Hỏi về tuổi đi du học MĨ

Ngô Duy
(prof Ngo)

Tôi vừa graduated cấp 3 năm nay:(. Bầy giờ mới quan tâm đến du học. Có muộn quá không nhỉ:-?. Cho tôi hỏi bên Mĩ có quy định tuổi học đại học không nhỉ. Nếu apply đi Mĩ năm nay thì thủ tục sẽ như thế nào?. Hình như đi Mĩ cần giấy giới thiệu thì phải. Tốt nghiệp cấp 3 rồi thì kiếm đâu giấy giới thiệu bay giờ:((

Cho tôi hỏi SAT II có những môn gì. Toán; Lí của nó co hơn cấp 3 không nhỉ:-?. Trường nào phải thi SAT II.

tùy vào trình độ tiếng anh của anh thôi :D
học + thi SAT, SAT2, TOEFL + thủ tục v.v.v. trong khoảng từ giờ tới tháng 3 là vô vọng -> trừ phi gap year 2 năm :-ss cái này càng phí thời gian hơn.
Giờ anh quan tâm học đại học + kiếm cái học bổng của trường thôi ......

em moi vao truong
lam the nao de lay hoc bong du hoc

Tôi vừa graduated cấp 3 năm nay. Bầy giờ mới quan tâm đến du học. Có muộn quá không nhỉ. Cho tôi hỏi bên Mĩ có quy định tuổi học đại học không nhỉ. Nếu apply đi Mĩ năm nay thì thủ tục sẽ như thế nào?. Hình như đi Mĩ cần giấy giới thiệu thì phải. Tốt nghiệp cấp 3 rồi thì kiếm đâu giấy giới thiệu bay giờ

Cho tôi hỏi SAT II có những môn gì. Toán; Lí của nó co hơn cấp 3 không nhỉ. Trường nào phải thi SAT II.

Thường thì các bước chuẩn bị du học như tìm trường, chọn trường, luyện thi, giấy tờ... phải tính trước ít nhất là cả năm. Giấy giới thiệu thì cũng tùy trường, tùy chương trình nó mới yêu cầu thôi anh ạ, nhưng các khoản khác như TOELF, SAT, giấy chứng nhận tốt nghiệp, thậm chí cả bằng ĐH... thì ko tránh đc đâu :)).
Tốt nhất anh cứ kiếm thông tin cái học bổng hoặc suất học ĐH chuyển tiếp nào rôì bắt đầu chuẩn bị, học ĐH 1 năm ở VN rồi sang bên đấy học tiếp (hoặc học lại ;))).

em moi vao truong
lam the nao de lay hoc bong du hoc

Em hỏi chung chung quá. Có nguyện vọng cụ thể gì ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh chị ơi, em cũng là học sinh mới vào trường năm nay
nếu em muốn tìm học bổng học đại học thì làm thế nào ạ?
cần chuẩn bị những gì, học và làm những gì ạ?
em cảm ơn nhiều ạ

Back
Bên trên