Hà Nội Mưa To --- Chuyện j xảy ra vs bạn :-ss

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
mai mưa tiếp hở các bạn :)):)) :-j haiz thôi kệ chả liên quan đến mình :)) các bác cho nghỉ thì cháu nghỉ ko thì cháu đi học :)) vô tư:-j

hm... hỏi thấy dự báo thời tiết bảo mưa tiếp thì cứ vỡ đê..... :-B

mưa vỡ đê là chết đấy :-ss
ngồi nhà nó có cuốn bay ra ngoài ko nhỉ :D

Không vỡ được đâu.=))
Đê sông Hồng mấy trăm năm nay, làm gì có chuyện mưa 1 phát vỡ.=))

Vỡ ở HN2 thôi :-j HN1 vỡ = niềm
Cụ Uẩn đã chả nói dân HN1 ko khổ vì ngập lụt... 8->

=)) .

sao ko có chỗ tích bài tốt cho em Chi nhờ =))

Chỉnh sửa lần cuối:
:)):)):)) ko vỡ là từ trc đến h chửa vỡ :-j rồi sẽ có lúc vỡ nếu ko sửa :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thấy bẩu thứ 6 mới mưa cơ :) nên mai các bạn cứ đi học bình thường:-j

Cụ Uẩn ko biết rằng sau này Hà Tây nó vào HN nên chỉ cho đắp đê mỗi HN1 thôi =))

mà đê cụ đắp 8 đời, sao nó còn như cũ đc :-j
mà mưa lắm thế này, thay đổi thời tiết là việc bây h mới có
~~~> ko khéo... :-ss

Các bạn yên tâm :)) nếu có vỡ thì chỉ vỡ những nơi xung yếu thôi ;)) ví dụ Liên Trì ờ HN2 chẳng hạn ở đấy có đoạn nối vs sông Đáy nên có dòng chảy mạnh và xoáy nên mới có nguy cơ vỡ đê.
Còn đê sông Hồng đi qua đoạn HN1 đc kè bê tông hóa rồi nên vỡ = niềm àh :">

sao không vỡ được ? bê tông là cái đinh gì ? bắt nhịp tình hình 1 tí đi bạn ơi

K nói vụ đê vỡ k, mà là bạn Thái ơi bê tông thì bê tông, trong nó là cái. :-J Với cả sức mạnh của nước thì...8->

Chú Thái ko biết thì múa cột mà nghe nhá.=))
Cái tường bê tông là thứ ngu nhất mà HN từng làm đấy.
Trc đây nó là cái dải đất cao bị phá đi làm đường và làm cái tường ngăn lũ.=)) Chả biết tốt hay ko nhưng năm 2000 nước tí thì tràn qua mặt đê.^:)^

Mà bê tông ở trên thôi, nó lở đất ở dưới thì bơi hết.=))

sao đê ko vỡ mà lụt bt! :-??

đây là ngập úng chứ ko phải là lũ lụt :-j lũ lụt là do nước sông nó tràn vào ý :-j còn Hà nội chỉ đơn giản là mưa xuống , nước ko rút đc , nên tắc lại gây ra ngập úng thôi :-j

lũ lụt thì mới là thảm họa , nc nó xoáy thì cái j cũng cuốn đi hết :-j chứ ko bao h thấy đc cảnh lội nước với bắt cá đâu =))=))
cái đê thì đúng là chỉ vỡ 1 số chỗ yếu đc thôi :-? về cơ bản thì nếu trời mưa , chẳng đến mức vỡ đê thì chúng mình cũng thành cá trong chậu với nhau hết :-j vì hiện tại mực nước của tất cả các sông hồ xung quanh đều lên maximum rồi :D nó ko chứa thêm lượng nước nào đc nữa . mưa xuống , nước ko rút được --> ngập tiếp =)) --> nghỉ tiếp :">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên