Giao lưu với thí sinh Miss HAO_SBD 08 (Hà Anh), 09 (Bảo Ngọc), 10 (Thanh Huyền)

Đặng Vân Hà
(vanhapooh)

Fan của các thí sinh

SBD 08: Vũ Nguyễn Hà Anh

SBD 09: Lê Bảo Ngọc

SBD 10: Hồ Thanh Huyền

...Xin mời vào đây để được trả lời trực tiếp từ các thí sinh

Re: Giao lưu với thí sinh Miss HAO_SBD 08 đến SBD 10

PA đã từng tâm sự rất nhiều, viết rất nhiều về bản thân, về cảm xúc của mình. Nhưng không lúc nào PA cảm thấy khó hơn lúc này bởi trong 2 năm trở lại đây, có quá nhiều điều thay đổi trong cuộc sống khiến PA trở nên thận trọng hơn nhiều. Tuy nhiên PA hi vọng với câu chuyện ngắn dưới đây, mọi người sẽ phần nào hiểu thêm về PA

Ngày xửa ngày xưa...

Cô bé ấy lớn lên trong những câu chuyện cổ tích của ông nội kể, những câu ru à ơi của bà, những chiếc váy xinh xinh mẹ may cho, những tấm ảnh rất điệu đà do ba chụp. Hàng ngày mỗi lần đi mẫu giáo về, cô bé đều để dành phần quà chiều mang về cho ba mẹ. Khi thì nửa quá chuối, khi thì cái kẹo lạc. Rồi chiều nào cũng thế, cô bé cùng các bạn đi bắt châu chấu, bắt chuồn chuồn về chơi và hái về những bó hoa thật to, thật đẹp để tặng mẹ. Mỗi lần bắt được con gì, cô bé đều giữ lại để chơi rồi thả cho nó "về với mẹ" như ông dặn. Chẳng bao giờ cô bé nghịch ác bứt cánh vặt chân chúng nó.
Đêm Noel là đêm đặc biệt nhất trong năm của cô bé. Dù hồi đó nhà còn nhiều khó khăn nhưng bao giờ ba mẹ cũng trang trí một cây thông rất đẹp cho cô bé. Họ treo các quả bóng màu, đèn nhấp nháy và dây kim tuyến. Năm nào cũng vậy, cư đêm giáng sinh, cô bé sẽ lại viết một bức thư cho ông già Noel, cám ơn ông về món quà năm trước sau đó nhét vào chiếc giày đặt ngay ngắn dưới gốc cây.
Sáng 25 cô bé sẽ thức dậy sớm nhất chạy ra kiểm tra giày xem năm nay được ông cho cái gì. Dưới ánh đèn lung linh, chiếc giày chứa đầy kẹo và quà nhìn cứ như một giấc mơ.

"Look at me, you may think you see who I really am. But you'll never know me..."

Tất cả mọi thứ đều tuyệt vời, đều ngọt ngào và tuổi thơ cứ thế trôi đi. Cô bé lớn lên hàng ngày với những va chạm trong trường học, với những vấp váp trong cuộc sống. Cô bé gặp được những người bạn thực sự hiểu và yêu thương mình; cũng gặp phải những người bạn làm cô bé phải buồn.
Nhiều lần lúc học cấp hai cô bé về nhà òa khóc cùng ba mẹ, không hiểu nổi vì sao các bạn lại nói không thật về con, lại nhận được những lá thư nặc danh với những lời lẽ xúc phạm.
Cô bé đã làm điều gì không đúng hay đã đối xử không tốt với ai? Hay tất cả chỉ vì cô bé quá hồn nhiên và luôn tin vào điều kỳ diệu, vào thế giới cổ tích để rồi bị thất vọng khi cuộc sống thực không phải như vậy?
Cho đến bây giờ ở lứa tuổi của một cô gái trưởng thành, cô bé ngày xưa ấy vẫn chưa trả lời được câu hỏi đó. Nhưng sau mỗi lần như vậy, cô bé lại trở nên vững vàng và quyết tâm hơn. Cố bé quyết tâm sống thật với con người mình, dù có được yêu quý hay bị ghét bỏ.
Trải qua những mất mát trong cuộc sống gia đình với gánh nặng cuộc sống tự lập luôn đè nặng trên đôi vai, dù bạn bè đến rồi đi, cô bé vẫn không cho phép mình ngừng tin vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống.
Dù hôm nay, ngày mai, những dòng viết chân thật ứa nước mắt này có bị mang ra làm trò đùa vui giễu cợt ở một chỗ nào đó, cô bé cũng sẽ không cho phép bản thân mình buồn bã hay thất vọng. Vì cô bé biết rằng khi mình sống với một trái tim trong trẻo, không lời nói hay hành động nào có thể làm vẩn đục được nó.

"What people say about you does not have anything to do with who you really are"

Đến bây giờ cô bé vẫn thầm cảm ơn ông bà và ba mẹ đã cho cô bé niềm tin vào sự tốt đẹp với những điều kỳ diệu để giúp cô bé vượt qua những khó khăn trong cuộc sống riêng bé nhỏ của mình.

-PA-

hé hé
đọc bài chị viết nghe như tiểu thuyết ý

Thế hả em, chắc chị bị nhiễm truyện cổ tích nặng rồi! Hết thuốc chữa :)

từ nhỏ đến giờ , em luôn sống trong hạnh phúc, 1 gia đình nhỏ mà đầy ắp hạnh phúc và tiếng cười. May mắn khi em sinh ra em vẫn còn có đủ cả ông bà nội ngoại. Bố mẹ luôn cố gắng dành cho em những gì tốt đẹp nhất, ông bà luôn kể những mẩu chuyện từ xa xưa , những mẩu chuyện tưởng chừng như nhỏ bé ấy đã chấp cánh cho em , cho em biết nhìu bài học để có thể vững vàng hơn để bước vào đời.................
Từ trước đến giờ , em vẫn luôn biết rằng gia đình là chỗ dựa vững chắc nhất, nâng đỡ khi mình va vấp , an ủi , chở che khi mình mắc lỗi. Công nhận nhìu lúc em cũng cảm thấy hận bố mẹ em lắm, khi bố mẹ ko hiểu em, ko chịu nghe em thanh minh hoặc giải thích cho 1 việc gì nhưng rồi, một ngày , mẹ đã nhẹ nhàng bước vào phòng em , rồi để 1 lá thứ , lá thư tâm tình dành cho đứa con gái nhỏ vừa mới bước vào tuổi dậy thì với bao suy nghĩ vẩn vơ. Em đã đọc đi đọc lại bức thư đó rất nhìu lần, lần đầu tiên nước mắt em cứ tuôn rơi mãi như vậy , em tự trách mình đã từng ghét mẹ, nói rằng mẹ vô tâm ko hiểu gì cho đưa con gái, em ko phải 1 đứa giỏi trong ăn nói , ko hiểu sao nói từ xin lỗi với mẹ lại khó khăn đến vậy. Cuối cùng em cũng đã dùng cách như mẹ , viét thư cho mẹ , đó là cách duy nhất em có thể nói nên lời XIN LỖI !!!!
Đó có thể là kỉ niệm đầu tiên và sẽ mãi mãi ghi đậm trong tim em đến mãi cuộc dời này,,,,em yêu gia đình của em nhiều lắm !!!!!
Em cũng ko thể sống nếu thiếu bạn bè, em có rất nhiều bạn tốt, những người em có thể thoải mái tâm sự mà ko lo sợ. Em sẽ ko ngại ngần nói những gid em đang suy nghĩ , ko hiẻu sao những lời động viên của họ lại giúp em vững vàng đứng lên, dũng cảm tiến về phái trước hơn bào giờ hết. Tất nhiên cũng có lúc hiểu nhầm, ko phải lúc nào cũng có thể giải quyết 1 cách dễ dàng. Em sẽ còn nhớ mãi, chỉ vì 1 lời nói vô tâm của em , làm em đã mất đi 1 người bạn mãi mãi , mà ko gì có thể giúp em lấy lại được !!!!! Nhưng em thầm nhủ 1 lần phạm lỗi, em sẽ có thể từ đó mà rút kinh nghiệm cho những lần sau.
Cuộc đời em vẫn cứ trôi đi 1 cách như vậy , mỗi ngày lại có thêm 1 tia nắng mai hạnh phúc, và em mong rằng mình sẽ luôn có thể vững vàng hướng thẳng về phía trước !!!!!!!!!!!!!!
(em viết cảm xúc hơi tuôn trào quá rồi !!!!!!!!!!! :D )

Chỉnh sửa lần cuối:

Miss Hao mà có cả vụ hát hò thì chắc là ko thoát khỏi chị HA đâu, hôm Chào Xuân chị hát cái bài gì ấy nhể , hay fet =d>=d>

Chào Hà Anh,
Đọc bài này của em, chị biết là em viết về mình rồi mà 1 lúc sau chị mới luận được ra "PA" là gì :D
Em thì không biết chị đâu, nhưng mà chị thì được nghe nhiều về em lắm rồi, nhân đây, chị cũng muốn làm quen với em luôn :) .

Đọc bài của em chị thấy từ trước em là 1 cô bé rất hiền, ngược lại hẳn với chị hồi bé, nghịch lắm :p .
Theo em tự nhận xét về mình, hiện giờ, em có phải là 1 người "hiền" không? Nếu có, thì "hiền" nghĩa là gì? Còn nếu không, thì tại sao, và thay thế vào đó là đức tính gì?

Và cho chị hỏi em thêm 1 câu nữa...
Đọc bài trên kia của em, em tả cảm xúc của em trong đêm Noel, nhưng không thấy nói gì đến Tết Âm lịch (có thể nhà em theo đạo Thiên Chúa?).
Dù sao, chị nghĩ, với mọi người Việt Nam, Tết là cái gì đó rất cổ truyền và quan trọng nhất... Còn với em thì sao?

@Lê Bảo Ngọc: Em còn ít tuổi như vậy mà hiểu và thông cảm được với bố mẹ là rất đáng phục. Chị thì phải đến khi sống xa gia đình mới thấm thía được sự chăm sóc của ba mẹ ông bà thế nào. Ngày xưa cứ mỗi lần đi học mọi người nhắc mặc áo ấm, mình tỏ ra khó chịu thế...vì bị "vi phạm quyền tự do" mà :p
@Mạnh Hưng: Bài đấy tên là Walk Away. Nếu cuộc thi này có phần thi "năng khiếu" thì nhất định chị sẽ "thể hiện" ngay. :D Thanks em! ;)

hờ hờ , nhìu khi mẹ em chăm em quá mà làm em phát bực ,tức vì mẹ làm em như trẻ con ý (mà em vẫn là trẻ con thì phải ), biết thế nhưng mà vẫn ức lắm

Phạm Vũ Ngọc Hà đã viết:
Chào Hà Anh,
Đọc bài này của em, chị biết là em viết về mình rồi mà 1 lúc sau chị mới luận được ra "PA" là gì :D
Em thì không biết chị đâu, nhưng mà chị thì được nghe nhiều về em lắm rồi, nhân đây, chị cũng muốn làm quen với em luôn :) .

Đọc bài của em chị thấy từ trước em là 1 cô bé rất hiền, ngược lại hẳn với chị hồi bé, nghịch lắm :p .
Theo em tự nhận xét về mình, hiện giờ, em có phải là 1 người "hiền" không? Nếu có, thì "hiền" nghĩa là gì? Còn nếu không, thì tại sao, và thay thế vào đó là đức tính gì?

Và cho chị hỏi em thêm 1 câu nữa...
Đọc bài trên kia của em, em tả cảm xúc của em trong đêm Noel, nhưng không thấy nói gì đến Tết Âm lịch (có thể nhà em theo đạo Thiên Chúa?).
Dù sao, chị nghĩ, với mọi người Việt Nam, Tết là cái gì đó rất cổ truyền và quan trọng nhất... Còn với em thì sao?

Chị Ngọc Hà ơi,

Em kể đến đêm Noel vì Noel gắn liền kỷ niệm của ba mẹ và em từ thời nhỏ. Ba em bao giờ cũng giả làm "ông già Noel" để viết thư cho em, còn mẹ thì luôn hỏi dò xem "năm nay con ước được quà gì"... mà giờ thì ba mẹ em không còn ở bên nhau nữa. Vì thế mặc dù không phải theo đạo thiên chúa nhưng đêm giáng sinh rất đặc biệt đối với em. Đêm tết cổ truyền cũng có rất nhiều kỷ niệm đối với em. Những năm em còn nhỏ, năm nào ba em cũng vẽ tranh con vật của năm đó treo lên tường. Cả đại gia đình cùng nhau ra ngoài đón tất niên rồi ông nội vào xông nhà. Rồi những kỷ niệm bà nội em dẫn em chạy vào phòng tắm tránh tiếng pháo nữa... nhưng nếu em kể tất cả những kỷ niệm ra thì chắc sẽ rất dài và chẳng ai muốn đọc cả :)

Từ bé em là một cô bé rất hiền, có khi còn ngô nghê nữa là đằng khác. Đến bây giờ em vẫn cho rằng mình hiền, theo ý nghĩa mình là một người sống hướng thiện, chân thành với bè bạn và không làm điều gì xấu hại người khác bao giờ. Nhưng em cũng có những cái "đáo để" hơn trong một số cách nói, cách ứng xử. Nhiều khi nghe hơi "bất cần đời" và dễ làm người khác hiểu sai về mình nhưng em dùng nó làm cách bảo vệ bản thân mình.
Chị biết đấy, nhất là con gái, việc "defend" cho bản thân trong cuộc sống rất khó khăn. Có lẽ kinh nghiệm trong cuộc sống làm em phải thận trọng và có chút đối phó như vậy. Vì vậy em thà làm một cô gái có vẻ bề ngoài "tough" một chút, để rồi khi cởi mở bản thân với những người mình tin tưởng mình có thể đối xử với họ bằng sự nồng nhiệt và trái tim chân thành còn hơn là cởi mở quá và dễ bị tổn thương.

Thực ra em thấy điều này rất đáng buồn vì tất cả mọi người đều xứng đáng và nên sống hồn nhiên không cần thận trọng và suy nghĩ nhiều. Rất tiếc cuộc sống thực không cho phép như vậy.

Thay vào từ "hiền", có lẽ em sẽ dùng từ "bản lĩnh" và tránh dùng từ "thận trọng" cũng như "bất cần". (Mà ở trên cũng đã dùng rồi :p)
Em rất vui vì chị quan tâm đến em! :x

Chỉnh sửa lần cuối:

Cám ơn em đã trả lời chị nhanh thế nhé :x
Chị thấy thật thú vị khi em có vài điểm rất giống chị :D (cả hồi bé lẫn bây giờ)

Chị vừa mới nghĩ ra thêm 1 câu hỏi cho em nữa này:
Giữa tình yêu với sự nghiệp, em chọn cái gì? Tại sao?

Chị Hà hình như toàn đoán trúng "tim đen" của em nên toàn ra những câu hỏi rất "nhạy cảm" (you know what I mean) :p

Em nghĩ nếu khéo léo sắp xếp thời gian, có người yêu hiểu mình một tí, bản thân nỗ lực một tí thì sẽ tránh được trường hợp phải chọn lựa.
Nếu em có một anh người yêu đặt ra cho em điều kiện "hoặc là công việc của em, hoặc là anh", mà đó lại là công việc mà em hằng mơ ước và đã không ngừng phấn đấu, thì em sẽ chọn công việc, mặc dù trái tim mình sẽ bị tan vỡ vì mất đi người mình yêu. Trong trường hợp này em chọn sự nghiệp, không phải vì sự nghiệp quan trọng hơn tình yêu, mà vì em chưa tìm được người yêu mình thực lòng.
Yêu một người mà người ta không nghĩ cho mình, không support cho mình thì có lẽ tương lai hai người cũng khó hạnh phúc lắm.

Nhưng nếu em đang ở một vị trí thuận tiện trong công việc mơ ước của mình nhưng vì muốn tham vọng và vươn lên mãi, hi sinh cả thời gian dành cho người yêu để leo được thêm một nấc thang trong cái thang danh vọng dài vô tận ấy thì em sẵn sàng dẹp bớt sang một bên cái ích kỷ bản thân và chú trọng hơn vào tình yêu và cuộc sống gia đình.
Vì khi yêu mình không phải chỉ sống cho riêng bản thân mình mà mình còn phải sống cho người mình yêu nữa, chưa kể đến có gia đình.

Nhưng nếu không có bất kỳ các điều kiện như em nói trên mà phải trả lời ngay "tình yêu" hay "sự nghiệp" thì em sẽ trả lời là "tình yêu". Nghe thì không có "khí thế" lắm nhưng thử nghĩ nếu ngày mai trái đất sẽ nổ tung thì thời gian cuối mọi người sẽ dành để làm gì?! Em thì nghĩ rằng em sẽ dùng thời gian này để gần gũi những người mình yêu thương. Lúc này, vật chất, ego hay nhu cầu được biết đến, có địa vị cũng không còn quan trọng nữa.
Nhưng có lẽ là nói trên cảm tính cũng như lý thuyết là như vậy thôi chứ đến khi chuyện xảy đến thì cũng còn tùy tính huống. Cũng may là từ trước đến nay gia đình và bạn trai hết sức ủng hộ những gì em làm. Chỉ có em nghĩ phụ nữ thường hay tự "lựa chọn" trước khi "bị hỏi". Chị có nghĩ thế không??? (đến lượt em hỏi lại chị :D)

(hôm nay nghỉ ở nhà nên tranh thủ chạy sô :p)

Theo chi Hà ANh, thế nào mới là người yêu mình thật lòng ah ????

Đối với chị:
-Là người vì lo đường tối nguy hiểm, ngày nào cũng ra ga tàu đón chị mỗi khi đi học, đi làm về.
-Là người biết chị đi làm/học về muộn, và mệt nên không ngại "vì mình là đàn ông", sắn tay giúp người yêu một tay cùng nấu cơm.
-Là người khi nhìn thấy chị bị ốm sốt mặt mũi xám ngoét vẫn cảm thấy chị thật "dễ thương", rồi cặm cụi nấu cháo cho người yêu ăn và giục uống thuốc.
-Là người "chăm chỉ" đến xem tất cả các buổi biểu diễn của chị với sự tự hào xen lẫn khi người yêu được mọi người ngợi khen.
-Là người không bắt ép chị phải thay đổi tính cách của mình.
-Là người mỗi lúc có thời gian rảnh rỗi đều muốn để dành cho nhau.
-Là người ôm chị vào lòng, hỏi han, lau nước mắt và vỗ về khi thấy chị có những chuyện buồn về gia đình hay cuộc sống.
-Là người hào hứng spend thời gian với những người thân trong gia đình và bạn bè của chị.
-Là người không ngừng plan những kế hoạch lâu dài cho hai người.
v.v...
- Là người làm tất cả những điều trên trong thời gian dài (mãi mãi) chứ không chỉ thể hiện để impress chị trong chốc lát. :p
Nhưng tất nhiên, muốn được người ta đối xử với mình như vậy thì mình cũng phải sẵn sàng give back những điều như thế :)
P.S: Hưng ở Cambridge hả em?

Hà Anh ơi, em trả lời câu hỏi của chị đầy đủ quá, đúng như chị muốn 1 người trả lời khi chị hỏi câu này :x
Trong suy nghĩ đó, chị hoàn toàn đồng tình với em :D

Còn chuyện em nói là "Chỉ có em nghĩ phụ nữ thường hay tự "lựa chọn" trước khi "bị hỏi"" thì chị cũng nghĩ như thế :D (không ngờ mình lại "bị" "thí sinh" hỏi lại :)) ). Song chị nghĩ là chỉ có những người có định kiến riêng và có cá tính thì mới có thể có những hành động như thế... Mà những người như thế thì thường đều có điều kiện học hành...
Đáng tiếc là nhiều khi, con gái vẫn bị thiệt thòi vì không có điều kiện học để có thể chủ động quyết định cuộc sống của mình...

Ngoài ra, chị thấy cách em trả lời câu hỏi của em Hưng cũng hay nữa... :)
Chị chúc em mọi điều tốt đẹp nhé. Khi nào nghĩ ra câu hỏi nào hay hay, chị sẽ lại quay lại >:) :D :p

Chỉnh sửa lần cuối:

.. đọc tất cả các bài trả lời câu hỏi cũng như nội dung câu hỏi .. thì em thấy chị Hà là nổi bật nhất trong những người đặt câu hỏi và chị PA là người trả lời tốt nhất trong tất cả .. :D ..
... chị Hà chọn câu hỏi đúng người , đúng cách mà nội dung thì chẳng còn gì để chê ..
.. chị PA thì trong mỗi bài trả lời đều trả lời gần như hoàn hảo , khó tìm ra sai sót , câu trả lời không phải ai cũng nghĩ ra được .. biết vận dụng câu trả lời gắn với bản thân để làm cho người đọc không chỉ thấy được cách mình thể hiện như thế nào mà còn làm người đọc thấy được tính cách và cuộc sống xung quanh mình ...

,, em nhớ lần đầu tiên em biết đến cái tên V.N.H.ANh là ở HAO này , vì bị ấn tượng bởi cái avatar của chị ... :) ... sầuny vào svuk loăng quăng lại bắt gặp cái avatar đấy , thế là em mới biết đến cái tên khác của chị , PA ... :) ... em không biết chị là người như thế nào , có người thích , có người không ... nhưng em thực sự cực kỳ khâm phục chị ở khoản hoạt động xã hội .... năng nổ, xông xáo tự tin ... em sẽ còn phải học tập chị nhiều về những cái này ... :D .. :) ...

.. à.. em có 1 câu hỏi như thế này , cũng là sự lựa chọn , lâu nay câu hỏi lựa chọn giữa người yêu và sự nghiệp , cũng nhiều không kém những câu hỏi giữa người yêu và gia đình .. :) ... vậy nếu trong 1 trường hợp khẩn cấp nào đó , cả 2 bên đều rất cần tới chị , chị sẽ chọn gia đình hay người yêu ? ...
vd : .. giữa biển , anh nhà chị và em chị đều đang chơi vơi .., và cả 2 đều không biết bơi ( :D:D ) .. chị phải chọn cứu 1 người .. chị sẽ cứu ai ạ ? ..
( từ lâu em đọc được câu hỏi này .. em vẫn chưa tìm ra câu trả lời .. :| ... nên nhân dịp này thử đưa lên xem sao .. :D :x ) ...

Sao chẳng thấy ai đặt câu hỏi cho các thí sinh kia nhở ???

em ko quen chị PA nhiều, thậm chí chị em mình chưa bao giờ nói chuyện trực tiếp chị nhỉ :p lần tháng 11 năm truớc ở điểm hẹn định chạy ra chào chị mà thấy đông bạn bè quá nên lại ngại thôi :)

em tin người khác vốn bằng cảm nhận phán đoán nhiều hơn, có lẽ cái tính lạnh của em giúp lí trí phán đoán tốt hơn - em vẫn cho là cảm nhận của mình ít khi sai-tạm cho thế-ít nhất là với chị PA...nhiều người nói về chị, mỗi người một kiểu, một thái độ, từ chẳng biết gì đến biết sơ sơ, em thì chẳng biết gì cả...nhưng vẫn có rất nhiều cảm tình-và cả khâm phục, quý mến chị HA nữa... và em vẫn nghĩ là ko sai...

điều em thích nhất là bản lĩnh của chị- và thứ 2 là chị nhìn đuợc mọi việc một cách khách quan, cái này cũng có thể là do kinh nghiệm, nhưng thuờng con người ta cũng có một bản năng nhât định- và có lẽ tầm nhìn giúp con người có bản lĩnh ... what pp talk about u have nothing to do with u ;) :>
khoản nhiệt tình và hoạt động em ko nói đến nữa.
thêm vào đó, qua cách trả lời, tâm sự hay giải quyết vấn đề, em thấy chị rất biết cách sắp xếp vấn đề sao cho mạch lạc, rõ ràng, thể hiện suy nghĩ tư duy rõ ràng ;) điều này em rất muốn học của chị :D em là hay dài dòng lém [-x
chị PA chắc đã giúp rất nhiều người , dù chỉ là tâm sự, nhưng với từng cá nhân, như em chẳng hạn, những điều đó rất , rất có ý nghĩa, bởi đó là những lời khuyên và tâm sự thật lòng và có ích trong những lúc mình cảm thấy bối rối nhất...em đã gặp rất nhiều người tài giỏi, đặc biệt, cá tính..vân vân và vân vân..mỗi người một vẻ , ko thúy kiều thì thị nở chí phèo :D ..hehe...nhưng trong đó PA là một nhân vật rất thú vị, đặc biệt ở rất nhiều mặt :x hehehe....nhân dịp vừa qua kỉ niệm 2 năm của 2 anh chị, chúc thí sinh PA giữ vững phong độ ( chúc thế thôi chị ạ 0:) ) ...you said u 2 r lucky to meet each other but i think the man knows he got the invaluable chance to meet such a special girl...n decided to keep her for himself hehehehe

em ko biết sao lại viết ra thế này, vì cũng ko phải chỗ tâng bốc nhau- dù sao ai nói gì cũng ko matter gì, em cũng từng nghe rồi, em thấy thật sự muốn nói suy nghĩ của em về chị thôi, chỉ nói rất thật lòng :x hehe và ko định disadvantage các thí sinh khác đâu nhé :D

nếu những gì em nghĩ , và hình dung về chị là đúng - thì quả thật em rất mong đuợc gặp và nói chuyện nhiều hơn với chị (hi`hi` để học hỏi ké một tí :> )---> hơi mâu thuẫn nhỉ vì có quen mới hiểu...mong là tuơng lai sẽ có cơ hội nói chuyện với chị :D#
sau đây xin mời thí sinh PA trả lời câu hỏi nếu ko phiền ạ :
1.what u think 'bout "looking 4 love" [-x and wait til it comes 0:) ?
2.đúng là ko thể tìm người yêu hoàn hảo, mà truớc hết phải thay đổi bản thân tốt hơn để thành người yêu tốt truớc đã - theo chị sau khi đã làm đuợc việc này, liệu có thể tìm đuợc người "hoàn hảo" tức là sẽ hoàn toàn tâm đầu ý hợp- cùng với nhau hạnh phúc lâu dài ko? hay vẫn còn yếu tố " duyên số", "may mắn"?
3.xin thí sinh cho bít thêm về dự định nghề nghiệp tuơng lai ạ?cộng thêm extra bật mí về kế hoạch tương lai gần xa trong mọi mặt :D

Trong cuộc sống cũng như trên mạng có những người nói ra những điều mình muốn nghe, cũng có những người nói ra những điều mình không thích. Nhưng có những người anh,chị, bạn, em thầm lặng theo dõi cuộc vui để rồi những lúc mình trải qua những khó khăn (trên mạng/ ngoài đời) họ gửi những dòng tin nhắn động viên khích lệ. Lúc đó những lời nói đó mới thực sự rất đáng quý và không thể nào quên. Cũng có lần có một em gái gửi tin nhắn cám ơn chị vì một câu nói (tưởng như vui vơ) của chị, đã làm cho em ấy có vững vàng vượt qua thời gian stress. Chị hiểu ra rằng đôi khi lời nói của mình cũng có ý nghĩa thế nào.
For that, cám ơn em Thủy đã nói ra những gì em nghĩ về chị!
Công nhận chị Hà đặt câu hỏi cũng như trả lời rất xuất sắc. Em có cảm tưởng chị có khả năng nhận biết con người (theo bản năng) rất nhanh. Tuy em trả lời 2 câu hỏi của chị thôi, em biết rằng chị đã hiểu về em nhiều lắm đấy :p
Em Thủy lại hỏi chị một câu hỏi rất rất khó (biết trả lời làm sao :p). PA => thích nhất được tất cả, ghét phải lựa chọn. Khổ nỗi cuộc sống lúc nào cũng phải lựa chọn. Chọn nhầm là cuộc sống rẽ sang hướng khác như chơi. :p
Chị sẽ không trả lời tình huống giữa biển và không biết bơi vì em gái chị đoạt huy chương vàng bơi lội và bạn trai chị không những bơi giỏi mà còn to đùng. Không cứu chị thì thôi. :D
Nhưng trong trường hợp khẩn thiết liên quan đến tính mạng, cả hai bên đều cần đến chị mà bắt buộc chị phải lựa chọn thì chắc chị phải lựa chọn gia đình. Không phải vì chị coi gia đình hơn người mình yêu mà vì đối với gia đình ngoài tình yêu còn có nghĩa vụ nữa. Và chị biết chắc rằng nếu bạn trai chị phải chọn hoặc cứu chị, hoặc cứu mẹ anh ấy, mà anh ấy chọn cứu mẹ, chị cũng sẽ không trách anh ấy đâu.
Yêu nhau thì phải hiểu cho nhau mà em. Nhưng chắc sau đấy khéo bản thân cũng day dứt khó sống nổi nữa... Cầu mong không bao giờ có chuyện lựa chọn như thế này xảy ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

hỏi em H.A tí: hồi xưa nhà em ở đâu mà có chỗ bắt châu chấu, hái hoa thế :)

Back
Bên trên