Gọi điện từ Mỹ về VN

Nguyễn Mỹ Hạnh
(NMHanh)

Bạn nào có nhu cầu gọi điện về VN (điện thoại tới điện thoại) thì thử trang này nhé: http://vstartelecom.com
Cái này dùng như thẻ gọi điện thoại bán ở ngoài các cửa hàng, nhưng tiện lợi hơn nhiểu:

- không bao giờ hết hạn: dùng mấy thẻ điện thoại bán ngoài cửa hàng thì mang tiếng giá rẻ, nhưng gọi được 1 lần rồi sau ko cần nữa, đợi đến lúc cần giở ra thì lại ko gọi được => phải mua thẻ mới => tính trung bình ra thì đắt hơn nhiều so với nó quảng cáo

- gọi điện cực dễ: ấn số tổng đài, ấn số máy về Vn: 011 84 90.... hay các nước khác => gọi được luôn, không cần phải ấn số card với số pin dài ngoằng như thẻ điện thoại

- check được tiền mình dùng và số cuộc gọi online

- giá rẻ, gọi về SG là 7.6 cents, gọi về HN đắt hơn 3 cents, gọi mấy nước khác như kiểu Anh, Úc,... thì siêu rẻ, có 4, 5 cents

hê, cứ đi quảng cáo cho anh giai thế này à :D:D

chất lượng cuộc gọi thế nào hả chị :-? phỳ phiêks thế nài :-?

em đang tính làm 1 cái Skype, không biết thế nào đây :-? mọi ng` xài cái Scype có ổn o ạh :-?? gọi qua phone hay là PC ạh :-?

;)) khi nào sang ây gọi ủng hộ chị Hạnh cái nhờ ;))

tại sao lại o ổn ạh :-? em thấy nhiều ng` xìa cái đấy phết :-?

Nếu o xài skype thì dùng cái gì ạh :-?

Nếu em nào muốn gọi Skype, thì bảo bố mẹ ở nhà also set up một skype account. Voice chat will be a lot easier and a lot better in quality. it's also more economical.

Skype chất lượng tuyệt lắm. KO thì mua 1 cái acc 10$ gọi thẳng đến máy để bàn cũng được. Tớ trước có mua gọi thử rồi:D Tiếng rõ ràng + trong, ko có tạp âm mấy.

tốt nhất là dùg YM gọi cũg ngon lắm mà
$10 dùg bét nhè

Khổ thân chị Hạnh :p đang promote dịch vụ thì mọi người đòi dùng YM với cả Skype :-<

Khổ thân chị Hạnh đang promote dịch vụ thì mọi người đòi dùng YM với cả Skype
khổ gì đâu, đây là điện thoại tới điện thoại mà, khác hẳn. Đang đi biển, thấy nhớ anh yêu ở VN quá, chẳng nhẽ chạy về nhà dùng net để gọi cho anh yêu à? Mà lúc ấy anh yêu ko online thì có mà voice chat đằng trời.

Âm thanh thì tốt (chị gọi mãi, ko bị rè rè với cả bị ngắt đoạn như voice chat đâu, nhất là với net lởm như net ở VN giờ cao điểm)

Cái này cũng tiện nếu cần gọi cho ông bà (ko biết dùng net), hay gọi anh yêu em yêu lên chat

----------

mà gọi Skype về VN tận 32.9 cent/phut lận, internet đến điện thoại => rẻ là rẻ thế nào nhỉ

---------
Một số đối thủ cạnh tranh nhé, đây là gọi internet đến điện thoại (ko thuận tiện = điện thoại đến điện thoại):
Yahoo Voice: 9.9cent/phút : http://voice.yahoo.com/phone_rates.php;_ylt=AuBprPUGG1EhE5wnAB_rjB.y6.t3
Skype: 32.9cent/phút (chưa tính thuế, tính thuế vào là 37.8cent/phút

Đâu rẻ bằng giá mình quảng cáo đâu nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tức là dịch vụ này lập ra hoạt động giống Jajah là trung gian á? Hay là hoạt động thế nào hả chị?

Tức là dịch vụ này lập ra hoạt động giống Jajah là trung gian á? Hay là hoạt động thế nào hả chị?
chị có biết đâu, cái này chị quảng cáo hộ bạn trai chị mà. Chị có dùng thử rồi, buôn chuyện với đứa bạn bét nhè ở VN, mở ra hết có $3, mà sướng nhất là không phải bấm mấy cái pin với card # như calling card. Hồi xưa chị mua callingcard, mỗi lần gọi bấm số tổng đài, khoảng 20 chữ số card # và PIN, rồi mới ấn số ở VN, tổng cộng phải đến 40 chữ số cho toàn bộ cuộc gọi, mà ấn sai thì ấn lại từ đầu =))

--------------------

Ví dụ cách gọi từ Cali về VN nhé:
- gọi số tổng đài: 951-552-1414 (có thể nhớ vào trong di động => ko sợ ấn sai)
- gọi số ở VN: 011 - 84 -90 -xxx-xxxx (có thế lên mạng đăng ký ở mục bấm nhanh để ấn phím tắt => ko sợ ấn sai tiếp)
Đợi nó connect về VN, rồi buôn chuyện

Có gì gọi cho bọn nó hoặc lên mạng xem hướng dẫn. Customer service ở đây có nói tiếng Việt :D

Chỉnh sửa lần cuối:
tại sao gọi sài gòn lại rẻ thế nhỉ :)) sao ko cho Hà nội vào list rẻ nhỉ :">

----------

hơ cho em hỏi là có mất thêm phí gọi từ máy điện thoại đến số tổng đài ko nhỉ :-? tức là phí của điện thoại đang dùng, chứ ko phải phí gọi quốc tế

Không tốn phí đâu em. Em gọi số local number của em thì đâu có mất tiền gì đâu. Tất nhiên nếu em dùng cell phone thì vẫn mất phút, nhưng em buôn vào buổi tối hoặc cuối tuần thì là miễn phí mà.

Để tìm số local access thì em vào www.VstarTelecom.com, chọn mục "hướng dẫn", rồi chọn tiểu bang em đang ở trong cái drop box (ví dụ chọn California) rồi tìm số điện thoại nào cùng area code với mình là được à.

Còn gọi Sài Gòn rẻ hơn Hà Nội vì thằng Sai Gòn Postel lấy phí rẻ hơn thằng Bưu điện Hà Nội nên giá bên này cũng bị đội lên.

tại sao gọi sài gòn lại rẻ thế nhỉ :)) sao ko cho Hà nội vào list rẻ nhỉ :">

----------

hơ cho em hỏi là có mất thêm phí gọi từ máy điện thoại đến số tổng đài ko nhỉ :-? tức là phí của điện thoại đang dùng, chứ ko phải phí gọi quốc tế

chị Hạnh ơi, em mới thấy cái này: http://www.dienthoaidoisong.com/Default.aspx?Cat=6

gọi về Hà Nội có 6,7cent thôi nhưng không biết chất lượng thế nào? chị thử cái này chưa? hình như cũng tương tự loại chị quảng cáo đấy, nhưng được cái gọi Hà Nội vs Sài Gòn giá như nhau :D

Cũng hoạt động như nhau cả thôi.
Của bọn vnvn, chắc chất lượng cũng ok:D
Tùy ấy chọn:D
Tớ vẫn trung thành với Skype vì ngồi máy suốt:p Với lại Skype có mấy tính năng hay hay.

Back
Bên trên