học bổng asean cho lớp 10

chán quá! mọi người lại chuyển chủ đề xì pam rồi
thôi em tóm lược mấy ý cần hỏi:
- em nghe noi on thi asean ở rv, cô hà, thầy thủy, thầy mạnh,.........vậy thì nên học ở đâu ạ?
- theo mọi người , nếu tự học thì học sách gì ạ?
- em sợ nhất là bài luận,30 phút để viết 1 bài văn tưởng tượng, vậy có ai có bí quyết gì ko? VD: đọc nhiều truyện trinh thám chẳng hạn, hay là đọc ấu thơ trong tôi của hht........em có đọc chicken soup nhưng mãi chẳng học được cách viết truyện của nó gì cả
-cho em xin cái kết cấu đề thi cái ạ
cụ thể 1 tí nhé
VD:bài đọc dài bao nhiêu ? có khó bằng bài đọc của ie ko?
bao nhiêu câu hỏi ? chủ yếu là loại câu hỏi gì?
có phần ngữ pháp ko?...........
mọi người giúp em tí nhé

Khoảng tháng 2 ,tháng 3 còn 1 đợt thi nữa của Nanyang và Hwachong (2 trường này được mọi người đánh giá là cũng rất tốt, nhất nhì Sing, đối thủ của học viện Raffles nam&nữ), vì vậy bạn nào chưa đỗ vẫn còn cơ hội. Nhưng đợt đó những bạn chưa thi A*star bao giờ sẽ được ưu tiên hơn các bạn thi rồi (các thầy cô bảo thế)
Tóm lại tớ chúc mừng bạn nào đã đỗ, và mong các bạn còn ở lại hãy tiếp tục cố gắng.
Hình như có bạn Kiên và bạn Lợi đỗ ACS đùng ko?

Anh oi the' cai' dot. day' thi` xin form vao` khoang? thang' may', o? dau ha? anh?????

NJ với RG không còn độc quyền trường nào nữa rồi. NJ lấy khá nhiều từ Giảng võ và RG năm nay có lấy Ams.
http://www.iced.edu.vn/introduction.htm đây là trung tâm ngày xưa a lấy form, không biết bây h thì như thế nào.E nào trường ngoài nếu có bạn trong trường ams thì cứ nhờ lấy form thử xem. A nghĩ là không sao đâu.

Anh oi the' ngay` xua anh lay form la` vao` thang' may'????

Lâu không vào đây, các e chả máu me như ngày xưa nữa nhờ :-j
A lấy form hồi tháng 5 đến tháng 7 gì đấy ko nhớ rõ lắm

Cho em hỏi thi NUS,NTU tỉ lệ đấu chọi là thế nào ???
Điểm phẩy các môn ra sao thì mới qua được vòng loại hồ sơ??
Ai thi rồi cho em xin ít kinh nghiệm với

Chỉnh sửa lần cuối:
Điểm phẩy các môn để đc shortlist theo yêu cầu là trên 8.0 trong 2 năm 10,11, nhưng để cạnh tranh thì nên cao hơn. Ngoài ra người ta còn xét nhiều yếu tố khác nữa, các giải, ECA,...
Tỉ lệ đấu chọi khó nói lắm, em có thể tham khảo tren forum/vncnus.net , đại loại vậy.

Cho em hỏi là General Ability Test của Asean thì là hình hay chữ ạ :-s, có giống với A star ko ạ :-??

các thành tích học tập ghi trong form thì có đc xét đến khi chấm điểm ko ạ ??? Cái hồi em thi A*Star, toàn n~ thg có giải thì trượt

chào chị!
Em chuẩn bị thi hoc bỗng asean nhưng thiếu thông tin rất nhiều.Em biết đến học bỗng này là do tỉnh chọn chứ ko phải là tự săn nên ít biết rõ về học bỗng này.Chị có thể thông tin cho em rõ hơn được ko,dại loại như về cấu trúc đề thi....Chị giúp dùm em!!Cảm ơn
minh hoàng/Qảng ngãi

aloo bà con cho hỏi tí!!!
có ai biết con đường ntn để sang học a level ở 1 JC sau khi kết thúc lớp 11 ở nhà ko ?
(vd : thi cử, tìm trường học luyện,.... )

GẤP GẤP GẤP

Em Việt đọc lại từ đầu topic ý :-j

mà cuối lớp 10 thì ASEAN làm j nữa :-s:( học thi ĐH Sing hoặc apply ĐH Mỹ hoặc apply UWC ý :x

anh chị nào cho em hỏi cái :) bi h chuẩn bị vào lớp 11 rồi có còn đc thi SCGS (singapore chinese girl school) nữa hok :D em đang bấn nên cái gì đc phép thi em thi tuốt :) bấn lắm rồi chúng nó cứ đi scholarship ầm ầm mà mình cứ ngồi nhà bất lực thế này :(:)(:)((

Con Diệp điên à có biết năm 3 năm nữa Tạ với Zacubi mới xong A level ko, bây giờ bọn nó mới đang O level thôi đấy. Mày tầm này rồi muốn đi thì apply đại học cho nhanh 8-|

đâu o8 mà tháng 11 đi đấy thôi =))=))=))=))
tao bảo rồi tao đang bấn 8-X: đại học chấp cao bỏ xừ :)):)) thôi thì đc cái nào ta hay cái đấy =))mà mọi năm vẫn có các anh chị 11 thi đáy thôi :-? đâu có sao :D

E Zany nói phải đấy e, ở nhà apply uni cho nó khỏe e ah :-j đi bây h muộn ít cũng phải 2 3 năm cơ.

ai chả biết thế hả anh :-s muộn 2 năm mà :-s nhg mà em đang bấn muốn đi lắm rồi :)) apply uni sợ khả năng hok cao :))

cứ cố là sẽ được thôi mà. Các em bây giờ tuổi trẻ tài cao học nhiều lắm tỉ lệ trúng trượt cũng ngang thế cả thôi . mày sang học kiểu này sẽ thành chị già bên đấy hehe

Back
Bên trên