Giao lưu với các thí sinh tuần 3 (từ 24/3 đến 28-3)

Cả title nữa chứ :))
Bạn Đức sắp ra tranh cứ trưởng FC bạn Kiên ròi =))

ôi.. thế hóa ra Spiderman và hình tượng Con chuột chết đều ngang ngửa nhau xét về độ làm bạn Kiên dâng trào cảm xúc mãnh liệt :x
J/k :p:">
còn bài nào nữa ko, bạn Kiên đưa link trước cho moị người cùng thưởng thức rồi đăng kí thi cũng ko muộn đâu :">

Nếu mà còn thì tớ đã đưa lên Hao ngay. Hứa với mọi người là sẽ đi thu "con chuột chết" và "Kiều ở lầu Ngưng Bích" trong một thời gian gần, nhưng khó khăn của tớ thứ nhất là kinh phí vì làm nhạc khá là tốn(làm spiderman hết hơn 200k),anyway vấn đề này cũng dễ giải quyết cái vấn đề thứ 2 là ko biết họ làm nhạc chất lượng có tốt ko,liệu có làm mất cái thần của ca khúc ko, nên tớ cũng hơi phân vân.
Tớ còn nhiều bài nữa nhưng hay nhất có lẽ là 2 bài trên(được anh em Lí 1 đánh giá đỉnh hơn cả spiderman) Hi vọng nghe xong thì đừng lăn ra cười =)) vì tớ hát nhạc rock chứ ko phải nhạc chế đâu nhá ;))
post lyrics "Kiều ở lầu Ngưng Bích" lên cho mọi người thèm hê hê\:d/

Kiều ở lầu Ngưng Bích nghe lòng mình xót xa
Kiều ở lầu Ngưng Bích gửi hồn mình theo lá hoa
Ngày lại ngày cuộc sống cứ thế trôi qua
Mà quên mất có Kiều trong cuộc đời
Nàng ngồi buồn ôm nỗi nhớ mẹ cha
Mình cùng mình gậm nỗi nhớ người yêu
Ôi cuộc tình đẹp đẽ sáng trong
Ôi li rượu thề ngọt ngào hôm qua
Ôi bốn bề chỉ thấy có mình ta

Buồn trông buồn trông cửa biển chiều hôm
Thuyền ai thấp thoáng cánh buồm xa xa
Buồn trông buồn trông ngọn nước mới sa
Hoa trôi man mác biết là về đâu
Buồn trông buồn trông nội cỏ dầu dầu
Chân mây mặt đất một màu xanh xanh
Buồn trông buồn trông gió cuốn mặt duềnh
Ầm ầm tiếng sóng
Kêu quanh ghế ngồi
Buồn
Buồn

Bạn Kiên sáng tác hay như thế , tại sao lại ko vào lớp Văn học nhỉ ? Mất 1 tài năng tương lai :p

Ôi anh Kiên 8->, em chuẩn bị đỡ được spiderman thì anh lại tung ra Kiều ở lầu Ngưng Bích :-ss =))

Giá em Kiên sinh sớm vài năm, phổ nhạc cho thơ cụ Du từ trước, có phải mình thuộc được mấy đoạn Kiều rồi không :-<

Tài em so với Quý Ròm trong Kính Vạn Hoa hay cái bạn gì trong cái truyện gì mà phổ thơ "Muốn tìm diện tích hình thang, Đáy lớn đáy nhỏ ta mang cộng vào..." xem ra còn vượt trội vô số bậc.

Kính.

Back
Bên trên