Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

Lê Minh Hà
(copperhead_alavista)

Bọn em mới học lớp 8, nhưng nghe nhiều người bảo nên đầu tư học thêm ngay từ bây giờ để lớp 10 thi vào Ams :| Nhưng bây giờ có nhiều lớp học thêm quá, hok biết nên học thêm ở đâu bây giờ :-?? Các anh chị khóa 06-09 đã từng học rồi chỉ hộ bọn em nên học thêm Anh, Toán, Lý, Hóa... ở đâu là tốt nhất được không ;) Cảm ơn các anh chị nhiều ;)

Mình hè lớp 8 mới ôn thi :D
Nói chung thì để thi Toán thường học thầy Khôi là được, thi Toán chuyên thì mình ko rõ lắm nhưng hình như là học thầy Khải đen :D
Hoá thì học cô Thu, Anh cô Hlan + Kiều Hương, Văn cô Tú Anh, ....

em ơi, anh nói thật, ở nhà làm các đề thi vào môn chuyên mà em định thi là tốt nhất, toán văn học chắc trên lớp là đc, đề làm càng nhiều càng tốt... chẳng phải đi học ở đâu đâu...

Nói thì nói thế n thời đại bây h mà ko đi học thêm thì ko yên tâm đc[-x [-x Hồi lớp 9 mình học văn cô Nam, còn Toán thì gia sư\:d/ \:d/

trả lời thì khó lắm:))
động chạm nhiều vấn đề;)
cứ trực tiếp hỏi các anh chị ở trg í:|
mà với cả, học tại gia là cực hay í :))

Kinh nghiệm dành cho những em nào thi Hóa này :
Ngày xưa thời các đàn anh chúng ta học thì phải học thật khó để thi nhưng bây giờ thì đề rất dài các em ạ, năm vừa rồi bọn anh thi là 2 trang lận.Vì thế hãy tập thói quen làm bài thật nhanh !
Các thầy cô giỏi thì có (cái mở ngoặc là nhận xét của riêng anh)
- Cô Thu(AMS) (Cô nổi tiếng rồi, có một đống đề vô cùng đồ sộ lại dạy AMS nên rất đáng học, cô dạy cách trình bảy rất tốt, nếu anh không nhầm thì cô ra đề thi vào AMS đấy :D )
- Thấy Vinh (Tổng Hợp) (Được coi là vua môn hóa vô cơ đấy trình bày nhiều bài với cách giải siêu hay)
- Thấy Văn (Tổng Hợp) (Thầy này thì là vua Hữu Cơ luôn)
- Thầy Nghi (Tổng Hợp) (Thầy này tính khí hơi thất thường, dạy bài rất khó nhưng nếu em có trình độ cao thì OK !
- Cô Quý(THCS Thăng Long)(Cô này anh chưa nhìn mặt nhưng nghe nói nhờ cô mà đội tuyển HSG Hóa trường Thăng Long năm nào cũng có nhiều giải)
- Thầy Hùng(Sư phạm) Thầy này có thể một số em biết, đây cúng là thấy mà ngày xưa anh học được nhiều nhất, thầy dạy rất hay hiểu biết rộng lại hay có quà khuyến khích cho mọi người học tập. Nhưng nếu em nào mà mới ABC về Hóa mà đi học thầy thì có lẽ bây giờ hơi muộn sẽ phải cố gắng nhiều hơn.HS của thầy đỗ Chuyên nhiều lắm em ạ !
Còn một số người nữa em có thể tự hỏi thêm
Về Sách: Học dù có đến mấy thì tự học vẫn là chủ yếu.Đây là một số quyển:
350 bài tập Hóa và Câu Hỏi trắc nghiệm THCS của thày Vinh
Tuyển tập đề thi vào lớp 10 Chuyên môn Hóa Học của thày Nguyễn Văn Thoại.
Bộ Đề Luyện Thi Đại Học môn Hóa Học: nghe thì tưởng ghê nhưng thực ra nếu các em học Chuyên Hóa thì có thể làm được 80% đề thi đại học mọi năm.
Một số sách nữa của thầy Ngô Ngọc An.
Giai đoạn trước khi thi các em nên đi thi thử tại một số trung tâm để làm quen "không khí"
Đó là toàn bộ kinh nghiệm của anh ! Tuy nhiên theo anh đừng có đi học thêm nhiều quá, tự học vẫn là quan trọng nhất !
Chúc các em thành công ! ;)

chị chả học đâu cả :)) mah đến cuối năm lớp 9 mới học :))

Nói chung là biết nhiều lớp cũng chả để làm gì đâu em ạ :|
Cái chính là bản thân thôi :|
Biết được lớp học tốt thì ổn rồi, nhưng phải biết tận dụng cơ hội
Cứ kiểu như anh thì :p Thi đâu cũng trượt :p

Cần Lý thì em cứ đi học thầy Đạt trường mình ý \:d/ Nhưng tốt nhất là nên xác định mục tiêu và tập trung vào 1 môn thôi

hic
tốt nhất đừng học j cả em ạ
học nhiều sau chả vào đầu đâu
đời đã thế rồi
học đ c gì thì học
cố làm gì,vẫn thế mà thôi

Ôi giời, em ơi lớp 9 chị còn chơi nữa là, mấy tháng cuối mới đem sách vở ra học tử tế. Công nhận là học thêm thì mới thi được, tuy nhiên cái chính là ở mình thôi em ạ :). Học thầy cô giỏi nào cũng thế cả thôi, như chị, chị có học thầy cô nào trong danh sách liệt kê của anh DVHải :|, à có cô Thu nhưng chị thấy học ai cũng na ná nhau, học cao siêu quá điên luôn :|( kỉu như ông Hùng sư phạm chẳng hạn ). Em xác định em học chuyên gì đi đã, đừng có ôm nhiều ko thì hỏng cả 2, rồi tập trung vào môn đấy vs lại Toán Văn thôi, mấy môn kia thì cứ làng nhàng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
uh
đúng rồi đấy
nói chung đến khoảng 31/5 học là được rồi
lúc đấy vừa kịp
học nhìu we'
cũng không tốt đâu

Tự học là chính thôi
Như mình học thầy Khôi đến gần kì thi bùng học liên tục, chẳng học hành j` thế mà vẫn đỗ Ams :)) anh cũng đến đầu lớp 9 mới học hành chăm chỉ ;))

uh
đúng rồi đấy em ạ
kinh nghiệm là học nhìu quên nhìu ,học ít quên ít,không học không quên

nhưng mà học đến đâu chắc đến đấy thì sẽ khó quên.
chị vẫn nhất trí với quan điểm tự học :D (lớp 9 mới đi học thêm em ạ, cứ tận hưởng nốt mùa hè cuối cùng này đi đã :D )

Đi kiếm sách về mà đọc:))
Lên trang giasuams.org (hình như là thế:-?? search lại google xem :-??) tìm đề thi các năm trước í. Làm nhiều thì được thui. Đề nó quanh đi quẩn lại cũng rứa

Back
Bên trên