Hỏi về du lịch ngắn ngày Vietnam

Thụy Miên
(kidzsua)

Thành viên danh dự
Chào các bác ạ,

Em có hai tên bạn nó muốn về VN chơi trong vòng khoảng 6 ngày. Các bác có cao kiến gì bầy em với ạ.

Nếu đi cả Sapa và Hạ Long thì sẽ mất khoảng mấy ngày ạ? Hạ Long chắc chỉ ra mấy cái động, đi về trong ngày được ko ạ? Ở Sapa thì hoạt động chủ yếu là gì ạ :D (chúng nó là couple có lẽ cũng ko có nhu cầu tìm bạn :">), bác Tùng lên Sapa năm ngoái rồi ý kiến hộ em với ạ, đi trong 2 ngày được ko ạ?

Cám ơn các bác nhiều ạ.

Đi Hạ Long thì chỉ cần 2 ngày là dư rồi em ạ. Sáng đi xe sớm (hoặc đi xe con, xe to gì cũng được), tới nơi (khoảng 12h trưa) đi luôn 1 chuyến tàu ra tham quan động gì mà lớn nhất Hạ Long ấy (từ 2h tới khoảng 5h). Chiều về, đi dạo biển, ăn, nhậu (đừng say quá để hôm sau còn đi tiếp). Sáng hôm sau đi tiếp chuyến nữa từ 10h sáng tới khỏang 5h chiều, đi tham quan các động các và ra cái bãi cát gì gì đó để tắm (khoảng 2h-4h). Về tới nơi, chuẩn bị lên đường "Tiến về Hà Nội" (khỏang 6h tới 9-10h gì là có mặt tại HN rồi).

Đấy là lịch trình đi kiểu rất tranh thủ:D Còn đi ngắn hơn thì sợ hơi mệt. Em có cần báo giá luôn không, chị lên sơ cho cái lít để em tham khảo nhé. Đảm bảo dịch vụ của cty chị cực kì tín nhiệm:p

Chỉnh sửa lần cuối:
:* :*

Tình hình giờ đấy mà xuống biển tắm có lẽ teo cơ :-&. Mà phải đi tận 2 ngày thì phải bỏ vụ Sapa rồi :(, nhảy dù về Huế mí cả Hội An vậy.

:(( lỡ mất vụ ngày 4 rồi

con mụ kia rách nhỉ, lỡ cái giề! vớ vẩn, bắn bỏ! :D chị Bình đang tính Đá Nhảy đá nhiếc gì đấy, nghe rất hấp dẫn, chị Bình vào quảng cáo tí nhỉ :D

!c,

huh Đá Nhảy ở đèo Lý Hòa, Quảng Bình á hehe hay ở đâu, cô 1 và chỉ 1 :-&

Tố: đi cùng hai mụ với "anh" đẹp giai thì đang xem xét :>, nhưng có được kèm người ko ạ, chỉ 01 chồng và 02 con đại diện thôi :-&

Đi Hạ Long đi 1 ngày hay 2 ngày đều được, đi 1 ngày thì sáng đi sớm, thăm mấy cái đảo rồi tối về. Nếu đi 2 ngày và thích tự do thoải mái và phiêu lưu một tý thì chàng và nàng lên kayak chèo chống giữa biển trời bao la, đẹp như gấm hoa.

Đi Sapa 2 ngày 3 đêm cũng được, tối lên tàu HN-Sapa ngủ, sáng đến Lào cai, đi xe lên Sapa, dạo quanh Sapa, ăn trưa, chiều đi Hàm Rồng hoặc Thác Bạc-Cầu Mây, hoặc vào bản gì nhất thời anh quên mất tên, ăn tối thân mật và ngủ (thân mật or not thân mật), ngày hôm sau đi mấy chỗ còn lại, chiều ra Lao cai, tối lên tàu về HN.

Nếu 1 tuần có thể đi Huế - Đà Nẵng - Hội An. Tour này cũng hay và nhiều thứ để xem, để chơi, để thưởng thức, để tìm hiểu, để cảm, để nhớ... Tóm lại là tùy vào nhu cầu của đôi kia

Bác Cầu cho em hỏi ké, mùa đông (cụ thể là tháng 12) đi Sapa có rét lắm không ạ? Với lại có ai đi Hạ Long vào thời điểm đấy không nhỉ? Em có đứa bạn sang chơi mà chỉ muốn cho nó biến đi Hạ Long, Sapa gì đấy càng nhiều càng tốt để em rảnh chân lượn lờ 36 phố, hehe

Chị Giao cho em cái báo giá của cty chị về tour đi Sapa với, nếu có Hạ Long thì càng tốt, thời gian là 2 tuần cuối tháng 12

Cám ơn mọi người

:)) Chị có làm cty du lịch đâu em :D Mấy hôm nay chị cũng đang mò mẫm các tour để đợt này về đi thôi. Trên kia là chị nói vui với em TM vì năm ngoái chị đi Hạ Long rồi nên chị biết qua giá cả ấy mà. Xin lỗi em nhé. Chẳng giúp được em vụ này. :)

Nguyễn Hoài Thu đã viết:
Bác Cầu cho em hỏi ké, mùa đông (cụ thể là tháng 12) đi Sapa có rét lắm không ạ? Với lại có ai đi Hạ Long vào thời điểm đấy không nhỉ? Em có đứa bạn sang chơi mà chỉ muốn cho nó biến đi Hạ Long, Sapa gì đấy càng nhiều càng tốt để em rảnh chân lượn lờ 36 phố, hehe
em Hoài Thu lọ mọ về VN rồi đấy à? bạn tốt thế, về ghé qua mấy cty du lịch thiếu gì. tư bản Sing lo gì mà cần phải báo giá trước nhỉ :D

Tháng 12 Thu đi Sapa thoải mái. Trên núi tuy rét buốt nhưng mà rét trong trẻo và ngọt ngào vì không khí rất dễ chịu, con trai con gái dân tộc tuy nghèo và lâu không tắm nhưng vẫn khỏe mạnh quyến rũ. Nói chung là đi đâu không quan trọng, mà quan trọng là đi với ai. Bạn đồng hành hay thì đi chỗ nào cũng hay.

Đi du lịch thì nên hỏi các công ty lữ hành,nhưng đi Sapa thì người ta đi trong 3 ngày 2 đêm là phổ biến nhất!Hồi hè tui đi rùi nên rõ lém!

Nguyễn Hoài Thu đã viết:

Chị Giao cho em cái báo giá của cty chị về tour đi Sapa với, nếu có Hạ Long thì càng tốt, thời gian là 2 tuần cuối tháng 12

Cám ơn mọi người

Hi , bạn chị định đi tour như thế nào ah ?? Nếu chị cần thêm thông tin thì đây có một địa chỉ :
[email protected]

Or tel. 8464720

:)

Đi Hạ Long chỉ nên đi 1 ngày là hết .... không còn gì để khám phá.... và đi với Sinh Cafe thì chỉ có 18 USD/tour bao gồm cả ăn trưa...

Sapa thì 2 ngày, nếu có ý định vượt biên giới thì cần 3 or 4 ngày.... chứ còn lên Sapa ngắm mây 3 hrs... rồi về khách sạn ngủ sướng hơn. . . Sapa đi vào mùa này... tưởng chừng không có gì có thể buồn hơn ....

co bác nào bít trang nào có bản đồ hà nội ko? em tìm trên google toàn thấy mấy cái bản đồ cũ rích, mà Hà Nội bây giờ khác rôi (phố xá ...)

Back
Bên trên