Giao lưu với 8 Nhóm của vòng Bán Kết

Trần Bích Thủy
(candy_honey)

Điều hành viên
Topic này để mọi người gửi lời chúc mừng (individually :D) tới các Nhóm thí sinh đã lọt vào bán kết và cùng giao lưu (làm quen ;;)) với các ngôi sao của nền âm nhạc HAO :-t :x

Chúc mừng các Nhóm thí sinh của vòng Bán kết :x

G-01 Bùi Lê Chi - Bùi Thu Nga

G-03 Ngô Duy Biên - Nguyễn Mạnh Duy

G-04 Bùi Tín - Nguyễn Thùy Trinh

G-05 Phạm Thu Hiền - Thái Minh Hoàng Hà

G-07 Lê Việt Ngọc Mai - Ngô Duy Biên

G-09 Ngô Duy Biên - Nguyễn Kim Vũ - Nguyễn Mạnh Duy

G-12 Bùi Đức Bảo - Phạm Quỳnh Phương

G-13 Bùi Lê Chi - Đặng Minh Châu

Cho mình hỏi bé Nga một câu nhé:;;)

Bé Nga đang theo học một trường đại học danh tiếng ở xứ sở Trung Hoa với những vịi anh hùng hảo hớn;;). Không biết, trong quá trình tu luyện bên đó, khi được tham gia vòng 2 rồi, bé Nga làm sao Song Mic Hợp Hát với anh Chi được? Chắc sẽ có nhiều khó khăn lắm? :-s :-B

anh Vũ :((... tại sao chỉ có anh mới thấu hiểu được nỗi khổ và sự khó khăn để đi tiếp vòng trong này của bọn em nhỉ >:D< :*
Thực sự là rất khó ạ. Em đang tìm phòng thu ở bên này, nhưng mà hiện nay vẫn chưa liên lạc được :-< nói chung là rất tình hình :(( BTC lại đưa ra yêu cầu nộp bài gấp quá, không biết là có kịp không...
Trong trường hợp may mắn nhất có thể xảy ra thì vòng trong lại tặng anh Vũ và mọi người một bài hát mang tính chất hùng tráng khác ^-^
Hi vọng cả nhà cầu nguyện cho em sớm tìm ra phòng thu ^:)^
:x

phòng thu thì khó gì, nhưng vấn đề là có đủ đạn ko thôi :)):))

Bùi thiếu hiệp chớ nên coi thường nội lực của anh em Bùi gia[-x
Với danh tiếng đã làm chấn động giang hồ của Bùi gia huynh muội, tôi tin là họ sẽ vượt qua được cửa ải này và ngày càng khẳng định vị trí của mình trong lòng người hâm mộ.:x

Nhân tiện hỏi bé Nga: cái bài "có âm hưởng hùng tráng" được hứa hẹn đó, hai anh em sẽ hát theo thể loại nào, bằng tiếng gì? ;)) Có thể bật mí cho bạn bè gần xa bà con khối phố cùng được biết trước không?;))

Quảng cáo 1 giây: ở đây nhận đặt câu hỏi theo yêu cầu! >:)

Kể ra thì Bùi Công tử nói cũng có lí ...:"> "đạn" ở đây là 1 vấn đề tuy ko quan trọng nhưng là chủ yếu nhất... Tiền!! :-< Hay anh Vũ làm nhà tài trợ cho bọn em đi anh :x :"> (em nhớ trước đây anh còn hứa nhường Nhà Trắng lại cho em nhưng mãi đến giờ vẫn chưa thấy đâu cả =(()

Trả lời câu hỏi thứ 2 của anh Vũ: bây giờ thì vẫn chưa chắc chắn, em tìm được phòng thu rồi nhưng về mặt chất lượng + thời gian + khả năng hạn chế về... tiếng :"> ==> không biết lần này có kịp thu không!! Nếu mọi việc đều suôn sẻ thì, bật mí một chút là bài mới này với Thần Điêu Đại Hiệp có rất rất nhiều nét tương đồng. :x Còn tương đồng về điểm gì thì đợi nó ra đời rồi mọi người sẽ tha hồ phê bình nhận xét ^-^

Thu âm bên đó là cả vấn đề!!! :D

hehe... sau nhiều lần lặn lội trời mưa đi bus nửa tiếng + giá cả không phải chăng cho lắm thì cũng hoàn thành được rồi ^-^
cám ơn cả nhà ....:x

Bài gì thế bạn Nga :p Tò mò :"> Nghe giọng bạn Nga từ hồi cái bài gì post ở box âm nhạc cơ, cũng tiếng Trung . Thu bằng mic "hình như là linh tinh" :)) nhưng nghe vẫn hay, nghe mãi.

hehe bài tớ với a Chi mới thu cũng lại là một bài nhạc phim chưởng nhưng mà lâu lắm rồi, chắc mọi người cũng chưa xem lần nào :-? Cô gái Đồ long của TVB '86 ^-^

cám ơn bạnNam Anh nhé. :"> bài hồi trước up lên box âm nhạc thu từ hồi lớp 7, trực tiếp bằng mic và cái catset ở nhà nên chất lượng rất chi là vớ vẩn :))

Em rất khoái chưởng HK!! :D Các anh chị toàn hát nhạc hay!!!

hừm...phòng thu là vấn đề muôn thưở, mình ở VN còn khó nữa là...mấy phòng thu hay mix Hiphop thì dạo này lặn mất ráo...:(...

Giọng chị Nga và anh Chi nghe đặc biệt thật,nhất là giọng anh Chi :)

Cao ko với nổi!!! :D Sao 2 anh chị ko hát bài nào của Bằng Kiều nhỉ??

Cám ơn em Hiền, hơi tham lam hát nhiều thể loại và nhiều thứ tiếng nên thực ra cũng phải cố nhiều kiểu giọng khác nhau :p Anh thấy Hiền nộp bài ở vòng bán kết hơi phí, nhiều bài khác (tiếng Anh) em hát tuyệt hơn rất nhiều :x

@Phương: ừ anh cũng thích những bài trữ tình giọng mảnh mảnh bay bay, nếu may mắn được tham gia tiếp chắc chắc sẽ tìm bài cho hợp giọng hơn :x

Hình như hum qua em có poz nhg chả hỉu bài đâu nua? Xin mạn phép hỏi lại : Seo nhìu người để ava Bùi Gia quá vậy????Mà... anh CHi... vs chị Nga... có phải là ....anh em ko ạh????:(

hehe... bài của em đã có chị Giang và anhLinh trả lời rồi ^-^
để chị trả lời lại: chị với a Chi là anh em ruột, những người để avatar Bùi gia là những anh chị em thân thiết nhất của chị và a Chi ^-^ :x <hơn nữa cũng là một cách thức tung hô của các bầu sô đấy:* :">>
;) thích để cùng ko em :-":">

Em xin beat Nước mắt, tách mãi vẫn còn tiếng Hàn T__T

Thoai thoai . chị ạh :D.Để nhìu quá lại ko nhận ra mình trong số ấy .Hix, chị đang học ở BắcKinh hay Quảng Đông mà hát phim chưởng vậy:))
Em thik tiếng TRung lắm, nghe suốt ngày.Chỉ có cái là ko thik phim chưởng Hòngkông thôi:))

chị đang ở Vũ Hán - Hồ Bắc em ạ
em đã thích tiếng Trung thì sang đây học với chị đi =p~ ... môi trường học tập thích cực ;)) :x

Back
Bên trên