học bổng sau đại học tại KAIST, Korea

Nguyễn thị Thanh Hà
(nguyenhanh)

Toi la Ha, cuu hoc sinh lop 12 Anh truong Hanoi-Amsterdam khoa hoc 85-87. Toi muon gioi thieu voi cac ban hoc sinh cua truong co hoi nhan hoc bong toan phan hoc thac sy va tien sy cua Truong Dai hoc Khoa hoc va Cong nghe Quoc gia Han Quoc. (Korea Advanced Institute of Science and Technology -KAIST).
KAIST laf truong dai hoc nghien cuu hang dau cua Han Quoc va Chau A do tap chi Asiaweel binh chon. Ban hoc o KAIST trong mot moi truong hoc tap hien dai va tien tien, do truong la truong diem cua Bo Khoa hocj va Cong nghe Han Quoc. Truong cung cap cac hoc bong toan phan hoc thac sy va tien sy cho sinh vien VietNam. Mot uu diem nua cua hoc tap o Han Quoc la viec xin visa khong qua kho khan. Cac ban co the tham khao thong tin ve truong tai www.kaist.edu. Hien co khoang 20 hoc sinh vietnam tai KAIST. Hang nam truong tuyen sinh 2 lan vao mua xuan va mua thu.
Hien toi la cong tac vien tinh nguyen cua KAIST o Vietnam. Toi san long giup cac ban co nguyen vong di hoc. Toi cung cap cac forms va thong tin mien phi hoan toan. Ban nao can biet them thong tin xin lien he voi toi qua e-mail: [email protected] , toi se tra loi moi thac mac cua cac ban.

Chao chi Ha`,
Em doc thong tin cua chi ve KAIST, em thay rat thich. Hien nay, em vua tot nghiep dai hoc (7.2005) em rat muon apply vao KAIST de lam Master nganhf DTVT. Neu co dieu kien, chi cho em mot so thong tin nhe.
Cam on chi nhieu
[email protected]
(cai email cua chi sao gui ko duoc nhi?)

chào bạn Tài,
tôi sẽ gửi các application forms và một số thông tin liên quan đến học bổng này qua e-mail cho bạn. Đến cuối tháng 3 tôi sẽ gửi hồ sơ đi KAIST cho khóa học mùa thu 2006. Nếu bạn đã có điểm tiếng Anh TOEFL , TOEIC quốc tế thì có thể làm hồ sơ ngay, nếu chưa thì bạn phải thi để có điểm và có thể chuẩn bị hồ sơ để tháng 10 gửi cho khoa học mùa xuân 2007.
Có gì thắc mắc bạn cứ hỏi. tôi xin vui lòng giải đáp.

Chào chị Hà,
Cảm ơn chị về những thông tin đã gửi cho em
( tuy nhiên em có gửi email lại cho chị, song không biết chị có nhận được ko?)
Em mới chỉ có điểm Institute TOEFL thôi, chưa có điểm quốc tế, mà với KAIST thì yêu cầu Toefl và Toeic như thế nào hả chị, nếu 500< toefl < 550 thì có có cơ hội không ạ?
Nếu nộp hồ sơ thì nộp trực tiếp đến Kaist như hướng dẫn trên www.kaist.edu hay là nộp qua chỗ chị ( "Đến cuối tháng 3 tôi sẽ gửi hồ sơ đi KAIST cho khóa học mùa thu 2006.") và application fee có phải là 100 USD hay là nhiều hơn?
cảm ơn chị nhiều

Back
Bên trên