HộI Dora....dOrA...r adoo^" ddo^"' rara emon emon e^' mon`

DOREMON

Nobita là một nhân vật "phản anh hùng" điển hình của truyện tranh Nhật Bản. Đi học luôn điểm thấp (thường là zero), bị bạn bè ăn hiếp, hay bị chó cắn, té cống và dành hầu hết thời gian rảnh rổi để...ngủ ngày. Thấy dấu hiệu đáng ngại, con cháu của Nobita ở tương lai gửi về 1 chú mèo máy đa năng với cái tên Doremon để làm bạn và giúp đỡ người tổ tiên hậu đậu này. Thế là bắt đầu cho nhiều mẫu chuyện thú vị và các cuộc phiêu lưu của nobita, doremon, cùng nhóm bạn gồm: cô bé hay tắm Yuka, chuyên gia khoe của Xêko và ca sĩ karaoke Chaien...

Trung tâm của các câu chuyện là chiếc túi thầy kỳ của Doremon cùng những bủu bối kỳ lạ trong đó. Cứ mỗi cậu chuyện ta lại thấy 1 món đồ chơi thú vị. Thỉnh thoảng xuất hiện cô em của Doremon là Doremi cho câu chuyện thêm phần phong phú. Các mẫu truyện ngắn trãi dài hết 52 volume, chưa kể các truyện dài. Nhiều phim họat hình TV serie lẫn OVA và màn ảnh rộng được dựng lên.

Doremon được bạn đọc khắp Châu Á yêu chuộng và đối với nhiều người là một phần không thể thiếu được của thời thơ ấu. Ở VN, Doremon do NXB Kim Đồng phát hành rất được các bạn đọc trẻ yêu thích, và quan trọng hơn là được sự chấp thuận của các đấng phụ huynh, vốn rất kén chọn trong việc mua truyện tranh, nhất là truyện tranh Nhật Bản cho con em mình đọc. VANIME xin giới thiệu với các bạn scans truyện ngắn và truyện dài.

nguồn :vanime

----------

ai cần truyện gì thì nói em post lên cho

;;) Lá thư thứ nhất :)) Post đi con ;)) :(( Bản màu nhé :((

----------

:-? Nói chung là bọn vanime này chán lắm :)) Có mỗi vài truyện :D Lá thư thứ nhất bi h khó kiếm lém đức ơi :(( Chán we :((

Giờ ai kiếm đc tạo gọi = cụ >_>
Mà tập đấy ntn nhỉ? :)

ai bảo bố thế bố vào chơi thử đi hơi bị hay đúng cốt truyện

:-? Chơi làm j` hả mày [-x Vừa mới nói tu xong :(( :-? Tao biết cái Rom Gameboy chơi Dora đấy :D Kiểu Pokemon :)) Hay phết
:-? Ngày xưa điện tử 4 nút cũng có Dora :))

Doremon chả có trò chơi nào đỉnh cao cả,quanh đi quẩn lại toàn GBA với cả 4 nút,chán.
Truyện đọc là hay thôi:)

Uh`
:D Xem phim cũng thấy bình thường :x
:(( Trưa nay lục tủ --> Chết vì bị :(( tìm được mỗi quyển 3 chàng hiệp sĩ mộng mơ :(( Đã nhàu nát :( nhưng vẫn còn màu mè đẹp đẹp :D -->Sướng Khủng khiếp à :D

Doremon có phải chỉ thik mỗi bánh rán đâu:-?

không nhét từ hội nữa đâu nghe nhàm quá rồi mà bố đang ở đâu đấy

Back
Bên trên