Hôm nay Mồng 8 Tháng 3

Re: Người phụ nữ Xưa và Nay

Đoàn Trang đã viết:
À mà câu cuối cùng của bài anh sưu tầm, em chưa hiểu lắm, có ai giải thích hộ Trang với: chủ thể văn hóa có nghĩa là gì cơ??? :-/

Chị nghĩ "chủ thể văn hóa" là bản thân đối tượng có nhận thức, trình độ về văn hóa, mà ở đây chính là người phụ nữ. Người phụ nữ đẹp về hình thể là do tự nhiên, tạo hóa ban tặng. Nhưng vẻ đẹp về tâm hồn phần nhiều lại do chính bản thân người phụ nữ tự trau dồi mà đạt được. Không biết hiểu thế có đúng không... :)

Phạm Thị Yến Mai đã viết:
...không phải là cái đáng để phấn đấu, nhưng vẫn có thể trở thành mục đích để sống đấy!!! :x

Cái này lạ ghê nhỉ, trước giờ toàn nghe thấy "Chết vì gái", chứ chưa nghe ai bảo "Sống vì gái" cả

/Thanh

Bùi Hải Thanh đã viết:
Cái này lạ ghê nhỉ, trước giờ toàn nghe thấy "Chết vì gái", chứ chưa nghe ai bảo "Sống vì gái" cả

/Thanh
chết vì .. nhưng mà sống với ... anh ạ :) thế anh đã chết vì gái chưa?

Mai Thanh Hà đã viết:
chết vì .. nhưng mà sống với ... anh ạ :) thế anh đã chết vì gái chưa?

Bây giờ thì không nói gì được. Nhưng hồi anh trẻ như em thì trung bình sét đánh tuần 1 lần, có hôm cao điểm 1 chủ nhật bị liên tiếp 2 lần, chả sống dở chết dở ấy chứ

/Thanh

Bùi Hải Thanh đã viết:

/Thanh

Đơn giản thôi ạ, "chết vì" còn cao hơn cả "sống vì" :rolleyes:

Bùi Hải Thanh đã viết:
Bây giờ thì không nói gì được. Nhưng hồi anh trẻ như em thì trung bình sét đánh tuần 1 lần, có hôm cao điểm 1 chủ nhật bị liên tiếp 2 lần, chả sống dở chết dở ấy chứ

/Thanh

Co`n ba^y gio+` o+? nha` se't đa'nh lie^n tu.c, anh Thanh nhi?. May ma` se't no' chi? đa'nh đu+o+.c o+? nha`, 8 tie^'ng đi la`m tro^'n o+? co+ quan ne^'u kho^ng ba^y gio+`ngu+o+`i đen si` ro^`i cu~ng ne^n.
Em nghe no'i ne^'u nhu+ chi.u kho' ngu? so+'m o+? nha` va` vuo^'t ve mo^.t te.o thi` se't cu~ng bo+'t đa'nh thi` pha?i.

:razz:

Bùi Hải Thanh đã viết:

/Thanh
Ngày xưa có ngày học thêm tận 2 buổi lận à? :D

Người ta hay nghe thấy chết vì ... là vì người ta chỉ liệt kê được những thằng chết vì... , ngoài ra có một số thì không thể vì...(chắc là rất ít thôi), còn tất cả những thằng còn lại chả là sống vì.... thì là gì? Mà thôi, ai lại bảo sống vì? Đàn ông cao cả chỉ có cho thôi, sống cho...:x
Thanh nhẩy, vợ xinh đứng cạnh mà vẫn cố khoe cái đen sì sì... Để chị em xếp hàng mỏi cả ... chân vẫn không chịu đi về room!

Chị Mai rủ Thanh về room nào thế? Đúng là bác Thanh có số chị em theo nhỉ! :D

Back
Bên trên