie máy ngon,màn hình tinh thể lỏng. Chơi ko sướng hơn ư?

----------

Tình hình là WC lại update lên 1.20c mọi người download nhanh thì mới chiến hamachi được. hf ^^

Đạt hình như là D6 - GV thì phải :))

Vậy hôm nào hẹn gặp offline nhá .

Hiện giờ đang thấy đại ca Quang online mà ngại quá , bố em sắp về . Thôi thì hôm sau :|

Back
Bên trên