Hơ hơ "vuông vuông" tiêng nhật hay quá!

• Bắt đầu RedEpicuro
  • Ngày bắt đầu
R

(RedEpicuro)

Guest
HIc, lâu lâu mới "đấu" lại cái hợp đồng internet mới lại có dk vao HAO thấy mới quá!!! Vào clb ngoại ngữ thấy có english, français, " u ba da chi- hãy đợi đấy", lại thắy có mấy cái ô "vuông vuông" , click thứ hóa ra tiêng nhật hay thất!
Mình vốn rất thích tiêng nhật, nhưng mà chưa có điều kiện học, lại rât thích học lỏm như kiểu phiên âm, ko biết ở đây có ai rỗi rái ngồi tỉa cho mình mấy từ cơ bản tiếng nhật không nhí, kiểu như xin chào là " cô ni chi oa", rồi cảm ơn, tạm biệt, tôi là người việt, chúc ngủ ngon, ngon miêng ...etc, có ai có thiện chí thì giúp mình với nhá!!!! cảm ơn nhiều!

Hehe, tiếng Trung mới vuông, tiếng Nhật tròn chứ nhỉ :D

Muốn học mấy câu đấy làm mấy lần google là ra ấy mà ;)

Miu, sao mày ác thế? người ta hỏi hẳn hoi mà lại đi nói như vậy bao giờ. Thôi để tui đóng vai người tốt cho nhá
Cảm ơn là Gô mên na sai
tạm biệt là Ô ha yô
Tôi là người việt: Wa ta shi wa ni hông jin đê sư.
Chúc ngủ ngon: A na ta wa ba ka đê sư nê.
Tạm thời thế thôi nhỉ? :D

Miu kia, mày thích baka không hả? Tao tốt bụng thế mà mày lại nói tao baka à? Chết, lộ chưa nhẩy? :D

hic, kiểu này lên google cho an toàn hehe ;) chả biết j nhỡ muốn cảm ơn nói ba ka ba que người ta lai tưởng xỏ lá người ta thi bỏ mẹ, dù sao cũng baka 2 bé hehe

Tuan Anh đã viết:
hic, kiểu này lên google cho an toàn hehe ;) chả biết j nhỡ muốn cảm ơn nói ba ka ba que người ta lai tưởng xỏ lá người ta thi bỏ mẹ, dù sao cũng baka 2 bé hehe

Sai lầm trầm trọng! Thứ nhất, lên google cũng chẳng an toàn hơn là mấy, mà có khi còn chẳng có hiệu quả. Thứ hai, ở đây không có ai tên là "2 bé". Thứ ba, nếu có "2 bé" thì cũng không có "2 bé" nào "baka" hết.
Cuối cùng, khi post ở chỗ công cộng thế này thì nên chỉn chu ngôn từ một chút há :>
Trêu một tẹo thôi, bác đừng giận nha. Mà chắc bác cũng cao thủ leo cây Nihon-go rồi thì vô đây hỏi chi cho tốn thời gian nhỉ?

úi zơif ơi "cao thủ leo cây nihon nihoan là cây j thế hả em, đã có tinh thần học hỏi vào đây trình bày đàng hoàng, baka tử tế mà cử chơi trò 'nihon go' nghe cứ như hòn đá gỗ :D , có chỉ bảo cũng fair tận tình một chút chớ nhỉ!! ;)

hehe, sai lầm tập hai! Em chỉ bảo tận tình tử tế quá rồi còn gì (hơn cái con miu kia là cái chắc), ít nhất cũng không xua bác đi chỗ khác hỏi khi bác vừa "trình bày đàng hoàng" :D Nếu có gì sai sót là do trình độ em có hạn thôi bác ạ, mong bác thông cảm. Với nại bác xem nại cái phần em giả nhời bác lúc đầu đi, cảm ơn là Gô mên na sai cơ mà, sao bác cứ chúc tụi em ngon giấc vậy? Có "tinh thần học hỏi" mà lại chểnh mảng thế sao bác?

Mà thôi, bác học tiếng Nhật làm gì. Học tiếng Pháp đủ roài. Em nghĩ cái thứ tiếng bác cần học bi giờ là tiếng Việt kìa, hoặc ít nhất là gõ lại tiếng Việt cho nó có dấu hẳn hoi, chứ ai lại để cái chữ "f" nó lù lù đằng sau một vài từ vô nghĩa thế kia? :p

kon-nichon-waa!!, nịnja! niark! allé gato, hehe niark nỉark!!! Tiếng Nhật quá cool!!!!niark!

cái niark.. đấy nghĩa là niark lol anh xem film taxi 2 chưa? xem thi sẽ hiểu lol, niark!

phim day ma cung xem duoc :)
Doan nao co cai day dau nhi ? Nip, ninja....

hic film nó làm ra để xem mà em, ko xem đc mà em cũng xem rồi huh :), niark nó xuất hiện từ đầu đến cuối mà.
Hồi bên fr mới chiếu film này cứ ra đường gặp mấy chú tây con là y như rằng lại "ninja!" mình lại "niark" hehe thích thú, mỗi tội nó tưởng mình người Jp.

Chuyển sang câu lạc bộ tiếng của người ngoài hành tinh có lẽ chính xác hơn nhỉ?

Back
Bên trên