Gửi hồ sơ bằng Fedex rẻ kinh người

Đỗ Hữu Tuấn
(tuan1812)

Chào các bạn. Mình là Tuấn, mình muốn cung cấp một thông tin rất vui cho các bạn sắp nộp hồ sơ đi du học trong khi deadline của EA và ED đang đến gần.

Chắc các bạn cũng đã biết đến 2 loại hình chuyển phát là EMS và Fedex. So với EMS thì gửi hồ sơ bằng Fedex đắt hơn, tuy nhiên cực kì đảm bảo và nhanh chóng. Nếu gửi đi Mĩ thì thời gian vận chuyển là 3 đến 4 ngày, không tính thứ 7 và chủ nhật. Bên cạnh đó, bạn có thể kiểm tra lịch trình vận chuyển qua http://fedex.com/Tracking , biết được chính xác vị trí hàng hóa của mình hiện tại (ví dụ đang ở China, đang ở xxx đâu đó) và đảm bảo hàng đến tận tay người nhận. EMS ko có dịch vụ như thế này (nên khá là risky).

Mình có quen một người bạn, mà anh bạn ý là Giám đốc Công ty Dịch vụ và Thương Mại Khoa An, và là đại lý của Fedex DHL. Mình định nộp hồ sơ đi Sing, và tiện thể hỏi anh ý về khoản chuyển phát. Anh ý recommend Fedex cực kì, và sau khi mình năn nỉ thì anh ý đồng ý giúp chuyển bằng Fedex với mức giá rẻ kinh ngạc. Lý do giảm giá là công ty anh ý là Đại lý Fedex tại Việt Nam, gửi qua công ti sẽ rẻ hơn qua bưu điện ( thế mà nhiều người không biết). Với cả anh ý cũng biết đợt này hàng năm nhiều bạn học sinh gửi hàng chục bộ hồ sơ, tốn ko ít tiền, nên cũng muốn giảm giá ( anh ý tốt bụng cực). Quá ổn, thế là mình hỏi anh ý kĩ lưỡng giá các loại hình chuyển phát để giới thiệu cho các bạn.

Cụ thể với hồ sơ nặng đến 0.5Kg thì:
Fedex:
Đi USA: $ 40 (giá bình thường là $63). Sau 3,4 ngày đến nơi.
Đi Sing: $ 27 (giá bình thường là $ 43). Đi Sing thì gửi trước 11h sáng thì 1 ngày đến nơi, còn ko thì 2 ngày.

Cùng so sánh với EMS, ko rẻ hơn là bao mà chả đảm bảo bằng:
Đi USA: $ 38 (sau 7 đến 10 ngày đến nơi)
Đi Sing: $ 20 ( sau 4 đến 5 ngày đến nơi).

Ngoài ra với các bạn muốn gửi đi Sing, anh ý còn bật mí là có một loại gửi cực hay mà ít người biết là gói Economy, thời gian nhanh hơn và còn xác nhận được xem người nhận có nhận được hàng không (Prove of Delivery – POD).
Economy đi Sing: $ 18, 2 đến 3 ngày đến nơi.

Mọi người có gì thì cứ call trực tiếp cho anh ý nhé:
Anh Khôi – 0913 597 741
Cứ bảo là bạn của Tuấn, rồi có gì khúc mắc cứ hỏi anh ý, anh ý sẽ giải đáp cho. Anh ý tốt bụng cực :x

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:
muốn gửi thì nhất thiết phải qua anh Khôi à????

Ngoài ra với các bạn muốn gửi đi Sing, anh ý còn bật mí là có một loại gửi cực hay mà ít người biết là gói Economy, thời gian nhanh hơn và còn xác nhận được xem người nhận có nhận được hàng không (Prove of Delivery – POD).

công ty này cũng hay phết, dịch vụ của công ty mình mà cũng phải bật mí với khách hàng ah, tớ tưởng phải công khai cho mọi người chứ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bật mí ở đây mình hiểu theo nghĩa là gợi ý, recommend. Gửi đi Sing gửi theo Economy rẻ và tiện hơn, thế thôi, có giấu giếm gì đâu, bạn Hiếu hỏi lạ thật.

Muốn gửi tất nhiên có thể đến thẳng công ty, nhưng địa chỉ tớ quên rồi :) . Với cả anh ý bảo gọi điện tiện hơn, thậm chí nếu cần có thể có người đến tận nhà lấy hàng.

Trên đây chỉ là chia sẻ của mình thôi. Bạn nào thấy ko quen có thể đến bưu điện bình thường mà ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên