học Media của A-level và further Maths ???

Trần Bích Thủy
(candy_honey)

Điều hành viên
.. em muốn tìm hiểu về môn Media của A-levels ... không biết có anh chị nào học cái này không ạ ??? ... em muốn hỏi về nội dung chương trình + nó có khó để nắm bắt và đạt kết quả tốt không ạ /.??? ...

.. cái thứ 2 là về further Maths ...em không biết cái này ăn điểm có dễ dàng không ??? .. muốn học tốt thì trình độ lớp 10 có vượt qua được để đạt A không ạ >>> ,,,

Trần Bích Thủy đã viết:
.. em muốn tìm hiểu về môn Media của A-levels ... không biết có anh chị nào học cái này không ạ ??? ... em muốn hỏi về nội dung chương trình + nó có khó để nắm bắt và đạt kết quả tốt không ạ /.??? ...

.. cái thứ 2 là về further Maths ...em không biết cái này ăn điểm có dễ dàng không ??? .. muốn học tốt thì trình độ lớp 10 có vượt qua được để đạt A không ạ >>> ,,,
ùh!cô nhóc này hay chạy nhảy lung tung quả nhỉ??lai gặp em ở đây roài!để anh giúp em nhe??
Về Media,nếu em xác định học nghành đấy thì cũng được thôi,nhưng sau khi học xong,em sẽ không có nhiều lựa chọn đâu!!Chương trình của nó,theo anh,cũng không phải là khó đâu,nếu em co 1 chút năng khiếu+chăm chỉ thì để đạt được kết quả tốt thì cũng dễ như ăn kẹo ý mà??
Về further maths,thì có phần khó hơn,học về phần này,em cần kỹ năng nghe+nắm bắt và hiểu bại được thì mọi thứ sẽ ok thôi!!!!Với trình độ lớp 10 thì hoàn toàn có khả năng đạt A!!dân Viet Nam sang bên này,thường học further maths tanh tưởi lắm em ạh!!!yên tâm đi cô bé!!! ;)

:-s, theo tôi thấy thì Further Maths của A-level khó lắm mà T_T
( không hiểu có phải tại ít học hành không mà đọc mấy cái Further Maths papers của JC thôi mà chẳng hiểu cái gì cả 8-})

p/s : Em Thủy cứ kiếm mấy quyển Ten Year Series ( theo Camb. board ), nó có 2 loại yearly và topical :D của hầu hết các môn trong A-level ( chắc chắn có Fur. Maths, còn Media thì anh chưa thấy ).
Còn riêng với trình độ lớp 10 anh học ở trường, anh thấy có rất ít khả năng được trên 90% của Maths papers chứ chưa nói gì đến Further :D ( Maths paper 1 đã có tích phân, đạo hàm, vẽ hình vòng vèo, ứng dụng của tích phân... paper 2 thì có 3 loại, trong đó xác suất thống kê hầu như ở Vn chưa học, còn pure Maths paper 2 thì có complex,matrics.... 8-} ) <~~~anh nói về Maths thôi :D. Về Further thì bài đầu tiên bao giờ cũng là kiểu xem xét đủ trò về mấy cái roots của phương trình bậc >=4 8-}, bất đẳng thức vòng vèo... còn section 2 của nó thì anh không hiểu :-& :D...
( Đó là quan điểm của anh sau khi xem sơ qua các papers cũ thôi, còn có thể lúc học ở trường người ta sẽ giúp em có các phương pháp, cách giải tốt hơn... :D theo anh em tìm papers cũ trước mà đọc để so sánh với khả năng của mình :D, anh có quen 1 chị học A-level ở UK học Maths và Further Maths cũng đứng nhất trường đấy, cái trường tên gì anh quên rồi :D (hình như cái trường anh Kiên ( A1 02-05 ) năm nay vào :-s )

MInh Trung đã viết:
Trần Bích Thủy đã viết:

ùh!cô nhóc này hay chạy nhảy lung tung quả nhỉ??lai gặp em ở đây roài!để anh giúp em nhe??
Về Media,nếu em xác định học nghành đấy thì cũng được thôi,nhưng sau khi học xong,em sẽ không có nhiều lựa chọn đâu!!Chương trình của nó,theo anh,cũng không phải là khó đâu,nếu em co 1 chút năng khiếu+chăm chỉ thì để đạt được kết quả tốt thì cũng dễ như ăn kẹo ý mà??
Về further maths,thì có phần khó hơn,học về phần này,em cần kỹ năng nghe+nắm bắt và hiểu bại được thì mọi thứ sẽ ok thôi!!!!Với trình độ lớp 10 thì hoàn toàn có khả năng đạt A!!dân Viet Nam sang bên này,thường học further maths tanh tưởi lắm em ạh!!!yên tâm đi cô bé!!! ;)
.. :).. em cảm ơn mọi người nhiều .. :) .. nhưng mà em hỏi , trường em nó không cho đổi ... /:) .. bó tay .. :D .. :| ... thôi .... em ngậm ngùi học tiếp Multimedia ... :) .. dẫu sao em cũng prefer Multimedia to any ... :) .. :(( .. chỉ uất ức là nó bắt học lập trình code .. :(( ... /:) ...

... em tham khảo mấy anh chị học Maths ... ai cũng bảo đạt được A thì Vn học sinh hầu như ai cũng được .. Further khó hơn 1 chút nhưng cố gắng thì vẫn OK ... thế mà khi đọc bài anh HA .. :| ... :| ... kinh hoàng quá .. :| ... :| ... mỗi người nói 1 hướng .. :(( ... thế thì em cũng bó tay ..:| .... :| ...

... anh MT sang cái chỗ gì chester ấy nhỉ .. :D ,, nghe loáng thoáng có chữ chester ... :)) ..tiếc là không phải Man .. :)) .. :D... anh mới sang mà nghe chừng hiểu biết rộng quá ... 8-| ... đau lòng cho mình .. :( /:) :|

@Bích Thủy:có gì đâu em??Anh sang bên này cũng được bạn bè giúp đỡ nhiều nên cũng nắm bắt được thông tin!!!anh ở Leominster,nhưng cuối tuần anh cung hay ra manchester lắm!!!em ở Manchester ah??

Chỉnh sửa lần cuối:
.. đúng đấy anh ạ ... em ở Man ..:D ... anh cũng du lịch nhiều phết nhờ ... sướng nhé .. chả bù cho mình .. :( .. hic ..:(

Trần Bích Thủy đã viết:
.. đúng đấy anh ạ ... em ở Man ..:D ... anh cũng du lịch nhiều phết nhờ ... sướng nhé .. chả bù cho mình .. :( .. hic ..:(
wa!!vớ vẩn hôm nào đẹp trời anh em mình gặp nhau thì hay nhiiiieee? :|

Học media thì anh công nhận là khó thật, còn đối với maths và futher maths cung không đến nỗi khó quá. Cần chăm một chút thì kết quả cũng không đến nỗi nào.

To Hoài Anh: chưa gì đã dọa em bé học futher maths khó để nó sợ thế [-( .

To Thủy: hôm nọ anh mới thấy em có 4 sao hôm nay đã lên 5 rồi, câu bài ở đâu mà nhiều thế :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên