Giúp tôi với

Trần Thị Thanh Thảo
(Herb)

Chào các bác , các bác có thể cho em biết
cây phong hoặc lá phong ( cái cây mà mùa thu lá nó có màu đỏ ấy ) Tiếng Nhật là gì ạ ? nếu có thể cho em biết Tiếng Anh của 2 từ đó luôn
Em chân thành cảm ơn các bác :)

em thử gõ canada flag vô google search xem , có khi có đấy !

goi la Momiji thi phai, tieng Nhat cung co nghia la Lá đỏ luon

hehe các bác có thể tìm thêm không như tiếng Trung Quốc , hay gì đó chẳng hạn cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:
sai rồi ! lá phong trong TA là : mable

sai rồi ! lá phong trong TA là : maple

momiji em tuong la tieng Nhat ma bac :) cai gi sai o day vay?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đoàn Thu Trang đã viết:
momiji em tuong la tieng Nhat ma bac :) cai gi sai o day vay?
sorry em ! anh nhầm , cứ tưởng chỉ hỏi TA :D
mà avatar của em là ai mà dễ thương quá !! anh ít khi nịnh lắm đấy :))

momiji chỉ là một loại lá phong mà thôi. Bởi vì cũng có những loại lá phong không đổi màu vào mùa thu
lá phong là "Kaede no ha"
Kaede từ gốc là Kaeru no te=bàn tay của ếch. Bởi vì lá phong có hình dáng giống bàn tay của ếch nên được gọi như vậy :)

các anh chị cho biết lá phong có ý nghĩa gì ạ?
tại sao canada lạ lấy lá phong làm biểu tượng ?
Trên thế giới những nước nào có lá phong ?
VN có momiji ko ? và where ? ( go~ VNI kho' qua' TelEX bi sao ay' )

search trên mạng:
canada tại sao lại lấy lá phong làm biểu tượng thì không rõ, nhưng ý nghĩa trong quốc kỳ thì có.
lá phong trong quốc kỳ Canada tổng cộng có 12 mũi, biểu tượng cho 10 bang và 2 tiểu bang. màu trắng xung quanh biểu tượng cho đất nước Canada rộng lớn được phủ trắng bởi tuyết, 2 phần màu đỏ ở hai bên tượng trưng cho Đại tây dương và Thái bình dương. Và để cường điệu hóa sự rộng lớn của Canada, quốc kỳ được thiết kế với tỉ lệ 1:2, thay vì 2:3 như các nước khác.
lá phong ở các nước có đặc điểm khác nhau. lá phong của Canada và Mỹ chiết xuất được lượng đường nhiều gấp 3 lần so với kaede no ha của Nhật :) còn nước nào có nữa thì chịu... ^^;

Back
Bên trên