Hỏi cách làm nem cuốn

Trần Anh Tuấn
(anhtuan1711)

Mai em mời bạn đến nhà chơi, định làm nem cuốn, nhưng mà tự nhiên nhớ ra là em không biết cho gì vào thì đúng kiểu việt nam. Có chị hay bạn gái nào viết giúp cho em công thức (+nước chấm) với.
Em cám ơn!

nem cuốn là mình tự cuốn rau sống, thịt .... vào bánh đa ấy ah=P~ em cũng thik món này nhưng ko biết làm:">

nem cuốn là nem cuốn chứ sao lại rán
nem cuốn:

nem cuốn (ng Nam gọi là gỏi cuốn) có nhiểu kiểu làm khác nhau tùy khẩu vị mỗi người / mỗi miền

thành phần chính có bún, trứng tráng mỏng thái chỉ, rau sống, rau thơm, thịt ba chỉ luộc.
gỏi cuốn miền Nam thì phải có tôm luộc đỏ xếp bên ngoài như hình trên. và thêm một nhánh hẹ
miền bắc làm thì thg ko có tôm và hẹ nhưng vì tôm ăn ngon bổ nên bây giờ nhà nào cuốn cũng có tôm hết :D Có thể thêm cả giò lụa thái chỉ.
nem cuốn mà cuốn với thịt bò xào tỏi cũng rất ngon và có một vị đặc biệt khác hẳn với cuốn tôm hay thịt :)
sorry anh Anh Tuấn trả lời muộn quá ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn em Vân nhé. Hôm trước anh làm nem cũng gần gần giống như em chỉ vậy, chỉ có thay thịt ba chỉ bằng giò lụa thôi. Các bạn qua ăn tấm tắc khen ngon. Mỗi tội công chuẩn bị lâu quá.

Để hôm nào anh làm nem cuốn với thịt bò xào tỏi vậy. Chắc chỉ thay thịt với giò bằng thịt bò thôi, còn các thứ khác vẫn giữ nguyên hả em?

2 Em Phương Anh: Ý anh là nem cuốn ý. ^_^ .

Chỉnh sửa lần cuối:
ko có cả tôm nữa anh ạ
em làm nem cuốn mời bạn thì cứ để mỗi thứ một đĩa ai thích cuốn với cái gì thì cuốn. như thế chủ nhà đỡ phải mất công cuốn mà lúc ăn cũng vui

----------

em quên béng một thành phần quan trọng đó là lạc rang giã nhỏ

----------

nem cuốn miền bắc hay ăn với nước mắm pha chua ngọt như nước mắm chấm nem rán còn miền nam thì chấm nước tương như trên hình. anh Tuấn Anh thích tìm hiểu về nước chấm thì vào đây ạ (phần sau hơi bị lạc đề :">)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên