hạnh phúc .... buồn....

Vũ Ngọc Khánh
(shiwa)

mọi người nếu ai có tâm sự thì vô đây viết nhé ... :D để mọi ngưòi cùng chia sẻ .... :D
tớ xin mở màn trước = tâm sự của đứa bạn tớ ... ( 1 đứa fall in love ) , các bạn cùng đọc nhé ... b-) b-) b-)

Đôi lúc ngồi buồn...biết thổ lộ cùng ai??? thôi thì mượn lời trái tim, gửi đôi dòng chữ viết! thả hồn theo dòng net trôi....mong mang theo nỗi buồn vô tận...phù....ước gì giờ đây lang thang trên 1 con đường vắng ngắt trong đêm mưa, dước ngọn đèn vàng lẻ loi...cảm giác cô đơn, lạnh lẽo, trống trải nhưng hạnh phúc, 1 hạnh phúc ...buồn đến lạ kỳ, tuy không còn ai nhưng tâm hồn thoải mái! chợt nhớ đến 1 lời hát "...như chưa từng có những fút lìa xa, dấu gương mặt trên vai anh khóc òa...những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em...!" ...có lẽ niềm hạnh phúc ... buồn vô tận đó sẽ ko bao giờ trở lại!

Nhưng cũng thật hạnh phúc, hạnh phúc khi hiểu rằng giờ đây nơi phương trời kia anh cũng nhiều hạnh phúc...để rồi giờ đây, khi thời gian đã qua đi thật lâu, tất cả dường như chìm vào quên lãng ...thì anh bỗng chợt đến...chợt đến như 1 thiên thần xóa tan bóng hình cũ trong em...nhưng anh đến để rồi đi,và đi rồi lại đến...em ko thể so sánh như hình bóng ngày xưa nhưng em có lỗi gì với anh ?? tại sao lại fải làm như vậy ??...tại sao?...tại sao??...tại sao và tại sao??...Hm...hít 1 hơi thở thật dài rồi thở ra thật sâu...có lẽ đây chỉ là 1 niềm vui của anh ..1 niềm trong những niềm vui nhỏ nhoi, nhẹ nhàng đến đau nhói 1 con người...! Tuyệt vọng, chán chường ...mệt mõi ...nên có lẽ em sẽ ra đi, ra đi mãi mãi trong tâm hồn của anh dù cho giờ đây anh có đến với em bằng những tình yêu chân thành nhất ...xin lỗi ! ...xin lỗi anh vì tình yêu cũng có giới hạn của nó...! Xin vĩnh biệt, vĩnh biệt anh! Vĩnh biệt những giây phút trò chuyện bên những dòng tin nhắn, bên những dòng mail và bên dòng sông có những cánh diều mơ ước mà trong đó, em thường nói mình như 1 con diều đen đúa, xấu xí, nhỏ nhoi ở 1 góc trời, tuy vậy nhưng nó có niềm vui, nó có niềm hạnh phúc riêng nó đúng ko anh?? Nó ko bon chen, không đua đòi, adua vào 1 cái thế giới, cái thế giới đầy màu sắc rực rõ của những cánh diều vỹ đại kia...vì nó đã có niềm hạnh phúc,niềm hạnh phúc cho chính mình và nó đã tin vào niềm hạnh phúc đó nhưng đâu ngờ...

Chỉnh sửa lần cuối:
chắc mọi người thấy nó hơi ... điên ... ( thật ra tui cũng cảm thấy thế )... :D
nhưng chấp làm gì khi họ đang yêu ... mà tui nghĩ " điên " như thế cũng là 1 hạnh phúc ... :D

Có thể là như vậy ...
Yêu thì mỗi người một kiểu ...

tiếp tục nè ...
...hm... Lại 1 điều ước nữa nhé! 1 điều ước nhỏ nhoi nhưng hoàn toàn có thể hiện hữu! Anh biết em ước gì không??Em sẽ ước mình được lang thang đi trên bờ biển chiều hoàng hôn ...lặng thầm , cô đơn, trống trải nhưng dường như thật thoải mái, không còn 1 chút vướng bận trong tâm hồn! Phải! có lẽ em như 1 người ít kỷ chỉ biết cho riêng mình, nhưng chính anh, anh đã khiến em trở thành con người như vậy, anh đã khiến em không còn là em nữa...! ...hm..Thôi thì thở 1 hơi dài rồi lặng nghe tiếng sóng biển,tiếng sóng rì rào cùng màu của không gian, cùng hương của gió..., tất cả dường như được quyện vào nhau để trở thành 1 bản tình ca, 1 bản tình ca tuyệt vọng để ru hồn cho 1 con người đang dần dần ngã gục trong tình yêu! Em lại bất chợt nhớ đến 1 bài hát "...mùa đông đó sẽ mãi mãi ...chẳng quay trở về ...chuyện tình ta tan vỡ như những bông tuyết rơi trong trời...chỉ còn trong mơ đôi môi xưa những đêm đông buồn... nỗi cô đơn trong nghẹn nghào em đã khóc... anh có biết con tim em chỉ yêu 1 người ??... Chỉ yêu anh !... Ko đổi thay dẫu cho cách xa muôn trùng...! Người yêu ơi ! em yêu anh hỡi người !"... lời bài hát thật sâu lắng và cũng tràn đầy ý nghĩa như chính 1 con người vì yêu anh mà sẽ ra đi, ra đi để chôn kín trong tim 1 hình bóng mà có lẽ nó sẽ mãi mãi ko phai mờ...rồi cũng đến lúc em phải đi, em sẽ đi mãi ...đi mãi...đi đến 1 phương trời nào đó nơi có bầu trời xanh, có gió và có biển...có những tiếng sáo diều mơ ước, có dòng sông ngày xưa ... rồi em sẽ chợt giật mình, tỉnh dậy và quay lại ...quay lại và được nhìn lại chính mình đang nằm trên cát ...và bên cạnh em sẽ là tiếng sóng biển rì rào, tiếng gió xào xạc...cùng mùi hương của biển....màu sắc của không gian...nó đã thực sự, thực sự ru hồn em đưa em vào phiêu lãng và dẫn đường em trở về với nơi mà em đã ra đi ! Xin vĩnh biệt tình anh! Vĩnh biệt anh! Và vĩnh biệt tất cả!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông Khánh đa cảm quá nhỉ, tớ đọc mấy cái đấy nhức hết cả đầu, không thích cái gì ướt át quá. Nhưng cũng rất hay đấy !!

Thằng em lấy đâu ra mà hay thía! CHị cũng thích những kiểu này lắm nhưng cũng tùy lúc thôi!

thì đã bảo tâm sự mà nị ... lúc nào buồn thì vô đấy chứ có ai bảo mọi người đang vui thì vô đây đâu ... :)) :))
to chị thảo : chả lấy ở đâu cả ... bạn em nó viết đấy ...

Trời ơi, chồng ơi, sến chảy nước ra thế cũng nghe được à. À mà thôi, tùy chồng, sến cũng đâu phải là cái tội. Vả lại chồng cũng bảo là của con bạn chồng viết mà. Nó viết vào Nhật ký lớp hay sao mà chồng đọc được thế, hay là chồng đọc trộm nhật ký bạn ấy?

Đúng thật, Hiếu, mày nhớ cái câu ông Zack bắt làm hôm finish the sentences không? Cái câu: "Love-sick people often complain about loneliness" ấy. Đọc cái này tự dưng thấy cô đơn tệ. Công nhận cũng thấy nó hay hay, nhưng mừ vợ ngại đọc quá, dài bỏ xừ. Người đang iu có khác, mà chồng nói rất đúng: "Yêu cũng là hạnh phúc" muh.

Chồng yêu quái, sao vừa cưới vợ hai đã bỏ luôn cái status yêu vợ vậy? Bộ không yêu người ta à?

hôm nay tự dưng tao thấy bực mình về 1 con bé, cái mặt trông rõ ghét, tính tình của nó thì đúng là...tiểu nhân ko chịu đc. chỉ muốn đạp cho vài cái. nhưng mà mày lại bảo tao nên bỏ qua đi, tao chịu thật. chắc là thế thôi, tao cũng hết hứng mà đi ghét nó rồi. cái cảm giác mình ghét ng` # cũng tệ thật.

hôm nay tao ko bùng học nữa, mày bảo là bùng làm gì cho phí, tao thấy cũng hết hứng bùng luôn, thế là vác cặp chăm chỉ đi học, thấy tự dưng đi học cũng hay hay, mà ở lớp cũng có nh` bạn, còn hơn chán là bùng rồi nghỉ ở nhà chả biết làm gì.

hôm nay tao ko dậy muộn nữa, mày bảo mày hay dậy lúc 6h rưỡi, tao cũng dậy sớm thử xem, cũng hay mày ạ. tự dưng tao lại thấy buổi sáng nó hay hay :)

tớ ko có hạnh phúc buồn ,vì buồn là buồn ,hạnh phúc là hạnh phúc.đáy là nói cho nó văn vẻ chứ như người yêu mình đi với đứa # thì liệu các pac có thể nói 1 câu là:"hạnh phúc của người mình yêu cung là hạnh phúc của mình" ko.Iem chịu,nó mà bỏ iem thì ỉm đi kiếm thằng #,chứ cứ ngồi mà hạnh phúc bùồn với cả hạnh phúc vui,mệt lắm.tốt nhất là cứ đi ăn cái gì đấy,xong ngồi tổng xỉ vả về nó vứi đứa nào đấy,xong

Hey, you're such a good guy, huh ? You're said to be a boy of Mid-Fall-Fes, and now I think that's too right ! I want to believe you, but how can I ? Your eyes, on me, is that another way of pretending ? You said you didn't, but you make me think you did. Let me ask you some questions, how do you feel when you see the actress you like the most alone in that big house ??? How do you feel when you see her ill ? How do you feel about her husband ??? Are his eyes pretending, too ???
Anyway, hope you find your own happiness, cause I have found me my own !

To Hoàng Hà : Có chứ , miễn người yêu mình hạnh phúc , thà nhìn người mình yêu đi cùng người khác mà đau khổ còn hơn là có được người mình yêu mà ko có trái tim của người ấy . Thế gọi là hạnh phúc buồn .

Đôi khi tao cảm thấy trống rỗng, và mày ở đó kêu: Tao còn trống rỗng hơn mày.
Đôi khi tao bực một người khác, mày bảo, cứ chửi mày cho xả bớt ra đi
Đôi khi tao chán đời, mày bảo vui lên, đời còn nhiều thứ.
Đứa duy nhất tao có thể đi chơi cùng đêm giao thừa là mày,
Đứa duy nhất bên tao trong các kì thi cũng là mày,
Đứa duy nhất mà tao có thể ngồi tâm sự cũng là mày,
Đứa duy nhất tao kể chuyện tình cảm của tao cũng là mày
Đứa có thể bỏ hàng đống thời gian ra giúp tao mua quà cũng là mày
Đứa có thể đứng hơn 1 h đồng hồ để xem tao đợi bạn gái và bị cho leo cây cũng là mày.
Đứa hợp tao nhất cũng là mày,
Đứa đầu tiên mà tao tìm khi buồn là mày,
Đứa đầu tiên có thể giúp tao xả stress cũng là mày,
Đứa có thể ngồi hàng giờ nghe tao kể chuyện là mày,
Đứa tao có thể tìm để chia sẻ và tìm sự cảm thông cũng là mày.
Đứa mà tao hiểu rõ nhất cũng là mày, đứa mà tao có thể đoán được ý nghĩ cũng là mày, đứa mà hiểu tao nhất cũng là mày, tao với mày tuy 2, nhưng đôi khi là 1.Nghe sến quá phải ko, nhưng đó là sự thật, và đối với tao, đó là điều quan trọng.
Mày luôn là chỗ dựa cho tao.Mày là đứa bạn thân nhất mà tao từng có.Tao buồn biết bao khi phải xa mày, khi thiếu mày để sẻ chia, để có thể cùng tao tâm sự.Vậy mà giờ đây tao sắp phải xa mày, tao ước gì mày có thể ở bên tao , giúp tao vượt qua các khó khăn phải đối mặt.Mày là đứa bạn mà tao tin tưởng nhất, ngừơi duy nhất hiểu tao.Tao mong mày có thể cố gắng học, để ra nước ngoài.Cố lên, tao luôn trông đợi vào mày, và nhớ rằng tao luôn ở bên mày, gọi tao bất cứ khi nào mày cần, I will always be there.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phong ơi, mày viết làm tao sụt sịt rồi, thật buồn mày nhỉ. Tao với nó cũng sẽ rất nhớ mày, nhớ mấy lần củ chuối đi với nhau. Tao chưa bằng nó bởi tao không thân với mày bằng nó. Nó bây giờ cũng cảm thấy vô cùng trống rỗng, giống mày, và tao, tao cũng buồn khi phải chia tay. Nhiều kỉ niệm... vui cũng có, buồn cũng có. Dù sao thì cũng sắp đi rồi, mình sẽ vẫn giữ liên lạc thường xuyên, rồi có dịp, tao với nó sẽ gặp mày, trong một hoàn cảnh đặc biệt, mày nhỉ....

Mày câm mõm lại đi Lê Hưng ah, đừng làm tao bực.
Hiếu à, tao cũng muốn nói với mày nhiều lắm, nhưng tao muốn xin lỗi mày nhiều chuyện.
Tao muốn xin lỗi mày vì tao quá nghiêm khắc với mày.
Tao xin lỗi mày vì nhiều lúc làm mày khó xử
Tao xin lỗi mày bởi tao ko tốt
Tao xin lỗi mày vì tao nói dối mày nhiều
Tao xin lỗi mày vì đôi khi tao đùa quá đáng
Tao xin lỗi mày vì tao nhiều khi trêu mày quá dai
Tao xin lỗi mày vì tao dùng acc của mày viết mess gửi đi
Tao xin lỗi mày vì nhiều chuyện ko đúng tao đã làm
Tao xin lỗi mày vì tất cả những gì ko tốt tao đã gây ra cho mày.
Mày là một đứa bạn rất tốt bụng và đáng quí, tao sẽ làm gi đây khi ko có bọn mày ở bên cạnh, tao sẽ ko là gì nếu ko có bọn mày.Tao ước gì tao và bọn mày có thể ở bên nhau, hi vọng tao sẽ gặp bọn mày ở một nơi mà chúng ta cùng mong muốn.Bọn mày là những người bạn tốt nhất của tao, cám ơn bọn mày vì tất cả những gì bọn mày đã cho tao, bao kỉ niệm vui buồn, đó sẽ là những lúc mà tao nhớ mãi.

Đôi khi, tao muốn quay ngược lại thời gian, khi tao và bọn mày ở bên nhau, tao ước gì, tao có thể đi giao thừa cùng bọn mày, có thể ở bên nhau khi tết đến, có thể ngồi tán chuyện ở quán nước, cười cho quên hết mọi chuyện.Có thể ha hả khi biết 1 đứa đã yêu, có thể đi với nhau những lúc vui buồn, có thể cùng nhau xây dựng nhiều thứ.Có thể nói với nhau những thứ ko ai biết, có thể dạy cho nhau những bài hát, những cách chơi, có thể đi chơi khăm ai đó, có thể ngồi vui vẻ khi vừa thoát 1 bài kiểm tra, có thể chạy trên sân như 1 thằng điên, có thể gọi nhau là "thằng khốn", "thằng con heo", "thằng Hủi", "thằng cởi trần" mà ko sao.Có thể tư vấn chuyện tình cảm cho nhau, có thể đi dự sinh nhật của nhau, có thể cùng ngồi nghe một bài hát hay, có thể đạp xe về cùng nhau, có thể nhờ thằng này đèo về mà ko áy náy...
Đôi khi tao ko quý trọng những cái gì mình đang có, chỉ khi nó sắp ko còn thì tao cảm thấy tiếc nuối, cảm thấy giá trị thực của nó, những điều ko bao giờ trở lại, tao ước gì tao có thể quay ngược lại thời gian, trở về lúc 1 đứa đi thi WCG hay 1 đứa lúc đi mua hoa hồng, cũng có thể đó là lúc mà tao và bọn mày đi tình nguyện, cũng có thể đó là lúc mà tao với bọn mày ở fortuna, đó là những lúc tao trân trọng và giữ mãi.
Đôi khi tao muốn thay đổi tất cả, tao muốn mọi việc như ý tao, nhưng sao tao cảm thấy mình thật nhỏ bé, ko là cái gì cả.Tao ước gì tao ko yếu đuối như thế này, nhưng bây giờ thì tao muốn như vậy, nó giúp tao hiểu rõ cái giá trị mà tao gọi là tình bạn.
Tao muốn nói nhiều lắm, nhưng bây giờ tao ko thể nghĩ được nữa, tao buồn quá...Ước gì, một điều ước nhỏ nhoi nhưng quí giá...

Phong à, tao cũng muốn xin lỗi mày nhiều thứ
Xin lỗi mày vì tao đã làm mày thất vọng hôm Fortuna
Xin lỗi mày vì nhiều lúc tao tỏ ra điên điên
Xin lỗi mày vì đã trêu mày nhiều
Xin lỗi mày vì tao đã nói nhiều điều linh tinh về mày
Xin lỗi mày vì nhiều lần cãi ngang
Xin lỗi mày vì nhiều lúc tao nói quá nhiều
Xin lỗi mày vì nhiều lúc tao nhố nhăng quá đáng
Xin lỗi mày vì những gì tao gây ra cho mày, những gì tao khiến mày phật lòng, những gì tao không tốt với mày
Với tao mày cũng là một đứa bạn tốt bụng, dù tao không quen mày lâu như nó, nhưng tao biết mày là thằng bạn rất tốt. Tao đã và đang học được nhiều điều từ mày. Mày khiến tao chín chắn hơn, suy nghĩ cho người khác nhiều hơn... Tao rất buồn khi phải xa mày. Nhưng không sao, tao với nó sẽ cố gắng sang học cùng mày, mày nhé...

PS: Tao không ngờ mình viết hay thế Phong ạ, tao dốt văn lắm mày biết đấy. Và trong lúc tao đọc những dòng đầu tiên của mày là tao đang nói chuyện điện thoại với nó, và đọc cho nó nghe những gì mày viết. Nó xúc động lắm....

Hóa ra hai nhóc nhà mình thân thau thế ! Bọn trẻ bây giờ văn vẻ thật ! Trình cao trình cao ! Chúc tình bạn của 2 đứa mãi tốt đẹp nhé !

Uh, bạn bè mà nói được với nhau những câu như thế thường bền vững lắm... Chúc hai đứa luôn luôn thân nhau như thế này nhá

Back
Bên trên