Hỏi về du học Mỹ

Nghiêm Việt Hà
(vietha)

Mình đang muốn tìm trường học tiếng Anh cho đứa em họ,thế nhưng mình không biết gì cả.Có bạn nào biết trường nào có vẻ được mà học phí cũng ko đến nỗi đắt lắm không?Em mình muốn tìm trường ở LA.Mong các bạn chỉ giáo :)

To chị Hà: Không biết em họ của chị đang ở đâu, ở VN hay Mỹ. Sang Mỹ học mỗi tiếng Anh thôi hay là định học tiếng Anh rồi thì học tiếp ĐH bên đó. Nếu chỉ sang Mỹ học mỗi tiếng Anh thôi rồi về VN thì chắc gia đình khá giả lắm nhỉ? :) Hay là định sang Mỹ học tiếng Anh rồi nhập cư?
Hihi.. Nếu định học thật sự lâu dài, E có biết một college bên Washington, không có học bổng đâu (vì rất khó và chỉ xét duyệt khi vào học được 3 tháng trở lên) nhưng được cái giá cả phải chăng. Tuition fee cho học chính thức khoảng 7000USD/năm, tiếng Anh cũng như vậy, nhưng tùy trình độ, tính theo 1 khóa là 3 tháng, hơn 2000USD/tháng.
Yêu cầu đầu vào chỉ cần TOEFL 500 là được học chính thức rồi, không cần SAT, nếu chưa thi TOEFL thì nộp tiền để làm bài kiểm tra của nó là OK. Nếu chưa đạt 500 điểm thì đăng kí học tiếng Anh như đã nói ở trên.
Có ba kỳ khai giảng/năm: tháng 1,4,9. Đăng ký trước ít nhất 1 tháng.
Đảm bảo không phải "degree mill" thôi, còn chắc chắn giá rẻ thì không phải là "top of the world" mà.Nhưng sau này transfer được sang tất cả các trường ĐH khác ở Mỹ, sau khi học xong năm thứ 2 ở đấy.
Nếu có ý định nghiêm túc thì liên lạc lại với E. Bibi.

Back
Bên trên