Hồng Hạnh - Nga 1

Ngô Hồng Hoa
(bobi)

Active Member
Giá mà không bao giờ có một topic như thế này, Hạnh ơi!

Bạn Hồng Hạnh của lớp Nga 1 khóa mình, sau một thời gian dài chống lại bệnh nặng, đã mất chiều hôm qua, ngày 4 tháng 3 năm 2006. Lễ viếng sẽ diễn ra ngày 7 tháng 3 từ 13h đến 14h, tại nhà tang lễ bệnh viện 108, kết thúc trước 14h30.

Địa chỉ nhà tang lễ: số 5 Trần Thánh Tông (gần vườn hoa Pasteur).

Xin báo tin cho các bạn được biết.

Dung và Tẹo ơi, chúng mày tìm cách báo cho hội Nga 1 ĐHNN với nhé.

Tự trách mình lần trước về không đến thăm nó.

Thôi Hạnh ơi, thế là cuối cùng mày cũng được bình yên rồi.

Hạnh ơi,

Làm sao để nói được với mày đây. Giá tao được đến tận nơi, ở cạnh mày một lúc, rồi đi cùng với mày một đoạn đường ngắn cuối cùng. Để thì thầm với mày rằng bọn tao đều rất yêu quý mày, và thương mày thật nhiều. Mày phải xa chốn này, xa mẹ, xa chị, xa gia đình bè bạn. Nhưng mày sẽ không còn bị đau nữa, không phải chịu đựng nữa, sẽ được nhẹ nhàng thanh thản hơn ở trên ấy.

Thương yêu mày thật nhiều.

Mày biết như vậy, phải không Hạnh? Mày vẫn sống trong tim bọn tao đây này, sống bằng những gì đẹp nhất, không còn khổ đau nữa.

Bọn tao sẽ nhớ mày.

Dung ơi, thắp cho Hạnh nén hương, và nói với nó hộ tao.

Dù biết rằng ra đi sẽ chấm dứt mọi đau đớn về thể chất lẫn tinh thần cho Hồng Hạnh nhưng trong lòng vẫn không khỏi xót thương cho bạn. Khi biết tin bạn ra đi vĩnh viễn, bao nhiêu hình ảnh cũ từ thời khăn quàng đỏ cứ tràn về. Bao buổi cùng đi học rồi về nhà Hạnh ăn trưa, rồi bố Hạnh mất, rồi...... Vẫn nhớ hồi bé Hạnh nói về cuộc sống tương lai đầy màu hồng, nhưng đời ai biết được chữ "ngờ".

Hạnh đã xa mẹ, xa gia đình, xa bè bạn. Hạnh ra đi không đơn độc vì bố Hạnh đang đón Hạnh ở trên kia.

Vĩnh biệt Hồng Hạnh!

Hạnh ơi! Hạnh bình an nhé, cuối cùng thì Hạnh cũng không phải chống chọi với bệnh tật nữa. Hạnh thực sự đã rất dũng cảm để có thể chống chọi với bệnh tật một thời gian dài như vậy.

Tao không học trường Ngọc Hân, nhưng tao đoán chúng mày nên báo cho hội cấp 2 chúng mày học cùng ngày xưa để chúng nó đến viếng Hạnh nữa. Hùng Bách khoa ngày xưa, tao đoán là chắc cũng muốn đến viếng Hạnh. Chúng mày tìm được email của nó thì cho nó biết.

Tao vẫn nhớ có một lần Hạnh nói với tao rằng khi nào nó khỏi bệnh, nó sẽ viết một quyển sách về căn bệnh này, để mọi người biết bệnh đấy như thế nào, và nó đã phải trải qua bao đau đớn ra sao. Tiếc rằng quyển sách của Hạnh không bao giờ được viết. Vì sao chúng mày cũng biết rồi đấy.

Vì thế tao muốn thay mặt Hạnh bắt đầu một cuốn lưu niệm. Chúng mày nếu có thể viết cho tao một kỷ niệm đẹp nhất chúng mày có với Hạnh. Email cho tao vào [email protected]. Tao sẽ thu thập và đóng thành một quyển lưu niệm thật đẹp và gửi về cho gia đình Hạnh.

Rất mong sự ủng hộ của chúng mày và hy vọng sớm nhận được email của chúng mày.

Vĩnh biệt mày, Hạnh ơi!

Thế là mày đã có thể bắt đầu một cuộc sống mới tươi đẹp hơn và gặp lại bố của mình. Mày sẽ vẫn sống mãi trong lòng bọn tao.

vẫn biết rằng không một ai được cuộc đời ưu ái toàn phần,
vẫn biết rằng tạo hóa vô cùng công bằng,
vậy mà, tiễn Hồng Hạnh ra đi, vô thức cứ trách cuộc đời không công bằng thêm dù chỉ một chút nữa.

thương tiếc Hồng Hạnh, chúng ta thấm thía hơn giá trị của cuộc sống, của nghị lực, của lòng thông cảm và đức vị tha.

vĩnh biệt Hồng Hạnh.

biết rằng, Lớp Trưởng của chúng ta đã tìm được sự thanh thản vĩnh hằng.

Tao thực sự ko biết viết gì khi đọc những dòng chữ thân thiết của chúng mày. Chỉ cám ơn Hạnh vì nhờ có Hạnh chúng mình biết thế nào là hạnh phúc, thế nào là chia sẻ và tình yêu cuộc sống.
Hạnh đi rồi, chúng mình hãy gần gũi nhau hơn nhé, để đừng khi nào phải nuối tiếc là mình đã có thể làm nhiều hơn cho nhau.

Chúc Hạnh bình an!

Bây giờ mình mới đọc cái topic này, xin chia buồn.

Sợ nhỉ, trường Ams mình có bị cursed không mà đi nhiều thế :(

Hạnh ơi, một năm qua rồi.

Bọn tao đều nhớ mày, enjoy Love and Peace up there.

Yêu mày,

(đã bao giờ tao bảo yêu mày chưa? - lẽ ra cần phải nói "tôi yêu bạn" nhiều hơn khi còn có thể có phải không?)

Dung ơi và bọn mày đứa nào hôm thứ 6 đến nhà Hạnh, kể chuyện cho bọn tao biết tình hình gia đình Hạnh hôm đấy thế nào đi.

Dung ơi và bọn mày đứa nào hôm thứ 6 đến nhà Hạnh, kể chuyện cho bọn tao biết tình hình gia đình Hạnh hôm đấy thế nào đi.

Hôm đó nhiều đứa phải đi công tác và có việc bận nên chỉ có mấy người đại diện đến được. Không thể phủ nhận gia đình Hạnh rất quý bọn mình (nghĩa là quý các bạn của Hạnh). Tao thực sự cảm nhận được tình cảm và sự quý mến đó ở sự đón tiếp và lời nói không văn hoa nhưng chân thành. Theo đánh giá của tao thì gia đình nó cũng đã hồi tâm và không còn không khí ảo não như hồi nó còn ốm. Tao rất vui vì đã cố gắng thu xếp được thời gian đến thắp cho nó nén nhang nhân ngày giỗ đầu.

Tạm vài hàng vắn tắt để báo cáo.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên