Học thì lâu sao quên nhanh thế???

Giang Thanh Bình đã viết:
Nguyễn Vân Khanh đã viết:
Giang Thanh Bình đã viết:
Nguyễn Thị Thu Hương đã viết:
mat mat rồi, nghe mấy người Pháp nói nhanh thế ko biết, hồi xưa học ko thấy thích nhưng bi giờ học lâu thấy đọc tiếng Pháp hay thía. TV5

Hic xem TV5 mấy chương trình bình thường thì cong hỉu được, chứ cái trò chơi Question pour un champion nhanh wá, nghe mãi mới wen :(( .
QPUChampion công nhận là chẳng hỉu gì cả, xem 10 chương trình thì hỉu cũng chẳng là bao, Với lại mình chưa đủ trình để có thể hiểu và trả lời tất cả các câu hỏi được mà :)>-

Thì vấn đề nó là ở chỗ đó 8-| .Ôi! Biết bao h mới hỉu hết được đây ( chứ tình hình lày, lúc xem, chắc hiểu nhất là phần Cadeau zới người thắng cuộc :(( ).
HEHEHEHEHE Tao nghe thì cũng tàm tạm, vì nghe thằng Lepers nói nhiều quá, cũng kha khá, nhưng mà với những câu mình nghe ra, nghe hiểu thì chả có tí quái kiến thức nào trong đầu mà trả lời cả! Thế mới thấy bọn Tây nó hơn mình! :(:)(:)(( Xem "Les chiffres et les lettres" mới kinh dị chứ! :)) Chỉ có phần tính toán thì may ra ngồi tính được, nhưng cũng chả dễ!

Em thấy cứ phải nói nhiều mới thành thạo được, với lại phải có từ vưng khứa thì mới làm nên chuyện

lâu lắm mới thấy thằng Huy lên đây:D
tao cũng thấy vấn đề từ vựng là rất quan trọng
LCELLettre thì tao chỉ thích phần tính toán thôi, hay phết:D

con em ay a,em hoc tieng phap 8 nam roi day,ma xem tv5 cu u u cac cac.Nhieu khi dang xem thay co tu nao kho->mo tu dien ra tra,den luc biet duoc roi thi chuong trinh da o tan dau tan dau ->bo tay

Phạm Lê Huy đã viết:
Em thấy cứ phải nói nhiều mới thành thạo được, với lại phải có từ vưng khứa thì mới làm nên chuyện
Hì, chính xác đấy. Có hay đọc báo hông chú em? Chỉ giùm anh mấy tờ fav cái nào. Mới ra trường có nửa năm mà đã... quên ráo tiếng Pháp rồi :D.

À, bande dessinee thì cái nào hay nhỉ :D >>>>> Đọc cái này chắc cũng dễ ^_^.

Muon gioi thi tot nhat cu tim cac cuoc thi de tham gia,biet dau rinh duoc kha kha,May nam truoc em co nghe phat dong ve cuoc thi trac nghiem tren mang,nam nay la cuoc thi viet lich ban truyen hay gi gi do,nhung ma nghe noi la kho lam.Con neu trong cho vao nhung cuoc thi do Bo GDDT phat dong thi kho lam,thu nhat la khong phai ai cung tham gia duoc,nhat la cac cuoc thi quoc te,thu hai la cac cuoc thi tieng phap quoc te nhu vay cuc hiem,thu bá(ly do ca nhan)la do em o tpHCM->it co co hoi tiep can hon so voi o HN.Nhung ma neu ai co biet nhung cuoc thi nhu the thi nho chi em nhe

Nguyễn Thanh Hoa đã viết:
con em ay a,em hoc tieng phap 8 nam roi day,ma xem tv5 cu u u cac cac.Nhieu khi dang xem thay co tu nao kho->mo tu dien ra tra,den luc biet duoc roi thi chuong trinh da o tan dau tan dau ->bo tay
ui, em làm thế để làm gì, hỉu qua qua thui, chứ tra từng từ để làm gì, học từ thì lúc khác chứ :eek: Chị thì ko thế nào đủ kiên nhẫn để tra từ điển như em đâu :-s

Back
Bên trên