Hỏi Thùy Vân về 1 bài thơ

Nguyễn Thanh Bình
(thanhbinhhoa1)

Tớ có biết 1 đoạn thơ sau:

Hạnh phúc đến khi ai còn bé dại
Mây trắng trời khôn lớn trắng bàn tay
Trong thì thầm hơi thở của heo may
Em bỗng đến trong đời không hẹn trước
Bông cúc trắng mây trời thu phiêu bạt
Anh yêu em điều đó dĩ nhiên rồi

Hôm nay ngẫu nhiên đọc được trong bài thơ của Vân 4 câu giống như những câu trên. Vì thế, tớ muốn hỏi là những câu thơ trên là của cậu à? Còn 2 câu đầu tớ biết có nằm trong cùng 1 bài không hay là thế nào? Rất mong nhận được hồi đáp của Vân. Tks a lot

Nguyen Thanh Binh đã viết:
Tớ có biết 1 đoạn thơ sau:

Hạnh phúc đến khi ai còn bé dại
Mây trắng trời khôn lớn trắng bàn tay
Trong thì thầm hơi thở của heo may
Em bỗng đến trong đời không hẹn trước
Bông cúc trắng mây trời thu phiêu bạt
Anh yêu em điều đó dĩ nhiên rồi

Hôm nay ngẫu nhiên đọc được trong bài thơ của Vân 4 câu giống như những câu trên. Vì thế, tớ muốn hỏi là những câu thơ trên là của cậu à? Còn 2 câu đầu tớ biết có nằm trong cùng 1 bài không hay là thế nào? Rất mong nhận được hồi đáp của Vân. Tks a lot

Thơ của em post thường là em suy tập thôi ! chứ không phải thơ của em viết ( thú thật là em chỉ thích đọc thơ va bình thơ chứ không có khả năng làm thơ) Bài thơ này nếu em ko nhớ nhầm thì o trên một bài báo thì phải em ko nhớ rõ lắm. Chị có tên ngộ nhỉ giống tên con trai thế :D ;)

good luck!

Hi hi, chào em !:razz:
Chị giống em là chỉ thích đọc thơ thôi chứ không làm thơ được.
Còn tên chị đúng ra là có chữ Thị nữa cơ nhưng nó hơi phức tạp nên chi toàn bỏ đi thôi, do đó nên cũng hay nhận được những lời comment như của em ý.
Còn đoạn thơ chị hỏi em thì do 1 người đọc cho, người ta cũng chỉ nhớ mỗi cái đoạn đấy thôi nên chị rất tò mò và muốn truy tìm tung tích. Tiếc quá là em Thùy Vân cũng không nhớ.
Ới bà con cô bác có ai biết bài này không thì post cho em với. Em cảm ơn ạ!:mrgreen:

Back
Bên trên