Giúp đỡ

Hic...gần như chẳng trường cấp 3 Mỹ nào cho financial aid cả, đi móm quá!
Amsers toàn đi singapore, các bạn có biết trường sing nào không?

Oạch mấy cái prep schools này đắt khiếp, đắt hơn cả college..đọc topic của các em mà anh cứ gọi là choáng váng. Mà đến lúc hội này cào college thì mình đã graduate roài... Ôi già !!

dĩ nhiên là phải đắt hơn rồi. giáo viên của trường đâu chỉ có nhiệm vụ dạy mà còn là parents nữa, nên lương ắt phải đắt hơn. endowment nhỏ hơn college và uni nhiều lần, vì học sinh 4 năm trong trường chỉ khoảng 200-400 người, trong khi sinh viên 1 trường ĐH gấp hàng chục, hàng trăm lần. tài trợ từ các nguồn ngoài cũng gần như không có. học phí cao là đúng rồi

chị Nga ơi, nên apply maximum là bao nhiêu trường hả chị? Lúc đầu em định apply 3 trường thôi, bây giờ tự nhiên lục ra mấy trường cũng khá ổn, nên đâm ra lại rối, chị có useful tips gì ko ạ?

apply college thế nào thì apply prep school y hệt em ạ :p

Bạn định apply những trường nào vậy.
Em lại nảy ra ý định mới là sẽ đi theo ASSIST vào năm tới,có thể mình sẽ phải học lại lớp 11 nhưng sau đó sẽ có thể hỏi Admissions Office về việc quay trở lại vào năm sau đó.Liệu đó có phải là một phương án tốt không hả chị Nga?

CHị Nga có biết ai học ở Suffield Academy không?Nếu có thì chị cho em địa chỉ liên lạc như email hay msn hay yahoo nhé !!!!!!!!

ấy ơi, có chị Bảo Thư đấy, ấy search trong forum này này, nhưng chị ý bận lắm, chẳng thấy online mấy, tớ hỏi thì chị ấy sẵn sàng giúp nhưng chỉ trả lời qua email thoai

@Sơn: yes. absolutely. it's the best, my dear :)

Bạn định apply những trường nào vậy.
Em lại nảy ra ý định mới là sẽ đi theo ASSIST vào năm tới,có thể mình sẽ phải học lại lớp 11 nhưng sau đó sẽ có thể hỏi Admissions Office về việc quay trở lại vào năm sau đó.Liệu đó có phải là một phương án tốt không hả chị Nga?

1. ASSIST chỉ phần lớn recruit học sinh Ams và Tổng hợp thôi em ạ.
2. Khi được cái scholarship của ASSIST em sẽ phải kí 1 cái contract đại loại trong đó có 1 ý là chắc chắn em sẽ quay trở lại Việt nam năm sau để hoàn tất high school education. ASSIST policy của nó cực kì chặt chẽ, và nếu em đã chọn đi thì phải tôn trọng nó, và đặc biệt nó không lỏng lẻo như chương trình exchange với public school. Nếu em có ý định học 11 rồi return ngay năm sau đó thì có lẽ ASSIST không phải là best choice :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra hồi trước ASSIST có đến cả trường Chuyên ngữ nữa, nhưng mà cô Chi hiệu trưởng tưởng là lừa đảo nên cho ra thẳng cổ---> chỉ tội học sinh

sao dạo này topic im ắng thế. Bạn Sơn định đi theo tổ chức ASSIST thì tiến hành đến đâu rồi? Bạn đã đăng kí thi SAT chưa? Định bao giờ thì thi?

Tớ mới đang tìm hiểu về ASSIST thôi.SAT chắc là cuối năm thôi,tầm tháng 10,11 gì đấy còn TOEFL thí chắc là tháng 9.Bạn có list trường định apply chưa,share cho tớ được không?

Tớ cũng chưa quyết định đâu, vừa mới gửi inquiry form cho tầm 15 trường bên đấy, sau quá trình tìm hiểu rồi mới lựa chọn cơ

Xem mọi ng nói chuyện lại thấy boarding school cũng hay ;)) vì rõ ràng có 2 năm chuẩn bị, làm quen, cọ xát trước cũng vững đc nhiều cái. Nhưng mà mình bây giờ k đủ trình ham hố bon chen :D khả năng, tâm lý, mục đích là mù mờ và chưa xác định :d
Đành ngồi nhìn các bạn chạy đua và tiếp tục gặm nhấm con đường trường đến college :D Cố lên bạn Sơn, bạn Tiên \:d/
@Chị Nga: off topic tí ;)) cái avatar í là chính chủ à chị ;;) trông impressive với romantic thế ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên