Gặp gỡ sinh viên Pháp Việt

Nguyễn Sơn Nam
(SNAM)

Trong những năm gần đây,nguyện vọng và nhu cầu đi du học tại Pháp của người dân,đặc biệt là học sinh sinh viên,Việt Nam ngày càng tăng cao.Nắm bắt được điều đó,Hội Sinh Viên Việt Nam tại Pháp (UEVF) hợp tác cùng Hội bút kinh tế Đại học Ngoại Thương (GEW) tổ chức một buổi :GẶP GỠ LƯU HỌC SINH VIỆT NAM TẠI PHÁP,vào ngày 21-8,thời gian (dự kiến):từ 8h30 -16h,tại Thư viện Quốc Gia 31 phố Tràng Thi.

Đến với cuộc gặp gỡ giao lưu,các bạn sẽ tìm thấy những thông tin bổ ích và lý thú,những kinh nghiệm xương máu của chính những du học sinh đúc kết được.Hơn hết,chúng tôi sẽ đưa ra những thông tin bao quát và chi tiết về các bước xin visa,về các cấp học tại Pháp: phổ thông,cấp 3,các lớp dự bị,các lớp học tiếng,Đại học,các trường lớn và Cao học,cùng với những cách thức và phương pháp xin học bổng.Ngoài ra,các bạn cùng các bậc phụ huynh quan tâm sẽ được biết thêm về những câu chuyện,những kinh nghiệm quý báu trong việc tìm nhà,tìm việc làm và đời sống hàng ngày.

Nội dung chi tiết của buổi gặp gỡ:

8h30-12h30: Đón khách,giới thiệu về UEVF,lời cảm ơn
Giới thiệu về CEF (thi TCF,xin visa)
Toàn cảnh hệ thống giáo dục Pháp
Học tiếng tại Pháp và Việt Nam
Học cấp 3 và các lớp dự bị
Các trường kỹ sư
Master và tiến sỹ
Nghỉ giải lao và uống cafe
Cuộc sống hàng ngày
Nhà cửa việc làm
Thủ tục hành chính
Học bổng

12h30-16h:Ăn trưa và trả lời trực tiếp các câu hỏi

Để thuận lợi cho việc phục vụ bữa trưa(miễn phí) được tốt,mong các bạn đăng ký trước theo các số điện thoại sau: Nguyễn Bích Vân( [email protected])
:9148616,Nguyễn Sơn Nam([email protected]): 0912752729

Xin chào và hẹn gặp lại vào ngày 21-8.

Hoi Sinh vien Viet Nam tai Phap
Union des Etudiants Vietnamiens en France (UEVF)
16 rue du Petit Musc, 75004, Paris.
Email: [email protected]
Web: http://www.uevf.asso.fr

Đợt này chị Cảnh Chi có về ko thế? Vì UEVF, nếu cần gì thì gọi anh ;)

Kin kin, thế anh Hoàng có đi chơi cho vui không?
Em làm Trưởng ban "Phát tờ rơi" anh ạ! :|:|:| Các anh chị ý đặt cho em!

Cũng thấy mọi người bảo, giao nhiệm vụ cho anh Nam thông báo cho các 4rum, giwof đã thấy! :D:D:D

Em Huy hôm đấy có làm gì không thế?
To ANh Hoàng:ANh ơi nếu anh biết forum nào nữa thì bảo em nhé

Quên,Huy ơi,emm nhận phát tờ rơi ở đâu thế?Liên quan đến việc này,em liên lạc với anh gấp được không 0912752729 hoặc 8430445,merci em

Nhận từ hôm 14 rồi anh ạ! Hình như chị Ngọc vẫn để ở Danh trà đấy!
Có gì anh liên lạc với chị Ngọc hoặc chị Hương ý!

Số của 2 chị ý chắc anh biết!

ui , sao chang ai lên topic này vậy , toàn người trogn ban tổ chức, hic, chị Vân bảo em làm tiếp tân với cả quay fim, actually, em chả bít quay fim thế nào cả, hehe,
hi`, thực ra đã fat tờ rơi chưa vậy, chắc là rồi, thì mấy hôm nay mới thấy bao nhiu người gọi điện cho chị ý đăng kí, em thấy cũng kha khá roai, ko khéo lên tới 300 người ý
ah wen , bánh Kinh đo như hâm y, chả ngon mà đắt, uhm, cai ngon thì lại đắt we, hay chọn bánh khac?
heheh
, em bon chen we roai!!

Úi, chị Hà Vân này là thế nào với chị Vân gì đóa ở Pháp nhỉ? :D
Vụ Bánh Kinh Đô là thế nào thế hả chị? :D

Hà Vân là em ruột của chị Vân bên Pháp,bánh Kinh Đô cũng ngon đấy chứ hehe

À, đã được gặp chị Vân!!! :D
Bánh Kinh Đô dùng để ăn trưa ý ạ? :|:|:| Em không thích bánh Kinh Đô lắm! :D:D

Back
Bên trên