Hỏi gấp về chuyện xin visa!

Pham Tuan Minh
(Than dieu dai hiep)

em co tham khảo ý kiến của 2 bác đã xin visa thì đều được trả lời là phải có 1 tài khoản khoang 10ngan gi đó hoặc đôi 3 cái nhà ỏ đường nào đương nào. Về khoản này thì em giãy đành đạch rồi, mọi người xem hộ thông tin đấy có đúng không cái?(em đã có I20)

Minh béo/anh Gấu, năm ngoái em xin visa nó chẳng thèm nhìn giấy tờ tiền nong hay nhà đất gì cả . Nó chỉ xem SAT score và transcript thôi . Em nghĩ nó chỉ vặn thế tùy người thôi. Thằng Minh có điểm cao thế ko có vấn đề gì đâu.

Thằng Minh vào trường nào thế?

dạ, thằng Toan nó rủ em vào Mount holyoke cung nó nhưng em không vào, em ở VN cho ló vui

Thế giữa tiền và visa không có mối quan hệ nào thật a?
Mọi người cho biết kinh nghiệm bản thân cái, mấy hôm nữa em còn mò đi xin...

Ko phải là nó ko quan tâm đến chuyện mình có tiền hay ko. Nó CÓ QUAN TÂM. Còn cái tao bảo là nếu mày có điểm cao và thành tích tốt như mày thì người ta chỉ hỏi qua loa thôi. Năm ngoái người ta chỉ hỏi là bố mẹ tao làm nghề gì, liệu có đủ đóng 10K cho tao trong năm sau ko, tao bảo là có, bố tao đang đi dạy đại học vân vân . Thế là OK
Ngược lại, có những thằng năm ngoái nhà cực giàu nhưng đi community college hay gì đấy nó vẫn ko cho visa.

Thằng Giang nói đúng đấy, chỉ cần chứng minh mày có đủ tiền trả chi phí trong năm học thứ nhất (như ghi trong I-20) là ok.

Chúc MInh phiên may mắn.

Đề nghị chú Hoàng Long ko đi sai chủ đề (giọng bác Mai Thanh Hà). Thanks :)

Không cần đến 10 nghìn đâu, mo'c đâu ra mà lắm thế. Tùy vào finaid từng người mà mang đủ t hôi. Long là bạn nào lớp Toán mà mình không biết nhỉ?
À thế anh HLOng định hỏi gì? có Tâm và NANh lớp em sắp sang

tài khoản phải từ 20 khi`n trở lên .. và thu nhập hàng tháng là khoảng 10 tr. Nhưng mà cũng tùy người nó mới hỏi đến vấn đề tiền nong ...

Theo em thì ai nó cũng xiền cả....Mỹ mà...nhưng bạn nào được nhiều aid thì phần chứng minh tài chính sẽ dễ dàng hơn thui....Em có đứa bạn..trong tài khoản chỉ có 9.5k mà vào fong vấn 1 lần được luôn :)

Tức là no tiền no visa
khó đáy nhỉ
hay la mình bán nhà nhỉ
mk làm sao làm kịp tài khoản co khoang 10N bây giờ
các bác giúp đỡ cái
hay la minh khoe giấy tờ nhà cửa có OK không?

Cu Minh oi, dung lo lang qua . Ve chuyen thu nhap, bo me may hien deu di lam va thu nhap cung kha . Khi no hoi thi may nen dac biet bao anh may dang hoc Econ o Princeton va thinh thoang van di lam cho WB va IMF. Thang Giang noi dung day, ko nhat thiet phai co 10k, chi can co thu nhap gia dinh on dinh . Nam ngoai tao xin visa veo cai la xong, dung lo!
Tao 25 ve truong, co gi tao voi may chat. ok?

Thư nhất đúng là còn đi làm thật nhưng không khá khẩm mấy.
THứ 2: nó cũng nghèo mốc mặt.
thứ 3: làm sao moi đâu ra 10k catsê nhỉ, kể cả tài khoản thì cũng chịu rồi, nhà thì tất nhiên không thể bán rồi, hay mang giấy tờ nhà ra đập vào mặt chúng nó....

Em nghĩ ko nhất thiết fai có tân 10k trong ngân hàng đâu.Nếu bạn anh 1 năm chỉ phải đóng 1-2k thì theo em để 5k trong tài khoản là ok rồi...Ko nhớ chính xác ai nói nhưng em đã từng nghe có người nói chuyện là nếu mình vào được mấy trường trong top 50 rồi thì tụi sứ quán sẽ ko xem kỹ vấn đề tài chính vì chúng nó biết mình giỏi, muốn mình ở lại cày sau khi đại học nên sẽ ko làm căng---->ko biết có chính đúng ko
Em có đứa bạn, nó để 40k trong tài khoản....vẫn bị các bác sứ quàn vặn vẹo là "bố mẹ mày làm gì mà có nhiều tiền trong ngân hàng thế", rồi phải trình bày những chi tiêu của mình trong 1 tháng..vòng và vòng vèo 1 lúc...các bác ý vẫn đánh trượt
Vậy nên tài chính ko fai là yếu tố duy nhất quyết định đâu ạ..bạn anh cứ bình tĩnh,tự tin, bị mấy ông sứ quán vặn vẹo mà vẫn tươi cười trả lời cộng thêm cái I20 chứng nhận mình được trường cho cũng kha khá aid thì em nghĩ sẽ ok thôi

em bác Gấu à? sắp sang Bucknell à? giỏi quá :D mai tớ cũng tút đi visa đây, chúc may mắn nhá.

thanh kiu đ/c Long béo
ơ thế nếu không xin được vía thì làm thế nào chẳng nhẽ xin trường đợi mình vao năm sau á?:mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên