Hỏi về kì thi HSG lớp 9

Lê Minh Nam
(minhnam138)

Anh chị nào đã từng đi thi cho em hỏi mấy câu này:
1.Làm thế nào để được chọn vào đội tuyển?
2.HSG gồm những môn nào?
3.Mỗi HS được đi thi mấy môn?
*-:) Em cảm ơn trước;)

1. thi
2. ams thì thi có toán, lý, hóa, văn, sinh, anh
3. Một. thi quận thì chia làm 2 buổi thi sáng và chiều. đến thi thành phố thì sáng hết nên sẽ bị trùng giờ thi :D:D

Ơ, mình tưởng lớp 9 có cả mấy môn phụ chứ nhỉ. Nhớ hồi đấy có cả thi hsg Tin với Công dân cơ mà.

nhưng thi hsg ở Ams thì chỉ có mấy môn chính thôi anh Thôg ạh :)

ams lấy bài thi quận làm bài chọn đội tuyển hay sao ấy :-/

ko em Thư ạh :))
thi quận ko ảnh hưởng j đến việc chọn đội tuyển ở ams hết, trường ngoài thì dựa vào kết quả thi quận để lọc đội tuyển tiếp thì phải :))
ở ams, qua đc vòng loại vào đội tuyển thì trong khoảng thời gian từ khi vào tuyển đến trước khi đi thi sẽ có 3 vòng kiểm tra, nếu điểm cả 3 vòng cộng lại mà cao thì sẽ được chọn đi thi tphố thôi :-j

Nếu em thi 3 môn ở quận nhưng đến thi TP em ko thi nữa có được ko?8->

không thi đượ 3 môn đâu, cùng lắm là 2 thôi :D:D
mà đã được vào đội tuyển thi thành phố là phải thi, ai cho bỏ

em cứ vào được tuyển tp đi đã 8->
được bỏ thi đấy =))
nhưng mà bỏ xog thì em tự biết hậu quả sẽ thế nào rồi chứ 8->

ố, nói thế =))
đã vào đc tuyển tp thì nhất định là đi thi phải có giải mà :))
em Thư đc giải rồi mới nói thế =((
chứ chị muốn đi thi chả đc nah` =((

đội tuyển ams chắc khá hơn chứ đội tuyển của bọn em học hành như kẹc, mà chính xác là có học gì đâu, tốn thời gian :(

chị Ngọc cấp 2 có học ams k chị =)) học ams mà đi thi thành phố thì khó lắm :(
các môn khác thì em k biết =)) nhg mà môn anh làm bài kiểm tra chọn trong vòng 2,3 tháng lận :| 1 tuần 2 bài:| xong chia trung bình ra xếp từ thấp đến cao 8-} lấy 50 ng r` lại thi tiếp lấy 30 ng 8-} xog học đội tuyển. Xog r` lại thi tiếp vòng 2, vòng 3 8-} tính tổng điểm 3 vòng + điểm thi quận xong lấy 10 ng cao nhất 8-} dã man 8-}
còn thì dc thi gdcd mà =)) năm ngoái có khoảng 10 ng đi thi =)) bỏ thi hết dc có 2 ng =)) cao nhất dc 7/20 =)) cao nhì dc 4/20 =)) k ai dc vào tuyển thành phố cả =))

sao hôm đi thi có đứa nào ở ams thi GDCD đâu nhỉ :-/
thi GDCD phải hỏi đọi tuyển thăng long, chư đi thi chúng nó đã biết đề rồi. Vòng chọn đội tuyển thành phố thì cả quận biết đề trừ thăng long

các môn khác thì em k biết =)) nhg mà môn anh làm bài kiểm tra chọn trong vòng 2,3 tháng lận :| 1 tuần 2 bài:| xong chia trung bình ra xếp từ thấp đến cao 8-} lấy 50 ng r` lại thi tiếp lấy 30 ng 8-} xog học đội tuyển. Xog r` lại thi tiếp vòng 2, vòng 3 8-} tính tổng điểm 3 vòng + điểm thi quận xong lấy 10 ng cao nhất 8-} dã man 8-}
còn thì dc thi gdcd mà =)) năm ngoái có khoảng 10 ng đi thi =)) bỏ thi hết dc có 2 ng =)) cao nhất dc 7/20 =)) cao nhì dc 4/20 =)) k ai dc vào tuyển thành phố cả =))

ừ chị Ams 2 9A đây :))
thì cũng qua đc mấy vòng loại, điểm kiểm tra định kì 2 bài đầu cũng tương đối, 1 bài thứ 6-7 j đó, 1 bài thứ 1x tuy nhiên bài thứ 3 điểm thấp nên vẫn bị bật ra khỏi top 10 =)) =__________=
vào đc tuyển tp trầy trật lắm em ạh >"<
em có vào tuyển tp ko ;))
ams 3 ko ;))

btw, hồi chị học là 3 cô Ngân, cô Lan Anh và cô Hằng dạy đội tuyển :p khoá em thì ai dạy :D

Chỉnh sửa lần cuối:
em qua vòng loại =)) hồi học đội tuyển cô hương lan 1 lần đứng thứ 1 =)) còn lại thì cũng khoảng 6,7 gì đó =)) 2 bài vòng loại cuối thì 1 bài đứng thứ 7 còn 1 bài đứng thứ 1x =)) nhg mà bài đầu kém =)) nên cũng bị bật ra =))
khóa em hg lan dạy hết =)) mà em lại ko đi học thêm cô :-j
đội tuyển còn có thầy đàn và cô lan anh nữa
btw, chị vào anh 2 là do làm sao hảh chị :( trog khi mọi ng dc điểm văn vớt lên thì em bị kéo xuống =)) nản luôn =))

như đùa ấy chị nhở, thế thì mống nào phải trâu lắm mới vào đc đội tuyển. Mà thi đc giải tp thi lên lớp 10 đc cộng điểm :( chà.

trâu là một chuyện:p quan trọng là chăm nữa:D

Chỉnh sửa lần cuối:
như đùa ấy chị nhở, thế thì mống nào phải trâu lắm mới vào đc đội tuyển. Mà thi đc giải tp thi lên lớp 10 đc cộng điểm :( chà.

thi thành phố giải nhì được cộng 1.5đ trong khi thi nghề vớ vẩn mang phao vào chép cũng được 1.5 điểm đấy em à ;))
nếu em là con thương binh hay dân tộc thì đời càng bất công :))

hồi đấy chị còn ước chị ra trường ngoài cơ em ạh =)) nhiều đứa trường ngoài ko giỏi = đội quyển quận trường mình đâu :)) nhg mà nó lại dc đi thi và nghiễm nhiên dc 1.5đ :-j bao nhiêu đứa đi thi kém điểm chị :-j nhg ở trường ngoài :-j đi thi có giải :-j bay vèo sang anh 1 :-j nghĩ lại thấy cũng có tí bất công :))
nhg mà thôi amsers thì phải chịu em ạh :))

Back
Bên trên