Họ đã dán Visa F1 cho em , nhưng em không có phong bì dán kín

Cao Nam Việt
(vncomet)

Anh chị ơi , em đọc trên US-Guide.ORG thì họ bảo : " Bạn sẽ nhận được một phong bì dán kín có chứa những thông tin quan trọng cho nhân viên nhập cư tại sân bay mà bạn tới ở Mỹ. Ðừng mở cái phong bì đó vì bạn phải xuất trình lá thư này khi bạn đến sân bay đầu tiên trên đất Mỹ." Phòng lãnh sự đã dán Visa F1 cho em nhưng em chưa hề nhận được một phong bì dán kín nào cả . Sau khi phỏng vấn , họ trả lại em I-20 và đưa giấy hẹn lấy Visa thôi . Anh chị giúp em với.

Mấy bạn của tớ cũng chỉ được dán visa thôi, chả có phong bì dán kín gì cả.

các giấy tờ quan trọng nằm trong cái phong bì dán kín đó. bạn có thể đem lại ĐSQ để nhờ họ dán lại cho chắc, hoặc nếu đã có phong bì mà dán chưa kín thì tự lấy hồ dán lại cũng được. tốt nhất là hỏi lại ĐSQ cho chắc ăn.

Nếu em có I 20 rồi thì cần gì phong bì dán kín nữa?

uh nhỉ e nhớ hồi e lấy visa F1 cũg làm j có cái nào dán kín :-?
có I20 ở ngoài là đc #-o đến chỗ custom nhớ là nó chỉ hỏi I20
mà sag US mệt lắm #-o mỗi lần sag ktra hàh lí đến khổ

cach day 4 nam thi van có phong bì dán kín nhưng hiện nay thì không còn dán nữa rồi em ạ.
Sao em lại bị ktra hành lý... chi chưa bao giờ bị thế :D fai tươi cười với chú hải quan tí :D

hồi Nga đi là có phong bì dán kín mà. chả biết đựng cái gì nhỉ.

phong bi đựng dán kín chỉ có mỗi cái I-20 có stamped SEVIS VERIFIED

cach day 4 nam thi van có phong bì dán kín nhưng hiện nay thì không còn dán nữa rồi em ạ.
Sao em lại bị ktra hành lý... chi chưa bao giờ bị thế :D fai tươi cười với chú hải quan tí :D

thì năm ngoái e cũg sag US học mà ... làm j có fog bì dán kín nào đâu :-??
còn ktra hành lí e chịu :| chả hiểu sao fải ktra nữa :| nhưg e thây ai cũg bị ktra mà :|

thì năm ngoái e cũg sag US học mà ... làm j có fog bì dán kín nào đâu :-??
còn ktra hành lí e chịu :| chả hiểu sao fải ktra nữa :| nhưg e thây ai cũg bị ktra mà :|
thì chị bào la 3-4 năm trước nó mới dán, bi giờ ko dán nữa còn gì em.
còn ktra hành lí thì em fai điền form hải quan la ko mang gì. đôi lúc nó cung ktra random nhưng nói chung mình cười tươi, vui vẻ là cho qua hết. hehe hồi năm đầu chị sang định đi ra cửa red (ktra) thi ng ta ngăn lại bảo qua cửa xanh :D

hì hì ;)) e sag Us có 2 tuần e ko chịu nổi nữa lên lại về UK yêu thươg rồi ^^

Back
Bên trên