Hỏi về tốt nghiệp và freshman admission

Hoàng Thư Trang
(HoangThuTrang)

Các bạn cho mình hỏi ở Mỹ có trường college/university nào accept freshman mà không cần phải tốt nghiệp hoặc ko có điểm GED không nhỉ ?
Hiện giờ em tôi học xong lớp 11 đã đi rồi và đang học lớp 12 ở bang Washington nhưng state of WA nó không cho tốt nghiệp và không cho international students take GED
Do đó hiện giờ đang bị stuck
Có bạn nào biết ở Mỹ có trường college nào ko require GED/high school graduation thì giới thiệu cho tôi biết với nhé
Sẽ có hậu tạ keke
thx

Em chưa thấy trường nào nó hỏi bằng tốt nghiệp hay điểm GED cả. :O Cứ học đủ 12 năm PTTH là được chị ạ.

ừm, theo mình được biết hầu hết các trường đều hỏi high school graduation/diploma
Chỉ có một số trường private ko yêu cầu

Ờ hình như chị Trang nhầm thì phải..vì nộp từ VN sang, đã tốt nghiệp lớp 12 đâu mà có bằng ạ. Cái GED đấy hình như cho ES, học lớp 12 nhưng high school không cho Diploma qualification.

Chị thử bảo em chị nhờ college counselor/academic adviser ở trường viết hộ GED/Diploma waiver cho trường xem, năm ngoái counselor của trường em viết hộ và có trường họ cũng chấp nhận (trường em đang học chẳng hạn, có điều deadline để apply thì chắc qua mất rồi), nhưng cũng có trường không cho :(

Em cuối cùng em cũng thi GED cho chắc ăn. Chị hỏi lại em chị xem có chắc là bang Washington không cho intel student thi GED, hay là chỉ làm khó khăn hoặc là yêu cầu phải đủ 18 tuổi?

Chúc may mắn :)

Back
Bên trên