Hỏi về luyện thi cấp 3 vào Ams

Lê Quang
(idontknow)

Active Member
Mình có một người quen muốn cho con thi vào Ams (Chuyên Hóa hoặc Lý), mình muốn hỏi thầy cô nào trong trường dạy ôn thi vào chuyên nhỉ (toán, văn lẫn môn chuyên). Không biết cách thức thi cử bây giờ như thế nào? Chuyên Hóa, Lý lịch thi có bị trùng nhau không? Ai biết thì giúp mình nhé, cho mình xin tên, địa chỉ và nếu được thì cả số điện thoại giáo viên thì càng tốt. Cảm ơn trước nhé.

Chào Anh(Chú:-j )!!
Năm nay Em(Cháu^:)^ )thi cấp 3 chuyên Anh đây.Em(Cháu^:)^ ) có vài đứa bạn thi chuyên Hoá,Lý.Hóa thì có thể học thầy Hải(Ams) hoặc thầy Hùng(school??).Lý thì trường Tổng Hợp cũng có nhiều thầy cô giỏi,ko nhất thiết trường Ams.

P/s:Bơ vơ quá!Mãi chưa có điểm của Ams.Ko biết vào Ams hay CNN đây^:)^

Chú hả. Cũng hay đấy, thảo nào hôm trc ra Megastar thấy mấy "cháu" cấp 2 gọi chú. Haizz, già rồi. Thôi cứ gọi anh em cho nó trẻ.
Thế cậu có số của ai không gửi cho anh phát. Nhân tiện anh/chị/bạn/em/"cháu" nào có địa chỉ hay (và) số của cô Thu, thầy Đắc,thầy Hùng thì cho mình với. Cảm ơn.

địa chỉ nhà cô Thu dạy hóa nè anh/chú:D : nhà số 21 ngách 47 ngõ 343 ĐỘi Cấn (nhà cô màu xanh dương, cổng màu xám, cái ngõ cạnh trường mẫu giáo Hoàng Gia :D) còn sđt thì e/cháu quên mất r :D :))

anh ơi học ở kí túc xá mễ trì chỗ đường Lương Thê Vinh cũng tốt lắm đấy ạ.ở đấy có cả Toán Lý Hóa.còn lúc sắp thi thì học cấp tốc cả tuần thì có cả văn nữa:D

Chú Dương vào quảng cáo à?Thấy Ho đu bảo học chán mịa.:-t :-t :-t

Chuyên Lý thì em ko được rõ lắm, nhưng chuyên Hóa thì thầy Đào Hữu Vinh dạy luyện thi vào cấp 3 khá tốt ^^, rất chắc chắn, đi từ cơ bản đến nâng cao! Cả Ams và tổng hợp học thầy Vinh đều được ;). Không biết giờ thầy có còn nhận dạy nữa ko :-/.

Em trai em vừa thi vào lớp 10 năm ngoái nên em thấy tình hình là thế này ;). Vì giờ Ams lấy hai bài điều kiện chính là bài thi Toán và Văn tốt nghiệp (ko biết có gọi là tốt nghiệp ko nữa :|), thay vì tự tổ chức thi điều kiện riêng, nên để tạo điều kiện cho các em học sinh thi hết khả năng (và ko ngại đóng nhiều phí thi), có thể thi rất nhiều môn chuyên :). Hình như rất ít môn thi trùng nhau :D.

năm nay em mình thi vào cấp 3 Ams, có bạn nào biết thi chuyên sinh mới cả chuyên toán tin có trùng buổi ko ? cảm ơn nhiều nha:)

Từ ngày không thi Toán và Văn điều kiện nữa (mà xét điểm thi tốt nghiệp) thì hình như mỗi ngày thi một buổi Thủy ạ ;), có thể đăng ký bao nhiêu môn tùy thích. HA không chắc 100% mà năm kia lúc em HA thi là như thế (2009) ^^.

Back
Bên trên