Giải đáp thắc mắc về cuộc thi Mr.HAO

Nguyễn Nguyên Phương
(Chickabiddy)

Bạn muốn đăng ký tham gia nhưng vẫn ngần ngại vì còn chưa nắm rõ một số điều lệ của cuộc thi :-/ ? Bạn quan tâm và muốn tìm hiểu kỹ hơn về cuộc thi :-/ ? Bạn muốn góp ý một vài ý tưởng của mình giúp cuộc thi sôi động hơn :-/ ?

Xin đừng ngại ngần đưa ra câu hỏi của mình. Chúng tôi ở đây để giải đáp mọi thắc mắc cũng như tiếp thu mọi ý kiến đóng góp của các bạn với phương châm "Luôn luôn lắng nghe - Luôn luôn thấu hiểu" :x !

Sự quan tâm của các bạn đến cuộc thi là niềm vinh hạnh cho BTC và cũng là nguồn động viên tinh thần to lớn cho các thí sinh của chúng ta :x

Tất cả vì anh em H-A-O thân yêu ;)) :x @};-

Cho em hỏi nhé, lúc chọn ra 10 người nhỡ ban giám khảo và khán giả chọn trùng thì sao ạ???

Trả lời câu hỏi của em Nguyễn Hoài Anh: Khi chấm điểm vòng một, mỗi ban giám khảo sẽ chấm điểm về 2 mặt: hình thức và tài năng cho mỗi thi sinh, rồi gửi kết quả chấm cho Ban tổ chức. Ban tổ chức sẽ cộng tất cả số điểm mỗi thí sinh có để ra rank các thí sinh có điểm thứ tự cao nhất đến thấp nhất. Bốn thí sinh được khán giả bình chọn cao nhất sẽ lập tức được vào vòng 2. Sáu thí sinh còn lại sẽ được chọn ra từ trên xuống dưới theo bảng xếp hạng điểm mà ban giám khảo chấm, trừ ra 4 thí sinh đã được lọt vào vòng trong.

Các câu hỏi thường gặp về cuộc thi Mr. HAO 2006

1. Giải tài năng và phong cách được chấm như thế nào?
Giải thích về giải tài năng và phong cách:
- Giải tài năng được trao cho thí sinh trong cuộc thi thể hiện tài năng/những tài năng của mình xuất sắc nhất. Ban giám khảo chấm cho giải tài năng dựa vào các files thể hiện tài năng thí sinh gửi cho BTC và các thành tích thí sinh đạt được ghi trong đơn dự thi.
- Giải phong cách được trao cho thí sinh thể hiện phong cách của mình xuất sắc nhất. Phong cách của thí sinh được chấm dựa trên phong cách thí sinh thể hiện trong ảnh thí sinh gửi cho ban giám khảo và phong cách thí sinh giao lưu với khán giả, phong cách thí sinh trả lời câu hỏi trong vòng 2 (nếu thí sinh lọt vào vòng 2)

2.Thí sinh muốn tham gia thì nhờ "1 bạn gái làm tiếng nói riêng" đăng ký hộ được không?
Được. Người đăng kí hộ có thể giấu tên (giấu tên trước public nhưng vẫn cần ghi tên cho BTC để BTC contact) hoặc để tên. Nếu người đăng kí hộ để tên và tích cực "lăng-xê" thành viên thì có thể đươc giải "Người đại diện xuất sắc nhất" cho nhà tài trợ trao giải.

3. Giải Người đại diện xuất sắc nhất là 1 chuyến đi du lịch Hạ Long 2 ngày 1 đêm. Vậy người nhận giải đi một mình hay đi cùng nhà tài trơ?
Người nhận giải Người đại diện xuất sắc nhất và Thành viên BTC tích cực nhất sẽ đi cùng nhau, với nhà tài trơ làm tourguide miễn phí. Nếu cả 2 người muốn đi môt mình hoặc đi với người thân khác, anh Trịnh Đức Cường cũng đồng ý, nhưng giải thưởng không cover phí tổn cho người đi cùng người được giải.

Chỉnh sửa lần cuối:
4. Thí sinh nộp bài rồi có thể sửa đổi, bổ sung vào bài mình đã gửi không?
Có. Thí sinh có thể gửi mail vào hòm mail BTC [email protected] với những thông tin cần sửa đổi và bổ sung

----------

5. Thí sinh có bắt buộc phải điền vào phần "Suy nghĩ của bạn về HAO và các hoạt động của HAO trong thời gian qua" không?

Thí sinh được quyền bỏ qua các câu hỏi nếu muốn, nhưng BTC khuyến khích thí sinh trả lời toàn bộ các câu hỏi. Phần chữ kí và ngày tháng bắt buộc phải điền.

khán giả sẽ vote như thế nào ạ? Mỗi người được vote cho mấy thí sinh?:-?

khán giả sẽ vote ngay sau khi hạn nhận đơn kết thúc - dự kiến ngày 10/6 này em ạ.
Còn về vote có thể sẽ lập poll/ mở topic.
BGK có thể sẽ thay đổi một chút hình thức vote, vì vậy để thông tin chính xác em Giang và mọi người chịu khó chờ một chút nhé. Thông tin sẽ được cập nhật sớm nhất có thể.

Cho tớ hỏi chỉ tiêu đề ra là 30 người đăng kí dự thi, giờ mới chỉ có 13 người. Vậy nếu ko đủ người sao? 8-| :)) :p :D B-) >:)

ở đây không có chỉ tiêu bạn Hiếu Minh ạ :D BTC Mr HAO muốn càng đông người tham dự càng tốt vì cuộc thì sẽ sôi động hơn, còn 13 người vẫn tham dự vẫn vui mà, nhất là những người tham dự toàn là những anh hùng tài cao :x

Hehe,cho mình hỏi là bao h sẽ có phần giao lưu với các thí sinh.Hehe

càng nhiều thì chiến thắng càng có ý nghĩa bạn Hạnh ạ. >:D< bạn cứ rủ đông đảo vào đi.:-"

Thằng Nhật này lại tự tin thái quá roài :)) thi kiểu này nhiều khi cũng như bóng đá,không biết trước được kết quả,đến khi lâm trận mới rõ ràng.Mà mình thấy ông Dương Tin mới là nặng kí nhất,toàn tài.

Các chú ko hiểu, cái vote này bị ảnh hưởng bởi nhiều cái, và ko phải cứ giỏi nhất là nhất.
Đang phân vân :(, ko thi thì giải này ít thí sinh quá, có thể sẽ ko sôi nổi, mà thi thì bạn bè mình vote cho mình là mất một ít phiếu của thắng Dương, nhỡ may nó lại ko nhất được :-?, khó nghĩ phết

40% cũng là khá nhiều đấy chị ạ :D< nhưng cái này cho vui thôi, chắc chả ai ăn thua gì đâu :D (trừ thằng Nhật b-( :D)

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
40% cũng là khá nhiều đấy chị ạ :D< nhưng cái này cho vui thôi, chắc chả ai ăn thua gì đâu :D (trừ thằng Nhật b-( :D)

:)) :)) chết cười .. :)) .. :D . vui vẻ mà đi thi thôi các anh ơi .. đối với chị em HAO thì anh nào chả là nhất ... :)) :D :mrgreen: ...

.. từ ngay làm btc mr HAO ăn nói dẻo hơn hẳn bt =)) =)) :)) .. sợ mình thật .. :D :mrgreen: :">

Cũng phải ăn thua chút nó mới vui :D. Nhưng thi lần này chắc giao lưu dc nhiều :>

Back
Bên trên