Hậu Ngày Hội Anh Tài

Những cảm xúc của khối Tin sau NHAT

Những bài viết dưới đây đều là những tâm sự của các thành viên khối Tin, những người đã tham gia nhiệt tình vào NHAT 2008 :"> Đó là những cảm xúc chân thật nhất mà họ đã ghi lại sau tối qua, 1 buổi tối của đầy ắp những sự kiện :D Mình xin phép đc đưa tất cả vào topic này :)
11 Tin:
Đưa em đi qua phố phường, bao sắc màu, bao ánh đèn, ngồi ăn một quán ven đường ... Hà Nội nhẹ nhàng ấm áp , dịu dàng đậm chất thơ ... :D Có một lần, à không, nhiều lần mới đúng, chúng nó chán nghe bài này kinh khủng =; Thế mà bây giờ, mình chỉ ước có ng` hát lại bài này, có nghe lại 10 lần, 100 lần cũng đc :D Có là Tường, Long, Hiền, Ngọc Linh hay Miss hát cũng được :)) Haizzz, lòng người thật khó đoán :D 3 tuần rồi đấy :D 3 tuần kể từ ngày còn xây dựng ý tưởng cho clip, Và bây giờ , khi đã trở thành Most Wanted Class ( trong lòng mỗi người :"> ), 3 tuần với nhịp ăn ở thất thường, với những điều lớn lao có được mà không dễ cảm nhận bằng mắt thường, đủ để ngày mai, Hoặc thứ 3, thứ 4 , mình tin rằng sẽ có những người, buổi chiều ở nhà mà thấy trống trải đến vô hạn :) Có ai còn nhớ ... :) Hiền và tớ :"> làm j` ý Hiền nhỉ :-" Đi đâu Hiền nhỉ :"> Có j` mình ra YM nói chuyện :"> chứ nói trên này lộ hết bí mật :"> Yêu Hiền lắm :-* Nhất là khi Hiền cười :x lời thề của e Kiên :D em đã không phải ra khỏi trường nữa :D Vì thực ra nếu có trao giải clip hay nhất =; Chắc chắn là khối TIN =; lần em ý bán hàng rong :)) do sự cố kĩ thuật nên e Kiên bị đuổi khỏi sàn diễn :)) để tránh ảnh hưởng đến tâm lý diễn viên :)) Tuấn Anh :D Lúc nào cũng thấy nó cười được :D Sẽ chẳng bao giờ quên chiến công linhstyle 92 của em ý :)) Chị và Hiền còn nợ e nh` lắm TA ah. :) :"> A` suýt quên :-w còn cái vòng sắt ở lớp 12 Tin :-w em Tường ít khi đến đúng hẹn :)) nhưng lần nào cũng tìm được lý do hợp lý nhé =; Có lúc rất lạc quan vui vẻ :x " Không sao , em sẽ truyền nhiệt cho mọi người :x " :)) Nhưng có lúc hình như mất hết niềm tin :( Sẽ nhớ khi em Tường cười, nhất là cuối hôm tổng duyệt lần đầu tiên :)) Tất cả đã qua rồi :) Chúng ta đã cùng nhau vượt qua :) Thành công đúng không em :) dù sao đi nữa em và Quân cũng luôn luôn là 1 cặp vô đối =) một câu nói đùa đã đưa Ngọc Linh thế chỗ 1 số người để là người diễn cũng Miss :D khi em ý lần đầu bị xịt keo :)) Tuấn Anh đã đưa Linh vào đời :x khi nó đi tìm e C :D hay đau khổ vì bị e C từ chối :)) ... h` như nó k bao h và sẽ không bao h làm ng` khác phải giận :) h` như nó cho ng` ta tìm thấy được cảm giác yên bình trong những lúc căng thẳng :) Cố lên e :x Chị luôn tin tưởng ở em :)) dù sau này ... có đi xa đến đâu :) Lớp mình :x Học với nhau 1 năm rồi :x H` như qua NHAT,t hiểu bọn m` hơn 1 chút, ah` không :D Khá nhiều đấy :x Toàn bộ nhóm tài năng tham gia từ đầu nhé :D ( Không có mình :"> ) Các em 10 Tin :D Có lẽ từ giờ :) Sẽ chẳng còn lý do gì để gặp các em nữa :) Cảm giác này hình như hơi giống khi chia tay lớp cấp 2 :D Cứ nghĩ rằng, thích gặp nhau lúc nào mà chả được :) Nhưng có lẽ dòng đời không cho phép chúng ta làm như thế :) ... Sẽ chẳng bao giờ quên 10 Tin mặt nào cũng vượt trội :x một 10 Tin rất tài năng và đặc biệt :x Nếu năm sau còn NHAT :D Chúng ta sẽ lại cùng nhau hướng đến một mục đích :x Cùng nhau vượt qua thử thách :D Ac 12 Tin :D Chị Milan, anh Quân, chị Hương, anh Tú, anh Quang Anh :D Không có mọi người, bọn em đúng là không biết phải làm như thế nào nữa :) Thứ mà chúng ta đạt được, đã có sự ham gia và trợ giúp của 3 khối :D Và chính vì thế :D IT là MOST WANTED CLASS \:d/ ... Sẽ chẳng bao giờ quên đêm qua :(( Khi mọi người, tất cả mọi người cùng ở bên nhau :(( Ấm áp đến vô cùng ... YOu raise me up , so I can stand on mountain You raise me up, to walk on stormy sea Im strong... when Im on ur shoulder You raise me up, to more than I can be ... :) IT vô đối :D Từ giờ không được uống C2 miễn phí nữa :(( K được nghe mắng vì về nhà muộn nữa :((

10 Tin:
Có lẽ trong tất cả sức mạnh thì thời gian là đáng sợ nhất. Thời gian còn mạnh hơn cái chết.Mỗi ngày mỗi tháng trôi qua,lớp bụi thời gian sẽ phủ lên tất cả để rồi tất cả sẽ chìm vào quên lãng. Cho dù có chuyện gì thì thời gian vẫn trôi đi lặng lẽ vô tình.Mới ngày nào còn chỉ mới thông báo bắt đầu NHAT vậy mà giờ đây NHAT đã chỉ còn là một kỉ niệm đẹp trong lòng mỗi người. Có lẽ sẽ chẳng còn cơ hội nào để gặp lại những người đã cùng mình tạo ra một NHAT này nữa.Sau khi ra trường rồi sẽ mỗi đứa một nơi.Cuộc đời đưa đẩy liệu có khi nào còn gặp lại nữa không. Giờ mình mới học lớp 10 nhưng liệu phút vui sẽ còn tồn tại được bao lâu?Chưa kể ngay bây giờ có thể các bạn sẽ đạt được học bổng rồi ra nước ngoài du học chưa biết chừng.Và hiện tại chúng ta sắp phải chia tay Tường-một người bạn thân thiết năng nổ nhiệt tình sắp ra nước ngoài du học.Dẫu vẫn biết là mọi cuộc vui rồi cũng đến lúc tàn nhưng dường như vẫn còn một cái gì đó luyến tiếc. Còn các anh chị lớp 11,liệu sau NHAT, chúng ta còn có thể gặp nhau và trò chuyện vui vẻ như hiện nay nữa không?Các anh chị giờ đã học 11 chắc chắn ko thể như bọn em giờ mới lớp 10,chắc chắn sẽ phải học rất nhiều.Sang năm các anh chị sẽ học 12 rồi sẽ ra trường,liệu có còn gặp lại chăng ? Em rất biết ơn các anh chị lớp 12 đã góp công sức rất nhiều hôm qua.Em biết là các anh chị đã học 12 nên chắc chắn sẽ rất bận nên ko thể tham gia vào clip và tài năng khối chuyên.Tuy vậy hôm qua các anh chị đã thể hiện mình là đàn anh đàn chị ,đã góp rất nhiều công sức. Thay mặt tập thể 10Tin,bọn em cám ơn các anh chị rất nhiều,những anh chị 11,12Tin đã tham gia hết mình vào NHAT. ............ Thời gian còn mạnh hơn cái chết.Mỗi ngày mỗi tháng trôi qua,lớp bụi thời gian sẽ phủ lên tất cả để rồi tất cả sẽ chìm vào quên lãng........Thế nhưng những kỉ niệm thì sẽ còn mãi với thời gian.

Hôm nay khi đi về suy nghĩ rất nhiều về MWC 2008. Về những cố gắng của mọi người. Về sự nhiệt tình của mọi người. Nhưng sau tất cả những điều đó chúng ta đã có những gì ??? Không phải MWC, không phải class có Miss Ams, không phải class có phần talent hay nhất... Sau mỗi chữ không đó, tôi thấy những nét buồn hiện lên trên khuôn mặt mọi người. Thất vọng? Đau khổ? Buồn bực? Có thể... Nhưng đó ko phải là tất cả. Vì ngay sau những nét buồn đó, mọi người lại nhìn sang bên, tìm thấy những gương mặt quen thuộc. Và mỉm cười... Vì họ ko thấy cô đơn, ko thấy trống vắng. Vì họ tìm thấy nhau... Tìm thấy khối Tin của mình Và chính nụ cười đó đã giúp họ nhận ra thành quả của những nỗ lực, những cố gắng, những quyết tâm của họ... Dù cho khối Anh có đc giải MWC, Dù cho miss khối Văn có đăng quang... Nhưng trong suy nghĩ của tôi khối Tin vẫn là tuyệt vời nhất Yêu tất cả mọi người Bài thứ 1000 :d

Và 12 Tin :">
Vậy là NHAT đã qua đi... Chương trình đã kết thúc, danh hiệu Miss Ams và Most Wanted Class cũng đã tìm đc chủ nhân xứng đáng nhất. Khối Tin, tuy ko thể giành nhiều giải như mong muốn, nhưng việc Miss Tin đc giải Miss Popular cũng đã là 1 thành công cho cả 3 lớp. Tuy chỉ giành đc 1 giải phụ, nhưng những gì mà NHAT để lại, những kí ức trong suốt hơn 1 tháng chuẩn bị cho cuộc thi này sẽ mãi ko phai nhạt.

Từ buổi sơ khảo đầu tiên cho đến đêm Chung kết, từ buổi họp khối đầu tiên cho đến ngày cuối cùng dựng trại ... Một quãng thời gian ko quá dài, nhưng đầy ắp những sự kiện, vui có buồn có nhưng đều rất đáng nhớ. Nhớ những ngày các em 10,11tin ở trường cả ngày để làm clip. Nhớ hôm chủ nhật duyệt văn nghệ, sau những tranh cãi, những giọt mồ hôi và nc mắt, chúng ta cũng đã thống nhất được với nhau. Và với ý tưởng của BabeQ và sự thể hiện của Zunik :)) Quân và Tường là 1 cặp vô đối :)>-

NHAT đã qua đi ... Đừng suy nghĩ quá nhiều về những gì ko thành công , mà hãy nghĩ về những gì ta đã làm được. Cái trại hình con chuột, tuy ko đẹp ko rực rỡ = các khối khác, nhưng khối Tin có thể tự hào rằng đó là công sức của cả 1 tập thể, cả khối Tin đã cùng chung sức để dựng lên nó. Tự hào lắm chứ khi dự án [T]urbo[P]ascal - [T]ào[P]hớ đã thành công hơn cả mong đợi =) 3 lớp đã có số tiền kha khá để đi liên hoan hát hò rồi :)) Tự hào về tiết mục văn nghệ, về những chàng trai đánh guitar, những diễn viên ko chuyên đã cố gắng hết sức trên sân khấu, cũng như những cổ động viên nhiệt tình đã giơ băng rôn biểu ngữ [;))] và hô "IT" khản cả cổ ở bên dưới :"> Kênh 14 đã bắt đc 2 khoảnh khắc vàng ấy, đó chính là lúc giơ chữ lên cổ vũ và lúc giơ cao tay làm sóng :">

NHAT có lẽ sẽ là sự kiện cuôi cùng mà khối Tin đc tham gia cùng nhau, với lớp 12 thì càng ít có cơ hội để tham gia các hoạt động sau này. Bỏ qua những sự cố đáng tiếc (mà cuộc thi nào cũng có, ít hay nhiều) NHAT đã thực sự thành công tốt đẹp. Mình xin cảm ơn các bạn trong BTC, BGH nhà trg vì đã tổ chức 1 chương trình thật sự hoành tráng và ấn tượng. Chúc mừng bạn Minh Hiền đã giành giải Miss Ams 08 :D, chúc mừng khối Anh - với phần Trại, Clip, tài năng .. tất cả đều ấn tượng và xứng đáng giành giải MWC :">. Tuy ko thể giành đc giải MWC, nhưng đối với mỗi thành viên trong gia đình IT-Ams, thì IT cũng chính là Most Wanted Class \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chỉ biết rằng để đồ ở phòng cạnh văn phòng có ng trông mình mất cá Ipod 160 gb rồi :(( Hậu NHAT kinh

à à à ....

Mình mất ví... Khối văn thì mất đồ, ví, iPod... Thanh Hằng cũng mất iPod... Khối Trung cũng mất ví... ** thằng chó nào mà bựa vầy X(

Trích dẫn cái stt của mình!!!

khối mình cũng có 1 em nhỏ mất iPod với điện thoại =((

nhưng mà có những ngày như hôm qua mới biết đc là mình yêu khối ntnào :x

Hậu NHAT là những khoảnh khắc ko bao giờ quên

I love ams :x

Thế có ai mất mát thứ j nữa ko???
Nhất là những ng để đồ ở phòng cạnh văn phồng í

Rất nhiều. Khẳng định là có người đã vào đấy lục đồ. Một loạt ví tiền ipod k cánh mà bay. Riêng e toi 1 cái áo dài đi thuê và mấy cái túi da xịn =((

mất thì nhiều mà được cũng chẳng ít
- được bên nhau và yêu nhau hơn
- tự hào khi là một amser
-....blabla...

mai ko mất j :-S Ngồi cứ nơm nơm lo đồ đằng sau :-S

Có mỗi cái tui thì đeo khư khư bên người =((

Thách thằng nào dám lân la...

Ko bao h có thể quên đc ngày hôm qua
Mọi người đã cố gắng hết sức mình
Cảm ơn chương trình đã xây dựng nên những khối đoàn kết to đùng trong mỗi khối chuyên như thế >:-D<

Thực sự rất là vui :x một đêm khó quên :x

À quên, sáng nay đến trường dọn dẹp, các bác lao công vơ hết rác rưởi rồi đốt. Thế là BÙM :)) Mình thề các bác đã vơ nhầm khẩu pháo nào đó < phải của lớp mình ko =))>

I've had da best NHAT eva :X:X

sao lại mất đồ nhiều đến thế đc???????? có ai đc vào hậu trường đâu???????!!!!><><><><><

Ngoài chuyện mất đồ ra hqua là 1 đêm thành công lắm lắm của NHAT yêu NHAT yêu BTC NHAT yêu Miss:8:*:*:*:* nhơ' quá biết bao h mới có tin nhắn 12h họp nhat' nhe' đây:((

hức :( Bống ơi mai đi khao miss ảnh nhá. 12h cổng trường đi ăn bđmt :)) đi nhá đi nhá

Back
Bên trên