Giao lưu với thí sinh cuối cùng, SBD 37, Phạm Mai Trang

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Fan của thí sinh Phạm Mai Trang, xin mời vào đây giao lưu :x ..

Trước khi giao lưu, Mai Trang sẽ hát tặng các bạn bài hát: Chú voi con :x làm quà cho các bạn, và cũng để cho không khí giao lưu của chúng ta tràn ngập niềm vui và tiếng cười.

Xin mời bắt đầu, và một tràng pháo tay dành cho Mai Trang... :)>- =D>

Chỉnh sửa lần cuối:
vào cổ vũ cho em Trang cái nào ;;) :beerchug::dazzler::guitar::drummer::mrgreen:

Hôm nào chị em mình lại conference tiếp em trang nhé, nhớ giọng hát của em Trang quá :x:*
(bon chen, nhớ cả giọng anh TMT hát cái bài nhạc vàng sến gì gì nữa :))b-))

mong một ngày đẹp trời mát giời nào đó chị em mình gặp nhau :> , em Trang phải hát cho chị nghe cả ngày đấy :*;;)b-)

iu em Trang quá :* ;;)

em Trang hát hay quá, cố gắng em nhé. Bọn kia toàn bọn già, xem ra có mỗi em Trang là có triển vọng thôi :D

Nào nào, vào cổ vũ cho em Trang nào, em Trang là chuyên gia gửi cho anh các tin tức giật gân đấy:))

em chào mọi người ạ :D em rất vui đựoc giao lưu với tất cả các anh , các chị và các em trong HAO ạ ;) Bắt tay mỗi người một cái gọi là buổi đầu gặp gỡ

@ chú Tuấn : cháu cám ơn chú :x mà không nên dùng từ fan đâu chú :)) ( thực tế không được phủ nhận )

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào em Ngọc !!
Cám ơn em , giang sơn nghe to quá em ;;) cứ nói một mình chị một mảnh đất thôi nhỉ ;;)

:x

chào anh Hoàng , anh Dzung ạ!!
EM cám ơn 2 anh cổ vũ cho em ạ ^^ Nhưng ý anh bảo cố là cố gì ạ ?? Cố quá thành quá cố đấy ạ :D

Đại ca nhé , giật gân là sao :)) Ai cũng có nhiều gân thôi cho giật tí cũng chả sao :biggrin: :D

Lưu Công Thành đã viết:
Sao lại nhiều voi thế nhỉ?

Chào anh Thành ạ !

Voi hả anh ??Voi nhỏ ý mà ;;) Với lại nó có ở đây đâu ạ , lên rừng rồi b-) !!Mỗi một con thôi anh băn khoăn gì ko ạ ??

Trần Minh Hà đã viết:
vào cổ vũ cho em Trang cái nào ;;) :beerchug::dazzler::guitar::drummer::mrgreen:

Hôm nào chị em mình lại conference tiếp em trang nhé, nhớ giọng hát của em Trang quá :x:*
(bon chen, nhớ cả giọng anh TMT hát cái bài nhạc vàng sến gì gì nữa :))b-))

mong một ngày đẹp trời mát giời nào đó chị em mình gặp nhau :> , em Trang phải hát cho chị nghe cả ngày đấy :*;;)b-)

iu em Trang quá :* ;;)

EM trào trị Hà ạ :D
:x tất nhiên rồi chị Hà :*

Chị Hà hát mới oách chứ ;;) em hát chỉ TB Khá thôi ạ ;;)

ôi giời em khen chị hát oách làm chị tí nữa ngã từ trên ghế xuống đất.. :(( bắt đền b-)
chị chỉ có mỗi bài thằn lằn là "bài tủ" hehe.. ;;)
em Trang hát hay lắm, chị nghe còn mê mẩn nữa là các anh ;;)

Anh từng nghe nói rằng người cuối cùng là người may mắn, vậy Trang có tin là em sẽ gặp may mắn trong cuộc thi này không?

Một câu hỏi khác, công nhận là em Trang hát cực hay, thế Trang có ý định trở thành ca sĩ không em, nếu theo nghiệp cầm ca thì em sẽ chọn dòng nhạc nào? Và nhạc sĩ VN nào em yêu thích nhất?

Lập em Trang fan club thôi hôm qua nghe em hát hay quá làm anh thao thức cả đêm ^^

Lê Ngọc Hùng đã viết:
Lập em Trang fan club thôi hôm qua nghe em hát hay quá làm anh thao thức cả đêm ^^
Mới thao thức có 1 đêm mà đã kể lể thì kém quá, anh thao thức cả năm rồi đấy :D. Ai tham gia Trang fan club thì đăng ký với anh, anh là chủ tịch từ lâu rồi

Em Trang cho đại ca hỏi cái, em hát rất hay, em lại rất ngưỡng mộ ca sĩ Hồng Nhung nữa :D, em thấy cách lăng xê bằng "hình ảnh" và cách dùng giọng hát thì cách nào nổi tiếng hơn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mới chat với Trang có một lần nhưng tớ thấy Trang rất dễ thương :x, ko biết Trang có còn nhớ lần đấy không :p, cậu kể về chuyện học ở bên Pháp đó, bọn mình nói chuyện khá lâu nhỉ :))
hè này ko được về VN chơi, chắc cậu buồn lắm :(, cố lên nha =D>
:*:x vui vẻ nha :x

hè này nó có về VN mà chị hải anh ơi:)):p
Mày ơi, cho tao hỏi8-|
tao chẳng biết hỏi mày gì cả 8-|
thôi thì thế này:
mày ơi, mày thích học ở FR hơn hay học ở VN hơn;;)
hỏi 1 câu thế thôi:p

Huỳnh Quốc Vũ đã viết:
Anh từng nghe nói rằng người cuối cùng là người may mắn, vậy Trang có tin là em sẽ gặp may mắn trong cuộc thi này không?

Một câu hỏi khác, công nhận là em Trang hát cực hay, thế Trang có ý định trở thành ca sĩ không em, nếu theo nghiệp cầm ca thì em sẽ chọn dòng nhạc nào? Và nhạc sĩ VN nào em yêu thích nhất?

Em chào anh Vũ !
Em xin được trả lời câu hỏi đầu tiên của anh ạ. Em là thí sinh cuối cùng của cuộc thi (đơn được gửi vào phút chót ), đã có câu "Trâu chậm uống nước đục " nên em nghĩ em sẽ gặp rất nhiều khó khăn hơn chứ anh .Nhưng mà em luôn tin là mình sẽ gặp may mắn trong cuộc thi này ạ . Cám ơn anh vì câu nói của anh làm em được động viên thêm rất nhiều .
Về câu hỏi tiếp theo , với em nghiệp ca sĩ không chỉ đơn thuần là có chút năng khiếu , nó đòi hỏi phải có thời gian khổ luyện và kiên trì . Cũng có thể trong tương lai em sẽ có dự định theo nghiệp cầm ca nhưng hiện giờ thì em chưa có ý định.
Anh có hỏi em thích nhạc sĩ nào của Việt Nam nhất . Thực ra câu này cũng rất khó trả lời bởi vì em yêu thích giai điệu và bài hát , trong lĩnh vực nghệ thuật rất khó nói ai hơn ai . Mỗi người có cái hay riêng , nhưng anh đã hỏi thì em xin trả lời là em thấy có ấn tượng nhất với nhạc sĩ Phạm Tuyên . Suốt từ hồi lớp 1 , ở trường cũng như ở khu phố những chương trình văn nghệ em tham gia có điều trùng hợp làm em rất hay hát nhạc của nhạc sĩ Phạm Tuyên. Có lẽ đó cũng là một phần khiến em yêu thích nhạc sĩ Phạm Tuyên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Ngọc Hùng đã viết:

em chào ANH HÙNG ^^

Em cám ơn anh đã động viên. Thế hôm qua em tưởng lúc đấy là sáng rồi chứ ạ ;;) sao lại thao thức cả đêm được ạ :p

Trần Thu Trang đã viết:
hè này nó có về VN mà chị hải anh ơi:)):p
Mày ơi, cho tao hỏi8-|
tao chẳng biết hỏi mày gì cả 8-|
thôi thì thế này:
mày ơi, mày thích học ở FR hơn hay học ở VN hơn;;)
hỏi 1 câu thế thôi:p
Dạ chào bạn Trang MOD 04_07 ^^

Tớ trả lời câu hỏi của bạn nhé . Về việc học ở Pháp và ở Việt Nam , khó có thể nói thích học ở đâu hơn ,mà không biết ý bạn là học cấp 3 hay là học đại học ?? Theo tớ không có cái gì là hoàn thiện cả , được cái này thì phải mất cái kia . Nếu nói về học cấp 3 ở Pháp thì tớ cũng đã có khá nhiều kỉ niệm vui buồn, Về cơ sở vật chất và chương trình giảng dạy ở Pháp , tớ hoàn toàn không thể phủ nhận là nó rất tốt được bạn hiền ạ .
Tất nhiên là không thể vui như ở Hà Nội , tớ chưa có một người bạn để có thể tâm sự hết mọi chuyện như ở nhà .Mỗi nơi có một điểm mạnh riêng. Về chương trình học của mình cũng không quá nặng hơn nhiều so với ở Pháp đâu , CÒn đại học thì để đến đại học tớ trả lời hen bây giờ nói sớm quá :D còn mấy năm nữa sao biết thay đổi những gì :p. Nhưng vì là cấp 3 còn chưa được quyết định mọi việc nên dù thích ở đâu hơn thì tớ cũng không thể hoàn toàn làm theo cái mình thích được .
Lên đại học tớ sẽ có nhiều quyết định riêng của riêng mình , cũng có khi không phải là Pháp , mà cũng không phải ở Hà Nội . CÁi này có lẽ thời gian mới trả lời được . Hiện giờ điều kiện có thế nào tớ chỉ biết cố gắng hết sức thôi .
CÁm ơn Trang câu hỏi thật sự khiến tớ suy nghĩ đấy . ;;)

Back
Bên trên