Học bổng 100% cho sinh viên đại học tại KAIST

Bạn Hùng có vẻ thích Đông du nhỉ, Sing rồi Hàn :D
Nghe các anh chị trên vnkaist bảo app cho fall semester thường competitive hơn spring, nhưng phải thử mới biết chứ. Mà điểm SAT II từng môn thế nào vậy?
Anw, gluck :D

:-w ngu tuyệt đối :-w 720 maths, 760 phys, 800 chem :| ( cách đều 40 điểm, đúng thứ tự các môn thi =)) )

Chết rồi em cần hỏi gấp :(:)(:)((

Cái Bussiness program sao ghi là Not degree awarding program là sao??? Có chuyện j về bằng cấp ah :eek:

Năm nay có bạn nào apply KAIST ko để tớ biết đường tớ còn apply với :(( tình hình trượt ở Sing rồi, trượt nốt KAIST thì tớ héo 8-x

Anh làm hồ sơ rồi còn jề 8-X: , ko ai apply thì anh vẫn fải tiếp tục apply thôi, bữa trc bảo xin đc cái lor j j đó của hiệu trg, sướng tởn lên :D . Apply đi thôi, mà biết đâu vài bữa nữa bên SG nó lại anh gọi ớ chứ nhờ ;;) ;;) ;;)
Mà nhà anh có mấy lọ hóa học, cho em xin lọ 8-X: , mới lớp 11 mà em cũng héo rồi đây 8-X: 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
cho em hỏi với, bao h Kaist có kq đấy :| hay là bị reject rồi nên trường ko rep nữa :-s em app Kaist khá lâu rồi khoảng tháng 2 j đấy đợi mòn mỏi lắm rồi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
hì, em cũng apply KAIST. Tình hình là giờ ở VN hình như chưa ai có kết quả cả.
Btw, em gửi hồ sơ khá muộn, gần giữa tháng 4 cơ :D

ôi, ko ngờ trường mình sang học năm sau đông VN thế, kết thật :x Lúc đầu nghĩ sang đấy sẽ chẳng có ai :p

Thực ra ko như mấy ku ở đây, anh sang đấy bằng đường exchange :p Anh đang học ở Pháp nhưng trường anh có liên kết với KAIST. Sau 3 năm học ở đây, đã ngán đến tận đỉnh đầu nước Pháp, anh muốn ra đi và đã chọn HQ (căn bản thich gái Hàn trong phim :)) chả biết ngoài đời có được 1/2 như thế ko -_- ...) Hehe, vừa nhận được thư của KAIST hôm trước báo là được nhận rồi xong, phê vãi. Bên này anh cũng quen mấy con HQ đi exchange từ KAIST sang trường anh, cũng có ăn uống nói chuyện mấy lần, nghe bọn nó kể KAIST kinh vãi @-) Bọn nó kêu KAIST ở HQ như Polytechnique ở đây thì phải hiểu thế nào rồi ...

Nghe kể ở KAIST học tử tế (chứ ko phải exchange như mình) thì học nặng và ghê lắm -_- Hic hic, thấy cũng có vẻ lo lo (tại mục đích đi exchange là chơi mà :)) :D) Ko hiểu mấy người đang học ở bên đấy có thể kể qua về cuộc sống học tập, cường độ làm việc bên đấy thế nào ko nhỉ, để còn chuẩn bị tinh thần :D

ủa, anh chưa vào forum kaist VN bao giờ ạ ?
các anh chị VN bên đấy thân thiện và vui lắm. Không đông nhưng hoạt động hay. Cường độ học nghe nói khủng khiếp, nhưng mà vẫn thấy mọi người chơi được :d
Mà KAIST với polytechnique của Pháp cũng gần như giống hệt nhau mà :) đều là đại học kỹ thuật cả :D ( nếu em không lầm )

ôi, tại sao anh được nhận rồi trong khi em vẫn dài cổ đợi letter of offer thế này .....

đã nhận được letter of offer :)) bị bọn googlemail cho vào spam =)) ôi đùa, lần đầu tiên thấy 1 cái letter of offer đơn sơ giản dị đến thế :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ý anh là KAIST mà được so sánh với polytechnique thì là phải ghê gớm lắm, vì polytechnique là trường khoa học hàng đầu của Pháp, nếu ko muốn nói là của châu âu luôn, vào đấy toàn mấy thằng hàng siêu khủng khiếp -_- ... (bọn nó đi học còn có lương 1200euros 1 tháng cơ mà 8-} -_- )

Anh vào 4rum KAIST mấy hôm nay rồi, cũng post mấy bài hỏi han, các anh chị ở đấy cũng nhiệt tình phết :D (nhưng mà ít các em quá, bên KAIST hầu như toàn mấy anh chị grad, ít sv under quá -_- )

Mà anh exchage khác với ku mà, ku xin thẳng vào thì chắc no sẽ xét kiểu khác chứ :D Thôi, chịu khó chờ đợi đi vậy, anh cũng mới nhận được mail hôm thứ 5 tuần trước thôi :D Sướng ko chịu được, bây h chỉ mong về sớm ăn chơi, rồi năm sau sang đấy ăn chơi tiếp :p

hehe, vừa mới đọc lại bài của ku ở trên, vừa nãy ko xem đoạn cuối :p thế là cũng được nhận rồi chứ gì, chúc mừng nhé ;) Bao h định sang thế ? Mua vé máy bay gì chưa ?

Chỉnh sửa lần cuối:
em ko sang KAIST nữa. Em quyết định ở NUS rồi :)
em rất quý các anh chị ở KAIST, nhiệt tình và vui vẻ :D tuy hơi nhiều grad một chút, nhưng để ý kĩ thì cũng khá nhiều undergrad mà :D ( thực ra tại KAIST bản thân cũng nhiều grad hơn undergrad ).

Nói không ngoa, KAIST là trường kỹ thuật đứng đầu Hàn Quốc. Tính ra trong khu vực châu Á, KAIST cũng thuộc top 10 về công nghệ mà :D

Ông Hùng dứ gớm nhỉ? ;)). Thế vừa rồi có những ai đỗ KAIST thế?

Ai ở KAIST biết thông tin về anh Trịnh Minh Cường thì cho anh biết với nhé.

Ủa, mấy đứa đỗ sướng quá ăn chơi nhảy múa rồi hay sao mà không ai vào báo cáo tình hình gì cả? :(

KAIST hình như năm nay chỉ có 1 người Ams, còn lại toàn TH ---> lười lên đây lắm :))

Anh liên lạc được rồi, cám ơn chú, KAIST có vẻ ít tham gia các hoạt động nhỉ, hôm trước lên đại sứ quán ăn uống bét nhè, nhiều con gái xinh lắm

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên