Học Luật ở Đức nên học trường nào

Nguyễn Việt
(alexnguyen)

Em muốn hỏi ở Đức trường nào đào tạo ngành Luật có chất lượng tốt và nếu có thể thì cho em thêm ít thông tin về trường (nếu trường thường xuyên có học bổng thì càng tốt). Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Em cũng muốn hỏi thêm là ở Đức ngành Luật có được đánh giá cao trong hệ thống nghề nghiệp của Đức không?

Học tiếng Đức ở VN thì chi phí khoảng bao nhiêu cho 1 khóa học và thời gian học là bao lâu??? Chi phí sinh hoạt tại Đức hiện tại khoảng bao nhiêu (tiết kiệm)

À quên, em cũng muốn hỏi thêm về ngôn ngữ giảng dạy của ngành Luật bên đó, có trường nào dạy bằng tiếng Anh không ạ?

Ờ thứ nhất là về vụ Luật, theo em biết thì có khoa Luật trường đại học tổng hợp Munchen ( cùng bang Bavaria thánh phố Mun chenvới đội Bayern Munchen của Oliver Kahn ý ạ :D ). Cái ông viết lời đề tựa cho quyển "bộ luật tố tụng hình sự" là giáo sư cái trường đấy ạ.
Thứ 2 là về học bổng, ở Đức nhiều nơi vẫn chưa thu học phí đâu ạ nên về tài chính mình tự túc :D Còn một số nơi đã thu học phí thì hình như ko có học bổng cho sv nước ngoài :(
Về việc học tiếng Đức ở VN, anh có thể ra viện Gớt ( :"> ko biết tiếng đức :">) (hình như ở chỗ chùa Hà em cũng ko nhớ rõ lắm ) để hỏi :D
Và điều cuối cùng em biết mà em nghĩ anh quan tâm đấy là ở Đức, luật là nghề được coi trọng nhất, thế nên học luật ở Đức là rất khó ạ :-s :)

Và điều cuối cùng em biết mà em nghĩ anh quan tâm đấy là ở Đức, luật là nghề được coi trọng nhất, thế nên học luật ở Đức là rất khó ạ :-s :)
Hì, cái này thì tốt roài, có lẽ sẽ khó nhưng cái anh sợ là học luật ở bên đó không được trọng dụng, nhưng nêu được như thế thì tốt quá.

Theo anh được biết thì từ năm tới ở Đức sẽ thu học phí hình như là 500 USD/year thì phải???

Back
Bên trên