Học bổng ngành Hoá-Sinh (cuối lớp 12 song ngữ)

Anh Ngọc ơi em đã phỏng vấn rồi họ có vẻ hài lòng (nhưng chả bít thế nào), cho em hỏi một câu này nhé: anh đã nghĩ đến việc học xong hia năm prepas sẽ thế nào không, liệu ở G.E có học bổng không, trong trường hợp không đỗ vào GE thì làm thế nào ? Em lo hơi bị xa qua nhưng thật sự đó là những vấn đề khó giải quyết với em mà em chắc anh cũng nghĩ đến rồi. Em muốn mình được chuẩn bị cho mọi tình huống

Theo thông tin em biết, tuy đơn sơ và giản dị nhưng nó là: Nếu sau 2 năm học prépas mà anh không đỗ vào GE thì 2 năm của anh được tính như 2 năm học ĐH, đến năm thứ 3 anh có thể vào ngay BAC+3 để anh học! :D

Biết đến vậy :D (Tranh thủ câu bài)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Huy nói đúng rồi đấy. Bây h các em ở nhà được đi thi học bổng thật là sướng. Hồi bọn chị thì chẳng có gì cả. Huy cố gắng phấn đấu nhé ;)

Nguyễn Vĩnh Nam đã viết:
bạn ngọc ơi, thông báo là hồi học cấp một tớ với ấy cùng trường đấy, cho tớ hỏi cái là bi giờ tớ đang học dược, cho tớ hỏi là ngành đấy bên pháp khó không, và nếu đi được thì đi trường nào ổn ổn một tí, tớ cũng nhờ cậu tư vấn nên học tiếng pháp như thế nào, nói thực là bi giờ tớ vẫn zero vì đang mù tịt về pháp, biết là về y dược thì hàng đầu nhưng đấy là những thông tin duy nhất
cậu có thể tư vấn cho tớ nên học trường nào hay, và về cả điều kiện ăn ở học tập, mô hình giáo dục, đặc biệt trường nào tốt mà ở cái khu nó rẻ rẻ một chút thì sướng nhất, vì nhà tớ cũng thuộc dạng bt thôi

Hi em Nam, nếu em muốn học Dược ở Pháp thì nên vào các trường ĐH công lập như thế tiền học sẽ không cao, và chất lượng thì ở mọi nơi đều như nhau cả. Vì chất lượng như nhau nên còn tùy em thich ở nơi đông đúc nhộn hịp hay ở nơi hiền hòa yên tĩnh, giá cả cuộc sống thì không chênh nhau mấy có cái ở các tp rất lớn thì tiền nhà sẽ cao hơn. Nhưng nói chung chi phí ăn học ở Pháp cũng thuộc dạng rất mềm rồi em ạ.

Về ngành Dược thì theo thông tin ít ỏi mà chị biết thì năm đầu tiên em học sẽ là năm học để thi loại. Em có thể làm hồ sơ đăng kí vào, chị nghĩ nếu em đã học ĐH Dược ở nhà thì không có gì khó khăn trong việc xét tuyển, chỉ có cái em phải có chứng chỉ tiếng Phap nữa thôi. Nếu qua được vòng loại năm 1 thì cứ thế mà học lên thôi em ạ ;)

Nếu em thật sự hứng thú và muốn tìm hiểu thêm thì cứ hỏi chị nhé, giúp được gì thì chị sẽ cố gắng. Chúc em vui vẻ :)

ôi, chị ơi, hôm nay má em mới cho em online, nhận được tin chị như cởi tấm lòng, chị làm ơn cho em Y!M được không hả chị

Hi em,

YM của chị : bonbon_hn

Em cứ add rồi chị em mình nói tiếp vấn đề này nhé :) Mong là nếu lúc nào sẽ được gặp em bên này thì vui ;)

Em nghe nói học bổng LLG bị cắt mất rùi.
Thế học bổng này liệu có bị cắt nốt ko ạ?

Nguyễn Duy Hiếu đã viết:
Em nghe nói học bổng LLG bị cắt mất rùi.
Thế học bổng này liệu có bị cắt nốt ko ạ?

Em yên tâm, hôm anh lên phỏng vấn thì ông Serge nói là các khóa học bổng trước đều có thành tích khá tốt, do đó bên kia người ta rất hài lòng. Nên cứ tình hình này thì không sợ bị cắt đâu.
Trừ khi năm nay anh đi học dốt quá .... :)) :))

Vâng, anh Lâm với chị Mai Anh mà dốt, thì đời còn ai giỏi đây;;);;);;);;)

Hy vọng là không bị cắt , vì nếu không thì lớp mình năm nay không có cơ hội học bổng nữa đâu , học bổng Pháp bây giờ khó lắm lắm :( .
Mà các anh cho em hỏi luôn , là học bổng này tài trợ những gì ????

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên