Giao lưu với thí sinh SBD 26 (Nguyễn Thu Vân) và SBD 27 (Đinh Tường Lan)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Không sao đâu em ạ, bài nào cũng cố gắng nhét thêm 2 chữ Tường Lan vào là được. Không sợ nhầm đâu. Em cứ đọc các bài trên của anh tán phét với chú Duy đây thì biết, bài nào anh cũng cố gắng đưa thêm tên em Lan vào, vậy là hợp quy chế rồi.
Nói thiệt, anh em mình buôn dưa lê ở đây, nếu không trực tiếp thì cũng gián tiếp liên quan đến em Tường Lan cả. :) Không phải lo đâu.

"Cho nên nếu anh Thi kiếm vợ thì chọn cô nào dễ nhìn dễ yêu 1 tí.."
<=== :)) :)) :)) , vậy chứ không phải anh em mình cùng "vô tình" vào cái HAO này sao ;) ;) ;) .

:| :| Biết là có ngốc mới đi chọn vợ qua Internet, nhưng :) tính anh thích mạo hiểm 1 tí. Biết chắc là không được, nhưng chỉ vì hiếu kỳ mà cứ tiến lên thôi. Cũng như em Tiến, anh cũng tin là em cũng hiếu kỳ như anh nhỉ :)) :* . :-$ . Thôi để cho công bằng, chú làm việc của chú, anh làm việc của anh, ai được thì người đó hưởng ;) :)) , dễ khoảng tháng sau là anh em cùng ngồi treo mõm nhìn sao nhỉ? :)) Rồi đi đá ống bơ lon ngoài đường làm thơ thất tình :)) :)) :)) :biggrin: :mrgreen: .
Nhưng nếu chú Tiến mà được người đẹp thì anh sẽ =D> , quyết không ghen tị :madflame: đâu. :eek: Nhưng anh thán phục đấy.
:x Còn nếu anh được sơ múi gì thì anh cũng không chia cho chú đâu nhé :)>- :)) :* . Phận ai người nấy hưởng. Em Lan đâu có phải là của chung :)) :)) :)) . Nhờ em Lan nhờ. :)) :) .

Đùa tí thôi, mà chú Tiến đi học về Info hả. :) Chú có làm Java không? Anh thì không làm info nhưng chắc đến 1 lúc nào đó cũng phải dính dáng tới nó. :) . Ghét kỹ thuật, ghét thực nghiệm, chỉ thích lý thuyết. :).

haha vậy ra tương lai em sẽ lấy vợ trên mạng hả, đúng là thời buổi internet , ta có thể nói chuyện cả ngày với một ông châu phi nhưng lại chăng nói câu nào với ông hàng xóm .
với lại ''Trên đời ko có phụ nữ xấu mà chỉ có phụ nữ ko biết làm đẹp'' , nhiều người hiểu câu này là mọi con gái trên đời đều ko xấu mà chẳng qua ko biết tôn cái đẹp của mình mà thôi.
còn em , em lại hiểu câu trên là '' trên đời chẳng thể có phụ nữ đẹp nếu ko có mỹ phẩm :))
nghía cái này sẽ rõ ;)

http://vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2005/07/3B9E00C2/

:)):)):))anh Thi đừng lo, ống bơ thì thiếu gì, thơ thì em làm suốt ý mà:D. Công nhận là em có hiếu kỳ:p, nhìn xong mấy cái pic của TLan ko hiếu kỳ sao được, ko biết có phải lâu ngày ko nhìn thấy con gái VN hay ko, mà em nhìn ai cũng thấy xinh, :( tại con gái bên Sing này 'dễ nôn' quá à, chịu ko nổi.
Mà sao chưa gì anh đã chia đường ai nấy đi thế, :-?anh em mình hợp tác có phải hay hơn ko, có phúc cùng hưởng có họa cùng chia ok ;;) ? Thôi thì nể anh tuổi cao sức yếu:D, em 4 anh 6 ok? thế là ổn lắm rồi.
Àh em đang học Business Inform, học inf nhưng nghiêng về business nên tức nhiên là em có học Java rồi. Em lại thích thực nghiệm hơn, học lý thuyết so boring, bây h cái j cũng phải thực tế anh à.
Nhưng nói thế thôi, ko có lý thuyết sao làm đc thực hành:D. Anh em mình 1 người giỏi lý thuyết 1 người giỏi thực hành, hợp tác chắc ăn ý lắm đây
Duy em ơi, mỹ phẩm thì chỉ 1 phần thôi chứ, anh Thi đã nói phụ nữ có nhiều vẻ đẹp, ko đẹp bên ngòai thì cũng đẹp bên trong. Đâu phải cứ dùng mỹ phẩm là sẽ đẹp đâu, anh thích nhưng ai ko dùng mỹ phẩm nhưng vẫn toát lên vẻ đẹp rất hồn nhiên, rất đáng yêu của người phụ nữ :)>-

nghe được đấy, 1 lý thuyết 1 thực hành thì tất nhiên là phải được rồi. :) . Nhưng cả 2 anh em ta đều trên cung giăng hết em ạ :) , em Tường Lan đây hiện đang ở HN, làm sao mà chúng ta có thể động thủ được bây giờ. 8-} , cái này hơi khó nhỉ 3:-o . Cái kiểu lâu ngày không được nhìn con gái việt thì quá rõ ràng rồi. Anh em ta chắc hoang phí cả đời trai thiếu bóng hồng quá. :sleeping: . Em Tiến đây liệu có kế sách gì hay ho không? híc híc, em mà học Business Info thì hợp với em Tường Lan đây quá rồi, em ý hình như học Ngoại Thương. :| Còn anh thì chắc... =P~ :| . Thời buổi này con gái thực tế lắm nhỉ, Tường Lan nhỉ. :|
Em ơi, con gái Sing vẫn còn là Châu Á, chứ bọn con gái Châu Âu thì mới... 8-} , ~:> anh sắp thế này này 8-} . híc híc. hehehe, anh em mình cứ ngồi mộng mơ đi, mai mốt em Lan hand in hand với 1 anh chàng nào đó thì ngồi đó mà chả 4 phần em 6 phần anh 8-} .
Chuyện mỹ phẩm của chú Duy nên dẹp qua 1 bên là vừa, anh bây giờ con gái có là cá sấu, da cóc anh cũng vớ luôn. Chú Duy thông cảm nhé, anh là hàng tồn kho mà. Hơn nữa anh có 1 cô bạn trước cũng từng tham gia miss hao ( chả biết có được giải rút gì không :-/ ) , cô ý cũng vào đây ngó mặt em Tường Lan xong khen em Lan có da mặt đẹp. Nên vụ mỹ phẩm cứ quên hẳn đi. :) .

há há , chị lan chưa mỹ phẩm à? nếu có mỹ phẩm chắc xinh phải biết ,à em bảo này mấy anh ở bên sing chỉ em phố nào mua hàng đt rẻ re nhé , tên phố?

anh Thi càng nói em càng thấy khó:( đúng là muốn động thủ thì phải tiếp cận đối phương, mà tình hình bây giờ thì....cười ra nước mắt:((,
nghĩ có khi ở nhà chú Duy sơ múi hết của anh em mình rồi:)) đùa tí...nhưng mà anh Thi hỏi em kế sách thì là kế sách j mới đc chứ? ý anh là làm sao tiếp cận để động thủ hay là để tu thành chính quả?
ko biết em có nên cạo đầu đi tu luôn ko:p, kiểu này khi chiếm được lòng người đẹp chắc em hổng còn tóc quá...thôi Yêu là tin vào những điều không thể có mà.
Lan học Ngoại thương à, cho mình hỏi cái, tình hình hiện nay các sinh viên NT sau khi tốt nghiệp ra trường thì có khoảng bao nhiêu % là tìm đc việc làm(đúng chuyên ngành)? tại mình thấy ở Hà Nội các công ty nhỏ nội địa thì mọc lên cũng khá nhiều nhưng các công ty lớn có vốn đầu tư nước ngoài mới thì rất ít. Cơ hội để SV nội cạnh tranh vào các công ty đó là ko lớn, bởi họ đều tuyển nhân viên là những người VN có trình độ chuyên môn cao(được đào tạo từ nước ngoài). Ra trường mà ko tìm đc việc làm vẫn luôn là vấn đề nan giải 8-| .

anh Thi ơi, bao h anh về Vn động thủ đc, anh còn học bên đó lâu ko? có tò mò quá ko nhỉ :-?
chú Duy sao lại vào đây hỏi mua đồ đt hả :angry::nono:, ở bên này thì nhiều chỗ lắm em à, nếu em muốn mua thì đến Sim Lim Square, IMM Building, Funan shopping mall hoặc là Mustafa

Nguyễn Mạnh Tiến đã viết:
anh Thi càng nói em càng thấy khó:( đúng là muốn động thủ thì phải tiếp cận đối phương, mà tình hình bây giờ thì....cười ra nước mắt:((,
nghĩ có khi ở nhà chú Duy sơ múi hết của anh em mình rồi:)) đùa tí...nhưng mà anh Thi hỏi em kế sách thì là kế sách j mới đc chứ? ý anh là làm sao tiếp cận để động thủ hay là để tu thành chính quả?
ko biết em có nên cạo đầu đi tu luôn ko:p, kiểu này khi chiếm được lòng người đẹp chắc em hổng còn tóc quá...thôi Yêu là tin vào những điều không thể có mà.
Lan học Ngoại thương à, cho mình hỏi cái, tình hình hiện nay các sinh viên NT sau khi tốt nghiệp ra trường thì có khoảng bao nhiêu % là tìm đc việc làm(đúng chuyên ngành)? tại mình thấy ở Hà Nội các công ty nhỏ nội địa thì mọc lên cũng khá nhiều nhưng các công ty lớn có vốn đầu tư nước ngoài mới thì rất ít. Cơ hội để SV nội cạnh tranh vào các công ty đó là ko lớn, bởi họ đều tuyển nhân viên là những người VN có trình độ chuyên môn cao(được đào tạo từ nước ngoài). Ra trường mà ko tìm đc việc làm vẫn luôn là vấn đề nan giải 8-| .

anh Thi ơi, bao h anh về Vn động thủ đc, anh còn học bên đó lâu ko? có tò mò quá ko nhỉ :-?
chú Duy sao lại vào đây hỏi mua đồ đt hả :angry::nono:, ở bên này thì nhiều chỗ lắm em à, nếu em muốn mua thì đến Sim Lim Square, IMM Building, Funan shopping mall hoặc là Mustafa
Em Tiến thân mến, anh sắp viết luận án tốt nghiệp rồi, nhưng vì chuyên ngành của anh không cho phép anh chỉ tốt nghiệp đại học là xong, ngành của anh nếu không ở lại ĐH thì chắc chỉ có nước đi bơm xe đạp ngoài đầu phố thôi. Cho nên nhìn nhận biết người biết biết ta, anh đánh giá khoảng 3 năm nữa anh mới dám về VN chơi 1 chuyến. :)
Anh rất có cảm tình với 2 chú em đây, có khi 3 anh em ta kết nghĩa Huynh đệ ngay tại cái Box này được đấy nhỉ. Chú Đoàn An Duy chắc làm tam đệ còn nhị đệ Trúc Mạnh Tiến đây cũng nên cạo đầu đi là vừa, em Lan chắc sẽ là Mộng cô nương của đệ đấy ( quen nhau qua Internet chứ không phải là thạch động :biggrin: ). Còn ta Tiêu Đăng Thi chắc sẽ cả đời lang thang nơi xứ người thôi, :)) :)) :)) , cũng khá hợp lý, ta trong lòng còn đang bao day dứt hối hận chuyện xưa. :)
Đoàn lão đệ cứ yên tâm, không sớm thì muộn với cái ngoại hình công tử hào hoa của lão đệ, thế nào đệ cũng tìm được Vương Cô Nương thôi.
Lan cô nương đây chắc là Tây Hạ công chúa của Trúc nhị đệ rồi. :beerchug: , nào chúng ta hãy uống cho thật say vì sự kết nghĩa huynh đệ ngẫu hứng vô tình này. Ngay sau đây Tây Hạ Lan muội phải :kiss2: với Trúc lão đệ của ta đi. :) Ta xin đứng ra làm chủ hôn.

cuộc thi kết thúc lâu rồi, các chú nghỉ tán nhau nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên