Game T2

Giữ shift rồi click chuột thôi ,anh Tùng ngày trước đánh protoss trâu vãi đái, hè về chiến 1-1 ko :D

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
hehe, anh Kiên, thì tôi cũng giống anh thôi. Rảnh rang vào đây vẽ vời tí cho đỡ buồn. Anh vẽ thì cứ việc vẽ, đừng có ngoạch vào tranh của tôi chứ :D

Tôi đâu có vẽ vào tranh của cậu đâu, cậu vẽ tranh cũng muốn người khác xem và bình luận chứ, thì tôi chỉ là khách vãng lai ko có chuyên môn, qua thấy thế nào thì nói vậy, nếu có gì sai thì các anh cũng bỏ qua vì ko có chuyên môn...Chúc cậu học tốt.
To Tùng: Tao đang hỏi chỗ khác cho mày, bg có tin chính thức sẽ thông báo lại.

Vãi hàng quá, anh Sơn si lấy đâu ra bài này đấy? Đúng là em chơi star cũng nhiều rồi mà ít khi để ý cái vụ lịch sử hình thành này. Đề nghị mọi người cho tràng vỗ tay ạ :D

Trở lại câu hỏi của anh Pins, tao cũng thử chơi rồi, nhưng vãi hàng quá.... Có lẽ tại tao không biết điều quân + nhà:p . Nhưng mà cách đánh có phải thế này không, mong anh em chỉ giáo:

- cho đống nhà VS bay đến sát đất của Zerg và cố gắng tạo thành 1 vòng cung (chưa hạ xuống), goliat cùng nông dân đi đằng sau.
- hạ đống nhà VS cùng 1 lúc xuống quây thành vòng cung kín (để phòng chó chạy ra), đồng thời cho goliat đi vào giữa cùng với nông dân, goliat bắt đầu bắn. Cùng lúc đó cho cầu ma Defensive cho Goliat + cho nông dân sửa Goliat. Hichic, tất cả các bước này đều phải diễn ra trong thời gian chưa đến 1 giây. Trình độ điều quân của em quá kém nên đếch làm được!
Anh Sơn có cao kiến gì không ạ?

Cordialement

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah còn câu hỏi lần trước của anh Pins, em nghĩ mãi không ra, anh giải thích cho anh em cái nhẩy? :)

Anh Hoàng down Star ở đâu thế hay anh chỉ down patch thôi? Em tìm khắp nơi mà không ở đâu có cả hoặc là siêu chậm như cái link của gamevn. Anh nào biết chỉ cho em với.

Lê Khắc Tùng Sơn đã viết:
Anh Hoàng down Star ở đâu thế hay anh chỉ down patch thôi? Em tìm khắp nơi mà không ở đâu có cả hoặc là siêu chậm như cái link của gamevn. Anh nào biết chỉ cho em với.

Uh đúng, hình như mình down từ 1 cái link của 1 thằng nào đó trong gamevn URL http://www.d4.ru/pub/Files/Brood_110.zip. Mà đâu có chậm nhỉ? Mình thấy cũng không đến nỗi nào đâu. Mình down cái này, 96MB, thời giản tổng cộng chỉ có 5 phút thôi. Vậy đối với bạn có phải là "siêu chậm" không?

Nhưng ngoài ra còn phải down mấy patch nữa với cá SB loader nữa: cái này thì nhanh, 1 giây :D

Thực ra không hiểu ở NL tốc độ internet thế nào, chứ mình thấy tốc độ ở đây thế là vãi lắm rồi (nhanh gần gấp 3 lần đường T1, khoảng 7Mbps). Hichic, chỉ thua dùng internet trong trường thôi (mới nâng cấp lên 100Gbps)

Hehe, không hiểu sao anh tìm được cái link này nhỉ, công nhận là ok. Anh có thể chỉ giáo luôn cho em mấy cái patch + SB Loader là để làm gì không? Em chưa biết Battle.net nó như thế nào cả :D

Đơn giản lắm, bạn cần 2 cái là cái link trên này đao về đi. Xong rồi down tiếp cái này http://www.d4.ru/pub/Files/BW-110.exe copy nó vào thư mục của star, lúc nào chơi thì click vào nó thay vì click vào starcraft.exe

Còn để chơi trên battle.net thì phải bỏ tiền ra mua cái CDkey, khoảng 10 đô gì đấy!

Thằng nào hướng dẫn tao từng bước cách vào mạng chơi cái nào..

Hehe , lâu lâu rồi mới thấy chú Baby Sơn , dạo nào tình hình yêu đương thế nào mà chuyển sang Star thế này , kể ra thì cũng vui , vì ít nhất là trước mắt có 1 con gà để mình chăn , mà chắc chỉ cần dùng 10% công lực là giết được chú này .... hehe :D
Còn chuyện vào mạng chơi thì các đồng chí cứ vào cái link của em lần trước cho mà đọc , đảm bảo chỉ thoáng cái là ok ngay , nhưng mà nói trước là vụ CDkey thì phải mua , tất nhiên chỗ người nhà em có thể lấy rẻ 1 chút ... keke ...
Còn câu trả lời của 2 câu hỏi của tớ thì , chà chà , nói sao nhỉ , cao nhân tắc cao nhân trị , Chi Dũng Sơn si , BEDI đã giải đáp câu hỏi ngon lành , có điều chắc chắn chẳng có vụ bay nhà vù vù như anh Hoàng nói đâu , đừng hi vọng :p .... còn nếu anh muốn biết câu trả lời thì để em năn nỉ cao thủ Dũng cho anh mượn bản Replay của anh ý cho anh xem , đảm bảo là biết ngay ý mà ....
To BBS , chú có cần thuê sư phụ dạy Protoss không , anh dạy miễn phí , đảm bảo trong 1 tháng chú bóp chết thằng Chi , hehe , nói thế thôi chứ cao thủ Chi hiện nay là vô địch T2 cho dù Rating trên mạng còn kém mình xa ( 50/1026 ) keke
To Thanh , nghe nói câu oánh trên Battle đã lâu , không biết nick cậu là gì để hôm nào tớ lên làm tý với cậu gọi là bơm điểm của tớ 1 chút ý mà ... khà khà ....

Hóa ra chú Lê Khắc Tùng Sơn này là thằng Baby Sơn ngày trước đấy à :D Tốt lắm, nghe nói hồi trước mày chỉ lo mấy vụ chát chít với mấy đứa trẻ con, bây giờ không ngờ đã chuyển sang chuyện "người lớn" - starcraft rồi à :p Phát huy nhé!

Trên battle.net thì hiện nay anh em bên này vẫn chưa thằng nào chơi được. Toàn vào Netcraft hoặc là Ender thôi anh Pins ạ!

Vụ câu hỏi thứ nhất với thứ 2 các cao thủ làm ơn chỉ giáo cái ạ! Hehe, nghe anh Pins nói mạnh mồm quá nhỉ! Anh Thanh thì hình như dạo này đang ở ẩn (chắc là tụ quân phát triển trộm :D), em đảm bảo anh chiến không lại đâu!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe , thôi để tớ trả lời từng câu hỏi 1 cho Hoàng đỡ thắc mắc nhé ....
Câu hỏi thứ nhất là chiến thuật "giả đồng minh" đây là chiến thuật áp dụng triệt để cái đầu , lừa đối phương vào bẫy và tất nhiên , attack khẩn trương .... , còn cụ thể thế nào thì hẹn anh Hoàng 1 , 2 hôm nữa sẽ up lên bản Replay để anh nghiên cứu , ok .....
Câu hỏi thứ hai , xem nào , thực ra cũng chẳng có gì , đó là "hand Speed" , nói anh có hiểu không , "hand Speed" không chỉ áp dụng cho 1 trường hợp cụ thể mà trong rất nhiều trường hợp như thả sâu , thả Tank , hay đơn giản nhất là như cái map em tạo , các anh có thể xem bản replay sau , em sẽ post 1 thể cùng cái rep của câu hỏi 1 .

Nhân tiện đây , em muốn anh em thống kê hộ em luôn là những ai chiến trên battle để nếu có thể em sẽ tổ chức những cuộc giao lưu tìm hiểu nhau ....
Ok , chỉ cần nêu rõ cổng ( như Ender , netcraft hay US west .... ), nick ...
Thế thôi ,
Em thì ở cả 3 cổng trên đều lấy chung 1 nick : Darkduran
Riêng ở cổng US east thì em còn có 1 nick nữa là Metalcy

Hê hê, xin chào mọi người. Chán quá ko ai chiến AOE à. Chắc là trò này hơi khó. Nếu mà ở KTX có mạng nội bộ chiến được thì ngon vì ko mất tiền, có thời gian luyện....

AOE em cũng chơi chút xíu , không hiểu anh Hải Hà có biết cách chiến trên mạng không , nếu mà bác biết thì chỉ cho em , hôm nào có điều kiện em lên mạng mong bác chỉ giáo thêm .... Mà nhân tiện thì em hỏi luôn , AOE thì bác phút thứ bao nhiêu lên đời 3 xong .... keke ....

kkeke bác Sơn nói chỉ giáo nghe nó ghê quá, em ko giám chỉ giáo bác đâu. Cũng nhân tiện hỏi ko biết bác chơi lọai tốc độ nào -nhanh hay bình thường. Ở đây em chỉ chơi nhanh thôi, các cao thủ trên mang chơi tốc độ chậm nó khó chịu lắm. Còn lên xong đời 3 ở phút thứ 16 + 50 giây --> cũng ko được nhanh lắm nhỉ. Còn bác thế nào, phút thứ mấy và thích dùng quân gì, tớ thì chỉ quen xài viking nhưng xem ra nếu chiến 1-1 thì phải xài Huns thôi keke. Đợi thi xong sẽ rủ bác chiến. Giờ thì bác cứ luyện tập đi nhé trong lúc chờ đợi keke

Hehehe, hay thật chuẩn bị cao thủ AOE T2 lại đụng nhau trên Net :D. Mà Hải Hà tập thêm Star đê, hôm nào anh em chiến ;)

Thấy tên chú Dũng cuối bài , tưởng chú phọt ra được cái gì , cuối cùng vẫn cái chất ruột gan lộn tùng phèo , vẫn còn buồn nôn hay sao mà cố gắng nhịn thế , nếu buồn nôn thì chịu khó nôn luôn ở đây đê , chiều con cười hả hê khi chiến thắng chứ , ghét cái bản mặt thằng nào vừa chiến được 1 , 2 trận kêu mệt inh cả lên rồi chuồn lên net chat chít với cả 1 tá người , như thế thì không mệt .,... điên thật
To anh Hải Hà , em nghĩ là hình như anh em mình nhầm hết rồi thì phải , em đang nói đến Ages of Emprise , còn nếu đúng thì em nói thật với bác , em thì toàn đánh tốc độ max thôi , còn em kém kém nhưng cũng 14'50 là cùng , còn 16'50 thì chắc nhà ngập tràn Chariot rồi , em nói đùa thế thôi , nếu bác chiến AOE thật thì hôm nào chỉ giáo anh em cách chiến trên mạng rồi em lên giao hữu với bác mấy trận ....

hêhê Hình như anh em mình nhầm thật rồi. em đang chơi bản AOC tức là Age of Empires -The Conquerors Expansion. Chắc là bác Sơn chơi loại khác. Nhầm nhọt hết cả. Thôi bác luyện cái kia đi, bản mới nhất đấy. Hơi bị hay. Have fun! hehe.
To Dũng: chơi star chắc ko bằng các bác ở đâu, thôi khỏi luyện cho uổng công hehe... Mà Dũng cứ thử chơi AOC đi ko chừng lại thích. Cái đó giải trí được đấy.

hehe , để em xem lại cái đã , đang ôn thi nên chưa có thời gian , hẹn bác Hải Hà 1 thời gian nữa nhé ....

Back
Bên trên